Trang 2/3 Đầu 123 cuối
kết quả từ 13 tới 24 trên 26

Cách chặn không cho điều khiển máy tính trong công ty.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Cách chặn không cho điều khiển máy tính trong công ty.

Trích Nguyên văn bởi quanltv Xem bài viết
    Bạn của bạn không rành về máy tính, nên chắc chắc không thể quan sát được hết mọi thứ trên màn hình. Phiền bạn chụp ảnh màn hình cửa sổ Option của Teamviewer các cửa sổ về: Khởi động cùng win + Personal password + độ dài pass ngẫu nhiên (cửa sổ Teamviewer chính)
    Ảnh về: các phần mềm khởi động cùng win: Msconfig hoặc tab Khởi động trong Ccleaner
    Có vài lí do bất tiện nên mình không thể làm như những gì bạn nói.
    Mình chỉ xin hỏi 1 câu là ngoài những công cụ Teamviewer và UltraViewer thì còn có công cụ nào khác nữa không.
    Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã hỗ trợ.

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Vẫn có bạn à. ví dụ cái này chẳng hạn "http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/phan-mem/2014/03/1234541/nhung-phan-mem-ho-tro-ky-thuat-tu-xa-tot-nhat/"
    Hoặc bên công ty mình thì đang dùng VM Deamon, khi remote tới client thì chỉ có biểu tượng tí xíu ẩn trong "hidden icons" nên trừ khi mình chiếm quyền để thao tác chứ user không biết được.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi minhthienbtv Xem bài viết
    Vẫn có bạn à. ví dụ cái này chẳng hạn "http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/phan-mem/2014/03/1234541/nhung-phan-mem-ho-tro-ky-thuat-tu-xa-tot-nhat/"
    Hoặc bên công ty mình thì đang dùng VM Deamon, khi remote tới client thì chỉ có biểu tượng tí xíu ẩn trong "hidden icons" nên trừ khi mình chiếm quyền để thao tác chứ user không biết được.
    Bạn cho mình hỏi là nếu mình Turn on Windows Firewall thì có thể chặn được các ứng dụng đó không bạn.
    Cảm ơn bạn.

Ðến Từ
    Hà Nội

Điều quan trong phần mềm điều khiển từ xa máy tính có nhiều loại và được cung cấp từ các hãng có tên tuổi, chưa kể đến việc một số cá nhân trào bán các phần mềm theo dõi máy tính có chức năng khiểm soát chuột, bàn phím, màn hình máy tính cho các công ty để cài đặt lén vào máy đối tượng cần theo dõi (gián điệp kinh tế, kiểm soát nhân viên), đã là theo dõi nén thì sẽ không thấy icon system tray hay uninstall, hay tìm process theo cách thông thường thông qua Task Manager ..., mấy phần mềm theo dõi bây giờ nó khôn lắm, tự ẩn thân khi dùng các công cụ truy tìm

1. chịu khó cài Anti-virus Security (KIS = Kaspersky Internet Security)

2. chạy HijackThis gửi lại file log máy đó lên đây để phân tích
    [COLOR=#009900][B]www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính[/B][/COLOR]

5. Đã cảm ơn gunshot9x:

Ðến Từ
    Hà Nội

còn nhiều lắm bạn nguy hiểm là dùng Botnet
    k

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

(Vừa rồi cuối tháng đang làm lương trên máy tính thì tự nhiên con chuột tự động di chuyển rồi tắt mở file đủ kiểu. Có nhờ mình kiểm tra thì trên laptop chỉ có cài teamviewer vs ultraviewer (2 cái này đều là pass ngẫu nhiên chứ ko có đặt pass mặc định) nên mình nghi là thèn IT nó truy cập để xem bởi vì người quen mình nói là trước đây nó cũng từng làm và bị phát hiện.)
    Cái này chỉ đang nghi ngờ là anh IT trong cty cố ý troll bạn của bạn ý. Còn giống bạn gunshot9x nói thì nghiêm trọng lắm rồi
    Không thì mình góp ý cái là bạn nói bạn của bạn hỏi thẳng IT xem, để IT còn kiểm tra nữa, cài antivirus hoặc xem file log sẽ biết vấn đề do phần nào, chứ không phải máy của mình thì cũng khó xử lý bạn ah
    Bên mình thì dùng domain áp thẳng xuống client nên trên client không chặn được.

