Trang 3/3 Đầu 123
kết quả từ 25 tới 33 trên 33

Bí quyết học Tiếng Anh Thần Kỳ

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Bí quyết học Tiếng Anh Thần Kỳ

Trích Nguyên văn bởi hoamai_91 Xem bài viết
    Tiếp tục bơm thêm động lực học tiếng anh nào cả nhà!

4 chặng đường mà trùm tiếng Anh nào cũng phải vượt qua
    Bạn tới chặn nào rồi mà thấy chia sẻ ghê quá vậy? hihi. Hỏi thật lòng thớt đó, chả đá đểu gì đâu!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi wonderfullife Xem bài viết
    Bạn tới chặn nào rồi mà thấy chia sẻ ghê quá vậy? hihi. Hỏi thật lòng thớt đó, chả đá đểu gì đâu!
    Mình đã học tiếng anh hơn 2 năm theo 1 phương pháp cực kì tuyệt vời, và đạt đến trình độ nhất đinh rồi. Dần dần mình sẽ chia sẻ thành quả cho mọi người bạn nhớ theo dõi nhé.

Nếu bạn có bài chia sẻ hay nào tiếp thêm động lực cho mọi người học tập thì cứ chia sẻ nha.

Ðến Từ
    Hà Nội

quan trọng là có niềm đam mê và động lực thì sẽ làm đươc

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn học 2 năm thì trình độ thế nào rồi bạn? Những tài liệu mà bạn dùng để học trong 2 năm này là những tài liệu gì?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi thanhtung80 Xem bài viết
    Bạn học 2 năm thì trình độ thế nào rồi bạn? Những tài liệu mà bạn dùng để học trong 2 năm này là những tài liệu gì?
    Bạn ơi, như mình có trả lời ở phía trên là mình đã đạt được 1 trình độ nhất định rồi nhé bạn. Khả năng xem phim đọc sách tiếng anh thì hiểu bằng chính tiếng anh luôn chứ không cần dịch sang tiếng việt nhé.

Dần dần mình sẽ chia sẻ phương pháp học rất khoa học và hiệu quả cho bạn và mọi người cùng tham khảo nhé.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Giờ không đam mê sao học được làm trong công ty thấy mấy người nói tiếng Anh răm rắp, mình không hiểu gì... tủi dễ sợ.
    The Blues

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi theblues1992 Xem bài viết
    Giờ không đam mê sao học được làm trong công ty thấy mấy người nói tiếng Anh răm rắp, mình không hiểu gì... tủi dễ sợ.
    Cố lên bạn. Bạn cứ theo dõi dần dần mình sẽ chia sẻ phương pháp học tiếng anh cực kì khoa học và hiệu quả cho bạn và mọi người tham khảo nha

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Chào cả nhà,

Hôm nay mình lại tiếp tục chia sẻ bài viết mới trong loạt bài chia sẻ động lực học tiếng anh cho cả nhà đây:

CÁCH TẠO ĐỘNG LỰC ĐỂ THÚC ĐẨY BẠN HỌC TIẾNG ANH

Thứ nhất, hãy luôn luôn ghi nhớ 2 điều sau đây:

Nếu bạn không giỏi tiếng Anh, bạn sẽ khó xin việc và sẽ ngậm ngùi nhìn người khác qua mặt mình trong cuộc sống. Bạn sẽ không tiếp cận được với kho tàng kiến thức khổng lồ trên thế giới bằng tiếng Anh, lương bạn không cao, bạn không thể làm việc tốt với đối tác nước ngoài.

Nếu bạn giỏi tiếng Anh, vô số điều tốt đẹp sẽ đến với bạn:
    -Dễ ra trường, dễ tìm việc tốt lương cao.
    -Có cơ hội làm việc với đối tác nước ngoài – những người sẵn sàng trả cho bạn nhiều tiền.
    -Được đi học ở nước ngoài do công ty tài trợ, tự tin hơn khi đi du lịch nước ngoài.
    -Muốn đọc, xem tài liệu nào bằng tiếng Anh cũng được.
    -Trao đổi, học hỏi với những chuyên gia trên thế giới bằng tiếng Anh.
    -Có thể xem bất kì chương trình tiếng Anh giao tiếp nào bạn thích mà không cần đến phụ đề…
    -Và bạn có thể đạt đến đỉnh cao mà chỉ khi giỏi tiếng Anh bạn mới có thể vươn tới được.

Thứ hai, bạn hãy tìm một ai đó đã chinh phục được tiếng Anh làm tấm gương cho mình: Nếu bạn thấy một người có hoàn cảnh gần giống bạn đạt được một điều gì đó, một niềm tin mạnh mẽ sẽ thúc giục bạn rằng “Tôi cũng có thể đạt được kết quả như vậy!”.

Thứ ba, hãy nhờ một ai đó kiểm tra và động viên bạn: Với cách thứ ba này, bạn có thêm sự hỗ trợ từ người khác. Hãy tìm đến một người thân ( bạn bè, anh chị em, cha mẹ, người yêu…), một người bạn có thể tin cậy và luôn sẵn sàng ủng hộ bạn.

Cuối cùng là một việc đơn giản nhưng cực kì hiệu quả:“Bạn hãy viết nhật kí mỗi ngày về sự tiến bộ của mình khi học tiếng Anh” và xem lại nhật kí vào cuối mỗi tuần để có thêm động lực học và tranh đấu. Mỗi khi học được điều gì mới, hãy ghi lại. BẤT CỨ ĐIỀU GÌ! Chỉ cần nó có liên quan đến việc học tiếng Anh, hãy ghi nó lại.
    Việc này mất của bạn chưa đến 5 phút/ ngày. Nhưng cho dù thế nào đi nữa, bạn hãy luôn nhớ rằng: 80% thành công khi học tiếng Anh đến từ bản thân bạn. Chỉ cần có một tinh thần vươn lên mạnh mẽ và ý chí quyết tâm giỏi tiếng Anh, bạn sẽ đạt được thêm nhiều thành công trong cuộc sống.

Làm sao để duy trì đam mê học tiếng anh? Còn tiếp.........

P.s: Nếu các bạn thấy bài viết hữu ích nhớ cmt đông viên mình nhé. Cả nhà cố lên naòoooooooo[​IMG]

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi sunguyen1215 Xem bài viết
    đó là lý do sao bạn nên dùng thử app Victoria - on demand đó bạn ơi, mình đã học qua rồi, sau 1 tháng thấy trình nói nghe của mình lên hẳn 1 bậc. tiếng anh là quan trọng là mình phải nói, nghe nhiều thì mình mới có thể hiểu được người ta nói gì và cách phản xạ của mình mới nhanh nhẹn được. Chứ muốn nói giỏi tiếng Anh mà ko nói nhiều thì cũng chịu thua :'(, bạn cứ học thử trên app Victoria - on demand đi, có sẵn promotion code 200k vô tài khoản để học thử luôn mà.
    Việc học tiếng anh đâu phải mì ăn liền mà tiến bộ trong 1 sáng 1 chiều được bạn, việc học cần 1 quá trình kiên trì đều đặn mới tạo dựng được nền tảng cơ bản vững chắc. Không có spam quảng cáo ở đây nha bạn^^

Trang 3/3 Đầu 123