kết quả từ 1 tới 10 trên 10

[HELP] Lỗi không xác định

Ðến Từ
    Bình Định

[HELP] Lỗi không xác định

Mấy bạn cho mình hỏi tại sao từ hôm qua nay mỗi khi mở máy hoặc restart máy thì nó hiện lên cả đống cửa sổ nhỏ (như hình) nếu mà ko nhấn chữ ok thì nó cứ hiện lên vô hạn, mỗi lần nhấn chậm chữ ok là xác định tắt muốn khùng luôn. Mà lại không biết là lỗi do cái gì. Mong mấy bạn giúp mình khắc phục. Thanks
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Lâm Đồng

Reply: [HELP] Lỗi không xác định

Bạn xem trong phần startup có cái gì lạ khởi động cùng win thì dis nó đi.
    HI! Khách

HAVE FUN!

3. Đã cảm ơn xtnd18:

Ðến Từ
    Hà Nội

vào run gõ msconfig >enter, chọn tab startup tìm cái file giống như hình bỏ chọn nhấn apply > ok để tắt nhé
    Bộ cài chuẩn Win 10 Creators Update từ Microsoft
    Link Download bộ cài ISO Win 10 Creators Update Version 1703
    --> Windows 10 Creators Update version 1703

Ðến Từ
    Bình Định

Trích Nguyên văn bởi 0406 Xem bài viết
    vào run gõ msconfig >enter, chọn tab startup tìm cái file giống như hình bỏ chọn nhấn apply > ok để tắt nhé
    Đã làm như hướng dẫn của bạn nhưng khởi động cái tap này nó vẫn hiện một cách vô tội vạ và vô số lượng. Không biết bị gì mà ức chế như vậy nữa

Ðến Từ
    Hà Nội

Trước khi bị bn có cài j ko?
    Hãy Thanks nếu bài viết có ích cho bạn nhé!
    SHARE ACC VIP ZING MP3 VÀ NCT
    NHẬN HỖ TRỢ MÁY TÍNH QUA TEAMVIEWER

Ðến Từ
    Bình Phước

E là virus rồi. Nếu máy không có dữ liệu gì quan trọng thì cài đặt lại windows đi bạn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Đã từng gặp trường hợp này 1 lần khi nhận sửa máy cho người quen, lap DELL chạy win 7 cài cái phần mềm tính toán của bọn kiểm toán kế toán ấy Sami sama misa gì gì đó rồi chả biết có tải cái j rồi dính virus không nhưng khi dùng KIS bản trả phí thì quét full mấy lần vẫn ko ra.
    Mình cũng đã thử chơi liều lên trang chủ Dell tải bản update BIOS cho lap của bà ý sau khi đã cài mới win 7 Pro (source nguyên gốc từ MS) 3 4 lần gì đó, cứ cài xong mấy cái khung chết giẫm ấy lâu lâu lại hiện lên cả trăm cái khi mình đang thao tác gì đấy. Chả hiểu làm sao sau khi update BIOS lên bản mới nhất mà DELL hỗ trợ cho dòng máy của bà ý và đã cẩn thận cài lại win thêm 1 lần nữa, may mắn là máy OK không bị hiện tượng đó nữa, đến giờ mình vẫn ko hiểu virus có dính trên BIOS được không mà sau khi update BIOS lại khắc phục được bịnh

Ðến Từ
    Hà Nội

dính rồi mới cài KIS còn tác dụng gì bạn, phải quét ổ cứng từ máy sạch hoặc dùng Kaspersky Remove Tool chạy trong WinPE hoặc chạy Kaspersky Rescue Disk, sau khi thực hiện xong mới cài KIS và bật chức năng theo dõi mã độc lên để nó can thiệp kip thời khi mã độc muốn chiếm quyền điều khiển

cài mới mà không biết cài cẩn thận thì nó lây lại, nhất là mở mấy file office linh tinh lên thì càng dễ dính lại, file office là một nguồn lây nhiễm tiềm ẩn hơn file exe hay dll

virus nó có thể không nằm trên máy mà máy có thể chèn một đoạn mã độc mở cổng hậu để tải virus từ bên ngoài lây vào máy, vì thế mới có loại malware firmware BIOS, MBR [do nhà sản xuất cài sẵn, do update các bản flash BIOS mod ngoài luồng (SLIC) ...]

diệt tay thì cứ dùng Process Explorer và Autoruns (gói gọn System Explorer) tìm em nó và diệt thẳng tay
    www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

Ðến Từ
    Bạc Liêu

online thì teamview mình qua dọn mấy cái đó cho nhanh nhé
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Bình Dương

Hình như dính virus rồi bạn