Trang 2/2 Đầu 12
kết quả từ 13 tới 15 trên 15

Không hiển thị Realtek HD Audio Manager!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Không hiển thị Realtek HD Audio Manager!

Hiển thị làm gì bạn, tắt luôn cái Realtek HD Audio đi chả bao giờ dùng đến vì nó không quan trọng, cái quan trọng là chất lượng âm thanh thôi, loa hoặc tai nghe bạn sẽ giải quyết vấn đề này, Driver nếu có sẵn thì sài đi không nên update mới làm gì, driver mới cần có thời gian thử nghiệm, không phải mới nhất là tốt nhất đâu bạn.
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    không nên chê phần mềm, nhất là đánh giá dựa trên nguồn gốc của nó, kiểu vơ đũa cả nắm thế được, do không biết sử dụng phần mềm đúng cách nên nó vậy chứ không phải do phần mềm lỗi

bất kể phần mềm scan drive online nào cũng có chức năng backup, restore driver, khi cài drive có vấn đề với chúng thì restore lại

còn vấn đề không hiện icon system tray khi cài mới driver thì có thể do thằng Windows Defender nó chống đối ngầm, cài driver thì cẩn thận, có cái cài xong phải reset máy mới được cài tiếp cái khác, có cái thì không cần

Realtek HD Audio Manager: có thiết lập cho phép ẩn hiện dưới icon dưới khay system tray, đây là 1 trong các tính năng của bảng điều khiển kèm theo driver sound (hiệu ứng loa, thiết lập cổng in/out ...), chứ không phải lỗi driver.

Mình cũng dùng chip sound Realtek nhưng thuộc dòng khác nên giao diện nó khác, nhưng về cơ bản nó giống nhau

Cơ bản là bi h mặc dù chủ thớt đã gỡ ra cài lại vẫn ko thể nào khởi chạy đc cái REALTEK HD, đó là 1 sai lầm khi dùng Booster, cho nó auto tải và cài đặt các driver mà ko có sự giám sát chặt chẽ từ người dùng, lỗi sau khi cài là điều ko thể tránh khỏi, chứ nếu mà chủ thớt bạn ý khởi chạy đc cái Realtek HD đó lên và option cho nó hiện icon dưới khay taskbar như máy bạn thì mình chả phê phán thằng Iobit làm gì.
    Bởi vì bản thân mình cũng đã từng 1 thời tin dùng những thằng này, cắm đầu xài mà ko hề biết mối nguy tiềm ẩn của nó, mình không nói phần mềm lỗi, đúng như bạn nói lỗi là ở người dùng dùng nó ntn, nói vui theo kiểu bọn trẻ trên fb bi h là "Đó không phải là lỗi, đó là 1 tính năng, khi bạn lạm dụng tính năng, tính năng đó sẽ gây ra lỗi"
    Còn vấn đề Booster có tính năng restore, backup gì đó hay không thì hiện tại phiên bản mới nhất mình ko dám chắc nhưng phiên bản mình từng dùng hồi 2010 nó chưa có tính năng ấy bạn nhé (nếu nhớ ko nhầm)

Ðến Từ
    Hà Nội

Đã ẩn system tray icon thì dù để StartUp khởi động cùng Win nó cũng sẽ không hiện icon lên, mà bạn phải kích đúp, gọi chương trình của nó lần nữa, thiết lập lại nó mới hiện cho bạn

Đã là phần mềm cài đặt driver online, mình chưa thấy phần mềm nào không hỗ trợ Backup Driver cả, đây là tính năng có sẵn, Windows cũng có chức năng backup driver

www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

Trang 2/2 Đầu 12