kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Hỏi: Xin hỏi các bác cách in 2 trang trên 1 tờ A4 ? (trong Excel 2010) - không phải in 2 mặt.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Hỏi: Xin hỏi các bác cách in 2 trang trên 1 tờ A4 ? (trong Excel 2010) - không phải in 2 mặt.

Như nội dung tiêu đề e xin nói rõ hơn.
    Đó là: như 1 file Excel thật dài 300 400 dòng. Nhưng chỉ bao gồm 3 - 4 cột và chiều ngang của nó nhỏ - chưa được 1 nửa của tờ giấy A4 nếu quay ngang.

===> E cần in các trang vào tờ A4 nằm ngang. (thì tỉ lệ nó vẫn như vậy - hoặc giảm nhỏ xuống 80-90% vẫn ok)
    Rất tiết kiệm giấy - nếu làm được như ý muốn.

- Nhưng e đang chỉnh hoàng vẫn ko được. Làm sao nó cũng chỉ thu nhỏ lại và nằm 1 cột. Chứ không qua cột thứ 2 của trang giấy quay ngang.

Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Hỏi: Xin hỏi các bác cách in 2 trang trên 1 tờ A4 ? (trong Excel 2010) - không phải in 2 mặt.

Bạn di chuyển những hàng ở trang 2 3 ... lên ngang với hàng 1 xem sao!
    Khách nhấn THANKS khi thấy một bài viết hữu ích nha
    [Fshare] Tổng hợp link download Windows + Office bản chuẩn cập nhật 2019

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Hỏi: Xin hỏi các bác cách in 2 trang trên 1 tờ A4 ? (trong Excel 2010) - không phải in 2 mặt.

Oh ... ko làm như bạn nói được.

Vì nếu vậy trang quá dài 300 400 dòng mình phải sắp xếp thủ công thì thôi sao làm nổi?

2 là nếu chỉ vì di chuyển sắp xếp cho in đỡ tốn giấy mà tốn thời gian chỉnh sửa như vậy còn lâu hơn nhiều.

Hàm liên kết dính nhau tùm lum rất căng.

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn cài cái này mình sang xem thử
    Mã:
    http://ultraviewer.net/vi/download.html

Ðến Từ
    Hà Nội

Đã hiểu ý bạn, bạn làm thêm 1 bước trung gian nữa là in ra PDF như bình thường, sau đó dùng phần mềm đọc PDF in 2 trang vào 1 mặt. Cuối cùng thì in những trang PDF đã gộp là xong
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

6. Đã cảm ơn quanltv:

skyer 

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

được luôn hả