kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Cài win 7 lap x455lab

Ðến Từ
    Sóc Trăng

Cài win 7 lap x455lab

Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Bình Phước

Reply: Cài win 7 lap x455lab

Tra trên trang chủ thì model này chỉ hỗ trợ Win 8.1 và Win 10. Bạn nên dùng bản Win mà hãng hỗ trợ cho ổn định máy

3. Đã cảm ơn vietvinh212:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

DriverScape cũng là 1 trang chia sẻ driver theo win cho nhiều dòng máy cả được và không được hãng hỗ trợ đó bạn
    ASUS cũng vậy, nếu trên trang chủ ASUS không support thì bắt buộc bạn phải tìm nguồn bên ngoài thôi nhưng cũng cảnh báo bạn trước là ko phải dòng nào của ASUS cũng có khả năng ép xuống win thấp hơn win được đề nghị mà dùng vẫn tốt đâu nha .
    Con P550L lúc trước mình mua trang chủ ko hỗ trợ driver win 7 nhưng sau khi mình cài win 7 và các driver thành công, dùng ổn thì trên trang chủ nó lại bắt đầu hỗ trợ driver win 7
    Con dòng K mình ko nhớ rõ mã đã từng thử cài xuống 7 64bit nhưng bất thành, cài được win thôi chứ ko cài thêm đc bất cứ driver gì đồng nghĩa với việc các cổng cắm trên laptop ko dùng được, bàn phím gõ cũng ko đc lun, dùng đc mỗi chuột, may mắn hồi đó lap vẫn nhận được cổng mạng LAN nên mình phải cắm lap nguyên đêm tải bản win 8.1 về cài trực tiếp trên ổ cứng đấy, chứ cổng LAN cũng bị vô hiệu hóa chắc phải đem ra tiệm, ổ quang với cả cổng usb nó chặn hết luôn
    Bạn cứ thử cài win 7 thử đi, ko đc thì lên lại nhưng khuyến cáo đừng để bị như mình thì lại vất vả, tải trước 1 bộ cài win 10 hoặc 8.1 64bit và để sẵn trong máy đi nhé, ko để ổ cài windows nhé

5. Đã cảm ơn Bánh Bèo Chà Bông:

Ðến Từ
    Bình Định

7. Đã cảm ơn slc.xuanhoa.4175:

Ðến Từ
    Sóc Trăng

Trích Nguyên văn bởi slc.xuanhoa.4175 Xem bài viết
    Nếu máy bạn 64 bit thì xem ở đây.
    Link: https://www.asus.com/vn/support/Download/3/516/0/5/30/
    sao bác kiếm hay vậy phải x455lab k sao mình kiếm ko thấy mà bạn kiếm thấy
    -------------------------------------------------------
    mà vãi thiệt máy dán tem x454la mà kiểm tra model là x455lab k biết nên down cái nào

Ðến Từ
    Bình Định

Trích Nguyên văn bởi Jimmydai Xem bài viết
    sao bác kiếm hay vậy phải x455lab k sao mình kiếm ko thấy mà bạn kiếm thấy
    -------------------------------------------------------
    mà vãi thiệt máy dán tem x454la mà kiểm tra model là x455lab k biết nên down cái nào
    À mình nhầm, tại mình không chú ý dòng máy
    Driver trên trang đó cũng khá tốt, bạn có thể tải về cài đặt, nhưng lưu ý chỉ nên cài đặt các driver có chữ ký số của ASUS thôi, nếu còn thiếu driver thì nên tìm đến các phần mềm của bên thứ ba.