Trang 2/3 Đầu 123 cuối
kết quả từ 13 tới 24 trên 28

Hướng dẫn cài đặt và nâng cấp lên Windows 10 miễn phí

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Hướng dẫn cài đặt và nâng cấp lên Windows 10 miễn phí

Trích Nguyên văn bởi 0406 Xem bài viết
    nó lưu active trong account với lại thông tin id main đó bạn. còn cái oem nó không liên quan, dù bạn có xóa đi chăng nữa thì không thể mất kích hoạt bản quyền cho lần sau nếu bạn cài lại win nhưng không thay đổi phần cứng là được, chẳng hạn như thay main cũng bị mất active luôn. chú ý khi cài win thì nhớ bỏ qua phần nhập key như đã nói ở trên bài viết #1
    - còn nếu bạn muốn backup dự phòng 1 bản thì bạn có thể tham khảo AOMEI Backupper hoặc Acronis True Image
    - bản chất cái phân vùng 100mb kia tự có mà ra là do bạn không tạo phân vùng trước đó thôi
    Trích Nguyên văn bởi thuctapvutdb Xem bài viết
    con lap em cần cài có mỗi driver nvidia, cũ quá cài driver mới hình như nặng thêm.
    Window 10 nó lưu active trong account với parti OEM phải không bác? em thấy có cái parti gì có 100mb.Lỡ xoá OEM đi, cài window lại nó đòi nhập lại key sao bác.Có cách nào backup lại không bác?
    mình đã trả lời rồi. khi cài lại win nhớ bỏ qua phần nhập key. nếu nó bắt bạn nhập key thì hãy tải bản win 10 khác nhé, tải cái win 10 không bắt buộc nhập key khi cài ấy
    Bộ cài chuẩn Win 10 Creators Update từ Microsoft
    Link Download bộ cài ISO Win 10 Creators Update Version 1703
    --> Windows 10 Creators Update version 1703

Ðến Từ
    Hà Nội

Win 10 Pro VL MSDN bắt nhập key nha, khi nâng cấp nó không yêu cầu nhập key vì nó kết nối đến server Microsoft để chuyển đổi bản quyền Win 7/8/8.1 lên Win 10, tất nhiên phải kết nối mạng Win 10 mới active key, còn cài mới hoàn toàn thì phải nhớ key nâng cấp nó cung cấp cho, rồi lúc cài điền key đó, có kết nối mạng sẽ tự active
    www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

Ðến Từ
    Đà Nẵng

cài mới win 10 cho lành sau đó dùng key online của win 7 mà active sẽ thành bản quyền vĩnh viễn. mình đã áp dụng thành công
    Chào Khách

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

có cần USB hay CD không bạn

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi vinh13052004 Xem bài viết
    có cần USB hay CD không bạn
    nâng cấp như trên thì không cần đến usb hay đĩa gì cả nhé. nâng cấp trực tiếp trên ổ cứng luôn.

Ðến Từ
    Khánh Hòa

Trích Nguyên văn bởi 0406 Xem bài viết
    nó lưu active trong account với lại thông tin id main đó bạn. còn cái oem nó không liên quan, dù bạn có xóa đi chăng nữa thì không thể mất kích hoạt bản quyền cho lần sau nếu bạn cài lại win nhưng không thay đổi phần cứng là được, chẳng hạn như thay main cũng bị mất active luôn. chú ý khi cài win thì nhớ bỏ qua phần nhập key như đã nói ở trên bài viết #1
    - còn nếu bạn muốn backup dự phòng 1 bản thì bạn có thể tham khảo AOMEI Backupper hoặc Acronis True Image
    - bản chất cái phân vùng 100mb kia tự có mà ra là do bạn không tạo phân vùng trước đó thôi
    Theo bác vậy window 10 main máy bàn win không cho đổi.Con lap đổi main bằng nguyên máy mới.Có thay em thay ổ ssd, thêm ram.Máy em 2012 cũ đởi core 2 không biết hỗ trợ ssd không.Không rành như mấy bác, khó chọn.
    100mb kia tự có mà ra là do bạn không tạo phân vùng trước đó thôi.Mất 100m nhỏ nhưng hơi phí

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Lai Nguyen Xem bài viết
    Theo bác vậy window 10 main máy bàn win không cho đổi.Con lap đổi main bằng nguyên máy mới.Có thay em thay ổ ssd, thêm ram.Máy em 2012 cũ đởi core 2 không biết hỗ trợ ssd không.Không rành như mấy bác, khó chọn.
    100mb kia tự có mà ra là do bạn không tạo phân vùng trước đó thôi.Mất 100m nhỏ nhưng hơi phí
    thay main có thể mất bản quyền số Win 10, còn thay ram hoặc lắp thêm ram, hoặc thay ổ cứng thêm kiếc gì thì không bị mất bản quyền. còn về vấn đề SSD thì trên các máy đời cũ trở về trước có thể gắn được qua cổng sata2 tương tự như HDD ấy, nhưng tốc độ băng thông của ssd chỉ nhỉnh hơn xíu so với hdd nếu cùng 1 mâm sata2.

các máy đời cũ trở về trước chỉ là không hỗ trợ sata 3 thôi. SSD thì tương thích ngược với cổng sata2, sata 3 cũng tương tự như usb 3.0

8. Đã cảm ơn 0406:

Ðến Từ
    Đà Nẵng

Update có active 100% không ad? mình lần đầu tiên cài từ a --> z nên ( các lần trc thất bại chán quá) @@. mỗi lần cài là mỗi lần sợ @@

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi xuansang193 Xem bài viết
    Update có active 100% không ad? mình lần đầu tiên cài máy nên cũng hơi run đó, @@. mỗi lần cài là mỗi lần sợ @@
    Ko sao đâu bạn, mình mới nâng từ win 7 bản quyền cr@ck lên win 10 home nè .Ngon lành luôn.Dùng tool Windows 10 Upgrade Assitant ấy bạn, tắt máy đi hay mất mạng bật máy lại vẫn tải tiếp từ chỗ đang dở.Lên win 10 hỗ trợ nhiều app ngon lắm nâng đi bạn
    Khách hãy thích Vforum trên Facebook tại đây: https://www.facebook.com/vforum.vn/?fref=ts
    Nếu Khách không thích Vforum thì máy sẽ bị lỗi Win đấy

Ðến Từ
    Đà Nẵng

Hic, em số đen, đã up lên bằng các cách nhưng bị dính lỗi kinh điển này ... Thất vọng quá đi ...

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi xuansang193 Xem bài viết
    Hic, em số đen, đã up lên bằng các cách nhưng bị dính lỗi kinh điển này ... Thất vọng quá đi ...

bạn nên tạo usb cài đặt win 10 cài theo kiểu nâng cấp xem sao nhé, cài cách này cũng có nhận bản quyền như trên đó bạn. bạn cứ cài theo kiểu này xem sao, còn nếu mà không được thì dùng key của win 7 active cũng được.

Ðến Từ
    Đà Nẵng

mình cài bằng usb cũng không được mới đau @@

Trang 2/3 Đầu 123 cuối

Nhãn