Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 22

Làm thế nào để hạn chế chai pin khi sử dụng laptop

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Làm thế nào để hạn chế chai pin khi sử dụng laptop

Số là mình vừa mua dc 1 em laptop bằng tiền dành dụm nên mình muốn xài thiệt kĩ với ẽm, tại tính xài luôn em này chứ đổi cũng chả đổi dc nữa vì hết lúa rùi. Mong các ae chuyên gia giúp mình ca này với nhé hix hix
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Cà Mau

Reply: Làm thế nào để hạn chế chai pin khi sử dụng?

Sao phải lo , cứ để dùng bình thường , ngồi nhà thì cắm sạc vào dùng khi pin đầy máy tự ngắt , kể cả đẻ không dùng pin vẫn bị chai pin đi tự nhiên nhưng ít thôi , dùng bình thường 2-3 năm thay pin một lần là ok rồi giá cũng đâu có đắt đỏ gì ( với mấy con laptop pin rời ) , dùng thì đừng bao giờ bỏ pin dùng sạc chay khi điện chập chờn máy dễ đi lắm

Dell thì có dell battery meter có thể ngắt sạc pin dùng nguồn ngoài đấy , các hãng khác thì mình không rõ

Ðến Từ
    Đà Nẵng

cứ sạc đầy pin rồi dùng, hạn chế sạc qua đêm, xài khi nào hết pin thì cấm sạc vào sạc đầy thì lại rút ra....mình đang dùng em N5558 cũng xài cách đó dc hơn 1 năm rồi mà máy chưa bị chai nữa

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Nhiều người cho rằng cần đợi pin cạn mới nên cắm sạc nhưng hoàn toàn có thể sạc pin laptop bất cứ khi nào mình thấy cần thiết. Có thể là từ 10%, 20% hay 30%...nhớ nhé

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

em cám ơn các bác trước nhé

Ðến Từ
    An Giang

tranh sạc pin máy khi điện bị chập chờn, dễ tèo máy lắm

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Tốt nhất cậu nên cắm sạc khi cảm thấy cần thiết & tránh trường hợp năng lượng của máy tính xách tay xuống quá thấp , cậu 0 cần quá lo lắng cứ xài thoải mái đi

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

giờ đa số các máy đều dc thiết kế pin kiểu trâu bò nên bác cũng cứ yên tâm nhé. Em đang xài con v5468 để làm việc văn phòng này xài muốn sml mà pin vẫn chưa chai

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

thường xuyên vệ sinh máy vs tra keo cho máy để nó luôn mát, dạo này bên Dell nó có ctrinh bảo hành trên xe lưu động đó rảnh thì bạn mang ra đó làm xíu là xong đỡ sợ bị luộc máy

Ðến Từ
    Đà Nẵng

Trích Nguyên văn bởi duytuan94 Xem bài viết
    thường xuyên vệ sinh máy vs tra keo cho máy để nó luôn mát, dạo này bên Dell nó có ctrinh bảo hành trên xe lưu động đó rảnh thì bạn mang ra đó làm xíu là xong đỡ sợ bị luộc máy
    laptop chứ phải PC đâu, tháo ra nhiều thì nhanh nát nhé. vệ sinh 1 năm 1 lần là ok rồi. còn pin thời nay, ko cần quan tâm tới nó. cứ dùng như ý bạn muốn. 50% rút ok, cắm luôn OK.
    "One day..."

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi snowolf901 Xem bài viết
    laptop chứ phải PC đâu, tháo ra nhiều thì nhanh nát nhé. vệ sinh 1 năm 1 lần là ok rồi. còn pin thời nay, ko cần quan tâm tới nó. cứ dùng như ý bạn muốn. 50% rút ok, cắm luôn OK.
    ò mà bt tui để tới đèn báo full mới rút xong xài còn 25% thì cấm vậy thấy hiệu quả hoen

Ðến Từ
    Hà Nội

Dùng kiểu gì cũng chai thôi . Trường hợp bạn ít khi di chuyển thì tháo ra, lâu lâu cho vào chạy gần sạc đầy lại tháo ra cất đi.
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy

Trang 1/2 12 cuối