Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 14

Cho hỏi PC của mình đang bị làm sao ạ?

Ðến Từ
    Bắc Giang

Cho hỏi PC của mình đang bị làm sao ạ?

Mình mới mua case hồi đầu năm dùng main Asus H110M-E dùng đến hôm nay tự dưng bị tình trạng sập nguồn và khởi động lại không nên. Mình rút điện để máy một lúc bật thì lên nhưng sau khoảng vài phút lại tự sập và không nên, không lên màn hình boot luôn. Cứ rút ra để một lúc bật lại lên rồi một lúc lại bị tương tự. Mọi người cho hỏi máy mình như thế là bị làm sao ạ?
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Reply: Cho hỏi PC của mình đang bị làm sao ạ?

Cấu hình thế nào, bạn miêu tả chi tiết tí đi, khi tắt máy chạy phần mềm gì không ?
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Bắc Giang

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Cấu hình thế nào, bạn miêu tả chi tiết tí đi, khi tắt máy chạy phần mềm gì không ?
    Đây bạn

Nó tự tắt khi mình không chạy phần mềm hay chạy phần mềm cũng vậy bạn ạ. Cứ mở một xíu là nó tự tắt rồi tự mở nhưng không lên boot luôn. Mình tắt đi bật lại bằng tay cũng không lên, phải rút điện ra để một lúc bật mới lên nhưng lên rồi một xíu lại tự tắt.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi tuan94_bg Xem bài viết
    Đây bạn

Nó tự tắt khi mình không chạy phần mềm hay chạy phần mềm cũng vậy bạn ạ. Cứ mở một xíu là nó tự tắt rồi tự mở nhưng không lên boot luôn. Mình tắt đi bật lại bằng tay cũng không lên, phải rút điện ra để một lúc bật mới lên nhưng lên rồi một xíu lại tự tắt.
    khả năng cao con nguồn có vấn đề rồi bạn. bạn thử test với con nguồn khác là biết liền
    Bộ cài chuẩn Win 10 Creators Update từ Microsoft
    Link Download bộ cài ISO Win 10 Creators Update Version 1703
    --> Windows 10 Creators Update version 1703

5. Đã cảm ơn 0406:

Ðến Từ
    Đồng Nai

Trích Nguyên văn bởi tuan94_bg Xem bài viết
    Đây bạn

Con nguồn của bác lỗi rồi nhé, Ra cửa hàng nhờ họ kiểm tra các tụ lọc điện của nguồn có bị Khô hay phù không nhé

7. Đã cảm ơn zMizouz:

Ðến Từ
    Bắc Giang

Trích Nguyên văn bởi 0406 Xem bài viết
    khả năng cao con nguồn có vấn đề rồi bạn. bạn thử test với con nguồn khác là biết liền
    ok bác .mai e sẽ thử với nguồn khác xem.

Ðến Từ
    Bắc Giang

Trích Nguyên văn bởi zMizouz Xem bài viết
    Con nguồn của bác lỗi rồi nhé, Ra cửa hàng nhờ họ kiểm tra các tụ lọc điện của nguồn có bị Khô hay phù không nhé
    ok bác. mai mình thử.

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Tháo thanh ram ra vệ sinh cái đi hết không bạn, khả năng main lỗi rồi, máy mới khó mà hỏng nguồn @@!

11. Đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    Hà Nội

không lên màn hình POST + để một lúc bật lại lên => nhiệt độ hạ => dễ chân chip (SIO, chip nam) lỏng, tụ lọc bị phù => mang đem đi bảo hành gấp

P/S: dù máy có trâu thế nào, bền đến đâu mà tản nhiệt không tốt vẫn bị như thường
    www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

13. Đã cảm ơn gunshot9x:

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    không lên màn hình POST + để một lúc bật lại lên => nhiệt độ hạ => dễ chân chip (SIO, chip nam) lỏng, tụ lọc bị phù => mang đem đi bảo hành gấp

P/S: dù máy có trâu thế nào, bền đến đâu mà tản nhiệt không tốt vẫn bị như thường
    máy bạn này sài chưa được 1 năm nữa không nặng vậy đâu, hư chân là vức con main mợ nó rồi, khả năng lỗi ic cao
    Nhận tư vấn cấu hình máy tính free cho mọi nhu cầu

15. Đã cảm ơn Joinal457:

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Joinal457 Xem bài viết
    máy bạn này sài chưa được 1 năm nữa không nặng vậy đâu, hư chân là vức con main mợ nó rồi, khả năng lỗi ic cao
    Lỏng chân thì hấp lại chip, hư thì thay chip mới, bạn không biết người ta hay thu mua xác máy tính để làm gì hay sao mà nói vứt con main, trừ khi ca khó quá, thợ cũng bó tay thì mới vứt nha

Nặng hay nhẹ là do cách sử dụng, lỗi có sẵn và độ bền của linh kiện, cường độ sử dụng, chứ không phải phụ thuộc vào thời gian sử dụng, đầy trường hợp mới mua máy mới, về được 1-2 tuần đã đem máy đi bảo hành và được đối cây mới

Chẳng hạn, encode CPU cắm máy fullload trong thời gian dài, nhiệt độ cao, linh kiện kém chất lượng sẽ nhanh đi hơn giống như mấy bác đào bitcoin vậy, dùng được một thời gian, sẽ đem thanh lý mua dàn mới

17. Đã cảm ơn gunshot9x:

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    Lỏng chân thì hấp lại chip, hư thì thay chip mới, bạn không biết người ta hay thu mua xác máy tính để làm gì hay sao mà nói vứt con main, trừ khi ca khó quá, thợ cũng bó tay thì mới vứt nha

Nặng hay nhẹ là do cách sử dụng, lỗi có sẵn và độ bền của linh kiện, cường độ sử dụng, chứ không phải phụ thuộc vào thời gian sử dụng, đầy trường hợp mới mua máy mới, về được 1-2 tuần đã đem máy đi bảo hành và được đối cây mới

Chẳng hạn, encode CPU cắm máy fullload trong thời gian dài, nhiệt độ cao, linh kiện kém chất lượng sẽ nhanh đi hơn giống như mấy bác đào bitcoin vậy, dùng được một thời gian, sẽ đem thanh lý mua dàn mới
    hở chân chứ không phải lỏng chân bạn, main H110 này main đời mới nên khả năng hư nam cực thấp bạn à, thu mua xác là main chết chỉ mấy 775, ,1156 là chủ yếu, 1155 bây giờ cũng còn chưa đến nỗi quá củ và hiệu năng cũng tốt huống chi là con máy của thớt mua chưa được 1 năm, à nếu đúng là hở nam thì đố anh thợ nào hàn lại mà dám bảo đảm sài được lâu dài, việc tái sử dụng chipset là bất khả thi
    về được 1-2 tuần đã đem máy đi bảo hành và được đối cây mới
    cái này tùy chính sách mỗi chỗ mà thôi

19. Đã cảm ơn latruongthinh:

Trang 1/2 12 cuối