Trang 1/4 123 ... cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 42

Hướng dẫn đăng ký tài khoảng Office 365 Education + OneDrive 5TB miễn phí

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Với chương trình Back 2 School, Microsoft hào phóng cung cấp miễn phí bộ phần mềm Office 365 Education cho toàn bộ sinh viên, học sinh và thầy cô giáo trên toàn thế giới với điều kiện phải có mail edu của trường học cung cấp và bạn cũng sẽ được tặng kèm tài khoản OneDrive với dung lượng 5TB sau khi đăng ký thành công, khá đủ cho nhu cầu lưu trữ và học tập của bạn.

Các ứng dụng Office 365 Education Online:
    • Word
    • Excel
    • PowerPoint
    • OneNote
    • Outlook
    Các dịch vụ kèm theo:
    • Exchange
    • OneDrive
    • SharePoint
    • Skype for Business
    • Microsoft Teams
    • Sway
    • Forms
    • Stream
    • Flow
    • PowerApps
    • School Data Sync
    Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đăng ký tài khoảng với tên và email của bạn:

Bước 1: Truy cập vào liên kết bên dưới để tạo - Email edu hoặc doanh nghiệp, click vào icon góc trên màn hình, điền tên của bạn và click vào icon 1 lần nữa để có email chính thức với tên của bạn. Với đí chỉ mới này các bạn yên tâm, mình mới test:
    Mã:
    http://ovovo.tech/
    http://abcda.tech/

Bạn có thể dùng trực tiếp mail ngẫu nhiên được tạo sẵn. Hoặc bấm vào hình cây bút bên góc phải trên để tạo mail theo ý muốn.

Sau đó bạn ấn vào dấu tích và chuyển sang bước tiếp theo. Không tắt tab này trên trình duyệt nha và để yên cửa sổ để một lát nhận mail xác nhận.

Bước 2: Vào trang đăng ký của Microsoft điền mail edu của bạn để tạo tài khoản Office 365.
    Mã:
    https://signup.microsoft.com/signup?sku=Education

Tiếp theo, sẽ có câu hỏi xác nhận danh tính. Bạn chọn “Tôi là sinh viên” để nhận ưu đãi.

Bước 4: Điền tên, mật khẩu và quay lại mail lấy mã điền vào rồi click "Bắt đầu"

Hình ảnh tai trang tạo email khi nhận được thư và mã xác minh đăng ký tài khoản.

Bước 4: Phần này quan trọng ! Bạn phải điền địa chỉ email của chính bạn để làm địa chỉ chính thức cho tài khoản bạn sử dụng, sau này lỡ có quên mật khẩu hay xác nhận quyền quản lý tài khoản thì Microsoft sẽ liên lạc với bạn bằng email này.

Bước 5: Kiểm tra email chính của bạn, copy mã Microsoft vừa gửi dán vào , rồi click "Kiểm chứng"

Bước 6: Chúc mừng bạn đã tạo tài khoản thành công Office 365 Education + OneDrive 5TB miễn phí

Don't hate what you don't understand !
    Quick reply to this message Trả lời       

2. 7 thành viên đã cảm ơn KiM__:

Ðến Từ
    Hà Tĩnh

Reply: Hướng dẫn đăng ký tài khoảng Office 365 Education + OneDrive 5TB miễn phí

Giờ còn xài được cách này không bạn?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Hướng dẫn đăng ký tài khoảng Office 365 Education + OneDrive 5TB miễn phí

Trích Nguyên văn bởi Tiy Xem bài viết
    Giờ còn xài được cách này không bạn?
    Mời bạn kiểm chứng và cho biết kết quả, bạn có thể tạo bao nhiêu tài khoản tùy thích

5. Đã cảm ơn KiM__:

Ðến Từ
    Hà Tĩnh

Trích Nguyên văn bởi KiM__ Xem bài viết
    Mời bạn kiểm chứng và cho biết kết quả, bạn có thể tạo bao nhiêu accout tùy thích
    Hạn đến khi nào zậy?

Ðến Từ
    Hà Nội

Mình thử đăng ký nhưng giờ đã không nhận đc tin nhắn mã xác minh nữa. Bác nào confirm lại cái.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi bjbo0ng Xem bài viết
    Mình thử đăng ký nhưng giờ đã không nhận đc tin nhắn mã xác minh nữa. Bác nào confirm lại cái.
    Mình vừa mới test, chương trình vẫn hoạt động nhé.
    Bạn nên thay đổi tên mail edu với chữ số phía sau tên của bạn, ví dụ: Kim99, Kim123 v.v...

9. Đã cảm ơn KiM__:

Ðến Từ
    Vĩnh Long

thời hạn cho tài khoản này là bao lâu vậy?
    Khách
    từ từ suy nghĩ dấu răng

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi hienn366 Xem bài viết
    thời hạn cho tài khoản này là bao lâu vậy?
    Không có thời hạn => Đừng vi phạm gì để họ block tài khoản

Ðến Từ
    Hà Nội

anh có tài khoản Office 365 offline trọn đời không
    Khách nhấn THANKS khi thấy một bài viết hữu ích nha
    [Fshare] Tổng hợp link download Windows + Office bản chuẩn cập nhật

Ðến Từ
    Vĩnh Long

Trích Nguyên văn bởi KiM__ Xem bài viết
    Không có thời hạn => trọn đời nhé
    đừng làm tớ mừng hụt nhá Kim

Ðến Từ
    Hà Nội

Các bác cho em hỏi, em vào chỗ tải xuống mà không có office mà chỉ có onedrive là sao ạ? Mặc dù đã được cấp phép??

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi tuannguyen1802 Xem bài viết

Các bác cho em hỏi, em vào chỗ tải xuống mà không có office mà chỉ có onedrive là sao ạ? Mặc dù đã được cấp phép??
    Đây là tài khoản Office 365 Online nhé bạn

16. Đã cảm ơn KiM__:

Trang 1/4 123 ... cuối

Nhãn