8. Đã cảm ơn minhthienbtv:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Chuyện này cũng đơn giản không đến nỗi quá nghiêm trọng đâu nên không cần làm quá vấn đề làm gì, lòng vòng không giải quyết được vấn đề cũng thế thôi, Gần đây bạn có nhờ người nào teamview máy bạn và người đó có biết nhiều về thủ thuật máy tính không, riêng cái teamview khi bạn tạo được acc thì có thể điều khiển máy người kia khi teamview chạy ngầm không cần khởi động cũng như không cần mật khẩu, về việc ô cửa sổ nhỏ ở góc trái có thể bị dấu đi nên bạn xem kĩ nhé, không dùng thì gỡ hẵn nó ra
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

10. Đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Cái này chỉ đang nghi ngờ là anh IT trong cty cố ý troll bạn của bạn ý. Còn giống bạn gunshot9x nói thì nghiêm trọng lắm rồi
    Không thì mình góp ý cái là bạn nói bạn của bạn hỏi thẳng IT xem, để IT còn kiểm tra nữa, cài antivirus hoặc xem file log sẽ biết vấn đề do phần nào, chứ không phải máy của mình thì cũng khó xử lý bạn ah
    Bên mình thì dùng domain áp thẳng xuống client nên trên client không chặn được.
    Bạn của mình với ông IT đó lúc trước cũng đã từng làm chung cty, do bị cái vụ tự ý truy cập máy tính của người khác xem dữ liệu này nọ nên mới bị đuổi.
    Giờ bạn mình qua cty khác thì bà sếp cty này thấy tội nên kêu ông IT đó về làm thì giờ tới bạn mình bị y chang. Bạn mình có hỏi thì ông IT nói là do bạn mình vô tình tắt mở này nọ rồi cũng không kiểm tra hay xem thử máy bị gì luôn.
    Mình xem qua laptop của bạn mình thì chỉ thấy có Team vs Ultra nên mình mới thắc mắc hỏi các bạn là còn phần mềm nào khác hay không thôi.
    Chứ IT ở đó nó quản lý nên mình cũng không thể can thiệp gì được.

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Về phần team với Ultra thì chỉ cần làm giống như anh latruongthinh chỉ là OK rồi, bạn cứ yên tâm. Mình nghĩ ông IT cũng không cài phần mềm ẩn gì trên máy của kế toán đâu. Nhưng đây là laptop cá nhân mà lên cty thì dùng mạng của cty hả bạn?

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Nếu là máy cá nhân thì mình đề nghị Set lại cái user name và password, để tránh trường hợp ông IT ấy không dùng remote desktop mà vẫn truy cập vào ổ dữ liệu của máy mình theo kiểu share ổ đĩa đó bạn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Về phần team với Ultra thì chỉ cần làm giống như anh latruongthinh chỉ là OK rồi, bạn cứ yên tâm. Mình nghĩ ông IT cũng không cài phần mềm ẩn gì trên máy của kế toán đâu. Nhưng đây là laptop cá nhân mà lên cty thì dùng mạng của cty hả bạn?
    Laptop của cty cấp cho bạn mình làm việc.
    Vậy thôi để mình nói bạn mình khi nào làm lương hay cái gì quan trọng thì disconnect Internet cho nhanh.
    Cảm ơn bạn nhiều.

Ðến Từ
    Hà Tĩnh

Trích Nguyên văn bởi rindorin Xem bài viết
    Laptop của cty cấp cho bạn mình làm việc.
    Vậy thôi để mình nói bạn mình khi nào làm lương hay cái gì quan trọng thì disconnect Internet cho nhanh.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    "Cài lại Win" là 1 trong những cách (không biết đã dùng chưa, chắc là rồi ) là các phổ thông và phổ biến nhaasrt

Trang 2/3 Đầu 123 cuối