kết quả từ 1 tới 7 trên 7

[Cần giúp gấp] Laptop Dell bị Browser Hijacker tấn công!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Exclamation [Cần giúp gấp] Laptop Dell bị Browser Hijacker tấn công!

Google Chrome của mình hôm qua tự dưng giở chứng, thường xuyên tự động chuyển hướng sang các trang web lạ hoắc. Máy mình có cài BKAV nhưng không quét được, mình thử dùng SkyHunter 4 quét thì nó báo máy mình bị Hijacker, mình đã diệt nhưng lúc khởi động máy thì Google Chrome vẫn bị tình huống như cũ (đã thử với Cốc Cốc và Firefox và cả hai cũng dính chưởng hết).

Lên mạng tìm kiếm và phát hiện hình như con virus này đã tự động thay đổi file host, mình chỉnh file host về trạng thái ban đầu nhưng tình huống không có vẻ khả quan và càng ngày càng nặng hơn @@

Nói chung đến mức này thì hết chịu nổi vì mới bị có một hôm mà máy đã chậm kinh khủng, bây giờ mình muốn cài lại Win. Nên mình muốn hỏi là cài lại Win thì có hết nhiễm Hijacker không và làm sao để diệt tận gốc (vì mình thử rất nhiều cách và cách nào cũng không hiệu quả).

p/s: Trong thư mục download của mình mấy ngày trước hay xuất hiện tập tin [rapidfiles]id_42016.zip mặc dù mình không hề tải, trong một ngày đẹp trời mình lỡ bấm cài đặt (chẳng biết ma xui quỷ khiến thế nào), mặc dù chưa cài đặt xong mình tắt máy khởi động lại nhưng mình nghĩ máy mình bị như vậy là do tệp này?

Mong nhận được phản hồi sớm để mình có thể đem máy đi sửa. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: [Cần giúp gấp] Laptop Dell bị Browser Hijacker tấn công!

máy bạn có thể nhiễm virut nặng , bạn mang máy đến bệnh viện máy tính khám sức khỏe cho em nó , để kỹ thuật viên cài lại hệ điều hành và quét virut cho máy của bạn nhé ^^.

Ðến Từ
    Hải Phòng

Bạn format sạch ổ C và cài lại Win nhé. Lưu ý sau khi cài lại win rồi và cài lại các trình duyệt thì không đồng bộ hóa dữ liệu duyệt web nhé, chỉ chọn đồng bộ dấu trang và mật khẩu thôi.
    Facebook: fb.com/bhuuan Gmail: buihuuan5209@gmail.com Instagram: huuan_vforum

Ðến Từ
    Bình Định

Chào bạn! Tôi có cùng một vấn đề với gogamego (http://myspybot.com/gogamego/) tặc. Tôi có thể gỡ bỏ nó không có định dạng hệ thống và Windows?

Ðến Từ
    Bình Dương

Trích Nguyên văn bởi Carz Xem bài viết
    Chào bạn! Tôi có cùng một vấn đề với gogamego (http://myspybot.com/gogamego/) tặc. Tôi có thể gỡ bỏ nó không có định dạng hệ thống và Windows?
    you can use antivirus software to scan pc (recommend: kaspersky Rescue Disk 10), if still not solve the problem you need format the drive C and reinstall Windows

Ðến Từ
    Bình Định

Thumbs up Reply: [Cần giúp gấp] Laptop Dell bị Browser Hijacker tấn công!

Trích Nguyên văn bởi sanvu88 Xem bài viết
    you can use antivirus software to scan pc (recommend: kaspersky Rescue Disk 10), if still not solve the problem you need format the drive C and reinstall Windows
    Thank you, i'll try it

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

nên cài win càng sớm càng tốt đi bạn