Trang 4/4 Đầu ... 234
kết quả từ 37 tới 38 trên 38

Làm sao để hết sợ nói tiếng anh

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Làm sao để hết sợ nói tiếng anh

Bạn cứ nghe những bài nghe tiếng anh thực tế và gần gũi thật nhiều, nghe bài nào thì phải nghe cho hiểu, cho nhớ, cho thấm, nghe và chỉ tập trung nghe, sau khoảng vài tháng khả năng nói của bạn sẽ tự dưng tiến bộ. Còn về tài liệu để nghe thì mình gợi ý cho bạn 2 trang web: Đó là rong-chang.com và eslfast.com. Bạn vào hai trang này kiếm bài nghe phù hợp với bạn và cứ thế nghe thật nhiều, có cả transcript cho bạn xem nếu nghe không ra. Hoặc nếu không, bạn muốn học thú vị hơn thì bạn có thể tham khảo hai khóa học nổi tiếng đó là effortless english và eng breaking. Nhưng mình không có ý quảng cáo gì cho hai khóa học đó đâu nha. Vì cơ bản hai khóa học đó k phải của mình, mình cũng chẳng được lợi lộc gì cả. Tóm lại, nếu bạn chịu khó tự học thì chỉ cần nghe những bài nghe phù hợp với bạn trên hai trang web miễn phí kia thì khoảng chừng từ 3 đến 6 tháng bạn cũng sẽ nói được tiếng anh một cách ok lắm rồi (tùy theo sự nỗ lực nghe của bạn).

Ðến Từ
    Hải Phòng

Reply: Làm sao để hết sợ nói tiếng anh

Mình cũng đã từng như bạn, mỗi lần đứng trước đám đông là mình không biết nói gì hoặc quên sạch dù trước đó đã chuẩn bị trước. Mình buồn và tụ ti nhiều lắm , nhưng 1 nguười anh đã chỉ mình cách đó là đứng trước gương và tập nói. Mình tập thường xuyên và chuẩn bị kĩ lưỡng cho những buổi thuyết trình trên lớp, dần dần là trước toàn trường và nhiều hơn thế. Bây h mình đã có thể tự tin giao tiếp. Bạn có thể tham khảo theo cách này nhé

Trang 4/4 Đầu ... 234