kết quả từ 1 tới 11 trên 11

Trinh duyệt bị chuyển hướng RMABER.RU

Ðến Từ
    Bình Dương

Trinh duyệt bị chuyển hướng RMABER.RU

Chào moi người, mình sử dụng trình opera lâu nay và do mình hay tải file mạng về bị nhiễm gì đó giờ vào ô tìm kiếm thông tin là nó chuyển hướng trang " ramber.ru" ngay. ko biết làm sao gỡ bỏ đc. dùng adwcleaner quét ko ăn thua gì, lên google tìm thì nó chỉ phần mêm" Gridin soft anti-malware" nhưng loại này đòi phí phải mua nên ko dùng được. Vay anh chị nào ai biết phần mêm nào miễn phí gỡ bỏ được thằng "ramber.ru" thì làm ơn chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Cần Thơ

Reply: Trinh duyệt bị chuyển hướng RMABER.RU

bác có cài đặt mở trang khi khởi động trên Chrome chưa ??
    Click >

Ðến Từ
    Hà Nội

malwarebytes anti-malware quét dùng thử 30 ngày

kaspersky removal tools miễn phí

adwcleaner mà không quét ra thì đơn giản nhất => gỡ Opera ra, xóa data Opera trong %appdata%, %programfiles%, dọn dẹp %temp%, xóa regedit Opera trong HKCU\Software, HKLM\Software, rồi xem có phần mềm nào lạ gỡ ra

Nếu chỉ bị mỗi ô tìm kiếm mà nó chuyển sang ramber.ru, thì bạn đặt lại thanh tìm kiếm về lại google là được

www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

4. Đã cảm ơn gunshot9x:

Ðến Từ
    Bình Dương

[QUOTE=hoangquan123;430721]bác có cài đặt mở trang khi khởi động trên Chrome chưa ??[/QUOonwvnlà thế nào b? mình ít dùng chrome lắm, dùng opera quen rồi

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn dùng lần lượt các tool này là OK nhé, thành công 100%
    1. Malwarebytes anti-malware (MBAM) như gunshot đã nói, cái này để tìm và diệt malware
    2. Dọn rác, bộ nhớ đệm bằng Ccleaner
    3. Quét các phần mềm tự động nhảy quảng cáo bằng UltraAdwareKiller
    4. Xoá các tiện ích lạ, không dùng trong trình duyệt
    5. Xoá các phần mềm lạ, mới bị cài đặt vào máy, mà không dùng đến bằng REVO hay Your uninstall
    6. Quét virus siêu đa hình bằng Bkav Pro (dùng thử, không cần mua key)
    7. Tạo lại shortcut cho trình duyệt, chú ý trong phần đuôi của link trong Properties của shortcut ấy không có đuôi khác
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

Ðến Từ
    Đắk Lắk

Bạn xem có mở chuyển hướng trang web không, thử khôi phục cài đặt trình duyệt ...
    Quét thử qua các phần mềm của bác trên
    Cuối cùng không được thì phải reset win thôi

8. Đã cảm ơn NowayID:

HOIHOI 

Ðến Từ
    Bình Dương

Trích Nguyên văn bởi quanltv Xem bài viết
    Bạn dùng lần lượt các tool này là OK nhé, thành công 100%
    1. Malwarebytes anti-malware (MBAM) như gunshot đã nói, cái này để tìm và diệt malware
    2. Dọn rác, bộ nhớ đệm bằng Ccleaner
    3. Quét các phần mềm tự động nhảy quảng cáo bằng UltraAdwareKiller
    4. Xoá các tiện ích lạ, không dùng trong trình duyệt
    5. Xoá các phần mềm lạ, mới bị cài đặt vào máy, mà không dùng đến bằng REVO hay Your uninstall
    6. Quét virus siêu đa hình bằng Bkav Pro (dùng thử, không cần mua key)
    7. Tạo lại shortcut cho trình duyệt, chú ý trong phần đuôi của link trong Properties của shortcut ấy không có đuôi khác
    mình tải và dùng thử mấy thừ bạn giới thiêu nhưng ko ăn thua gì, nó quet mà ko phát hiên gì hêt, minh cũng gỡ bỏ opera rồi cài lại nó vẫn y chang thế.
    chỉ PM " gridin soft antimalware là phát hiện đc nhưng nó lài đòi phí mới chết chứ.
    Haiiiizzz tiếp tục vọc thôi

Ðến Từ
    Bình Dương

[QUOTE=gunshot9x;430736]malwarebytes anti-malware quét dùng thử 30 ngày

adwcleaner mà không quét ra thì đơn giản nhất => gỡ Opera ra, xóa data Opera trong %appdata%, %programfiles%, dọn dẹp %temp%, xóa regedit Opera trong HKCU\Software, HKLM\Software, rồi xem có phần mềm nào lạ gỡ ra

Nếu chỉ bị mỗi ô tìm kiếm mà nó chuyển sang ramber.ru, thì bạn đặt lại thanh tìm kiếm về lại google là được

[/QUlungwv Mình hỏi thêm là, nếu gỡ bỏ opera ra rồi đem cài lại win rồi lại opera thí hết bị dính " Ramber.ru" ko b ?

Ðến Từ
    Đắk Lắk

Reset win cho nhanh ---- phục hồi hoặc cài lại win cái bệnh gì cũng hết
    [QUOTE=HOIHOI;430858]
    Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    malwarebytes anti-malware quét dùng thử 30 ngày

[/QUlungwv Mình hỏi thêm là, nếu gỡ bỏ opera ra rồi đem cài lại win rồi lại opera thí hết bị dính " Ramber.ru" ko b ?
    Đang trong quá trình học tập và rèn luyện

12. Đã cảm ơn NowayID:

HOIHOI 

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi HOIHOI Xem bài viết
    mình tải và dùng thử mấy thừ bạn giới thiêu nhưng ko ăn thua gì, nó quet mà ko phát hiên gì hêt, minh cũng gỡ bỏ opera rồi cài lại nó vẫn y chang thế.
    chỉ PM " gridin soft antimalware là phát hiện đc nhưng nó lài đòi phí mới chết chứ.
    Haiiiizzz tiếp tục vọc thôi
    Adware này ghê nhỉ chỉ có Gridin Soft Antimalware là trị được thôi àh ! Bạn qua đây tải SpyHunter về quét nè bản không cần cài đặt.

Đầu tiên Gỡ trình duyệt > chạy p/m(Nhớ bấm check update trước) > quét xong >. ngắt mạng rồi bấm fix > restart > cài đặt lại trình duyệt .

Link :
    Xong rồi quét lại toàn bộ máy tính bằng Gridin Soft Trojan Killer , nhớ kiểm tra list liệt kê , tích bỏ những cái mình cảm thấy an toàn.

Link :Tải bản đầu tiên link Fshare mình đã đăng kí rồi . Làm theo mình xem có hết không .

Còn dưới đây là Gridin Soft Antimalware của bạn , đây là bản cài đặt Prepack - Pre activated ( Tự động kích hoạt bản quyền )

Link:

Don't hate what you don't understand !

14. Đã cảm ơn KiM__:

HOIHOI 

Ðến Từ
    Bình Dương

thanks b Kim đã chia sẻ mấy phần mềm trên, tớ đã làm theo với P/M Gridin soft antimalware mà b gửi lên , tớ diệt đc thằng " ramber.ru" rồi. cám ơn b nhiều nhiều đấy!