Trang 1/4 123 ... cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 47

Lỗi There's not enough space available on the disk to complete this operation!!

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Lỗi There's not enough space available on the disk to complete this operation!!

Tình hình là em mới mua đc con SSD và chuyển win từ HDD sang SSD xong hết rồi. Em tiến hành format lại ổ cài win cũ và delete volume luôn ổ C cũ của HDD. Xong e Extend Volume thì hiện thông báo lỗi "There's not enough space available on the disk to complete this operation". Em đã thử qua MiniTool Partition nhưng nó không hiện luôn cả ổ HDD mà nó báo bad disk. Trong my computer của em vẫn còn đủ ổ D nhưng bị mất dữ liệu trống của ổ C cũ mới delete. Các bác giúp em với. Em cảm ơn.

Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Lỗi There's not enough space available on the disk to complete this operation!!

Trong Computer Managerment, xóa cái 450MB, rồi chuột phải vào phân vùng 97.22GB, chọn Creat new Partition, Next Next là được nhé.
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

3. Đã cảm ơn quanltv:

sunbyg 

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Reply: Lỗi There's not enough space available on the disk to complete this operation!!

Trích Nguyên văn bởi quanltv Xem bài viết
    Trong Computer Managerment, xóa cái 450MB, rồi chuột phải vào phân vùng 97.22GB, chọn Creat new Partition, Next Next là được nhé.
    xóa cái 450MB làm sao thế ạ. Em chuột phải vào nó hiện mỗi tùy chọn help như này thôi.

Ðến Từ
    Hà Nội

MiniTool Bản Home không hỗ trợ Dynamic Disk nha bạn chuyển qua Pro/Srv/Ent/Tech nha bạn

https://www.partitionwizard.com/comparison.html

Chẳng hiểu dạo này sao nhiều bạn cài kiểu gì mà toàn convert ổ phụ sang Dynamic Disk vậy, muốn xóa chỉ có thể dùng diskpart hoặc phần mềm bên thứ ba

Dễ nhất bạn tải bản MiniTool Partition Wizard Professional Edition về del cái 450 MB và convert luôn Dynamic Disk về Basic Disk, Delete luôn cái Recovery Partition ở cuối DISK 1 đi, cái đó bây giờ chẳng còn tác dụng nữa còn muốn giữ lại Recovery Partition thì chia lại ổ C: Disk 0, cắt bới ra một khoảng trống để di chuyển Recovery Partition DISK 1 sang DISK 0 rồi cấu hình lại BCD Store kích hoạt lại recovery factory

6. Đã cảm ơn gunshot9x:

sunbyg 

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bạn cần hỗ trợ thig teamview mình giúp nhanh nhé
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

8. 2 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    MiniTool Bản Home không hỗ trợ Dynamic Disk nha bạn chuyển qua Pro/Srv/Ent/Tech nha bạn

partitionwizard.com/comparison.html

Chẳng hiểu dạo này sao nhiều bạn cài kiểu gì mà toàn convert ổ phụ sang Dynamic Disk vậy, muốn xóa chỉ có thể dùng diskpart hoặc phần mềm bên thứ ba

Dễ nhất bạn tải bản MiniTool Partition Wizard Professional Edition về del cái 450 MB và convert luôn Dynamic Disk về Basic Disk, Delete luôn cái Recovery Partition ở cuối DISK 1 đi, cái đó bây giờ chẳng còn tác dụng nữa còn muốn giữ lại Recovery Partition thì chia lại ổ C: Disk 0, cắt bới ra một khoảng trống để di chuyển Recovery Partition DISK 1 sang DISK 0 rồi cấu hình lại BCD Store kích hoạt lại recovery factory
    em thử thì nó ra như này ạ

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    đc thì tốt quá ạ
    Thế thì còn gì bằng ạ
    Em cảm ơn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi sunbyg Xem bài viết
    đc thì tốt quá ạ
    Thế thì còn gì bằng ạ
    Em cảm ơn
    Xong nhe bạn, chúc bạn vui vẻ

12. 2 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    Bạc Liêu

Xong nhe bạn, chúc bạn vui vẻ
    cảm ơn b giúp mình sửa được rồi hì hục từ chiều tới giờ . Cảm ơn các bác trên nhiệt tình giúp em ạ.

14. Đã cảm ơn sunbyg:

Ðến Từ
    Hà Nội

Chia sẻ bí quyết đi bác latruongthinh, cứ giấu nghề không à

Ðến Từ
    Hà Nội

Không Convert được sang Basic Disk do ổ D: của bạn đang ở trường hợp đặc biệt, Simple Volume chỉ bao gồm 1 đoạn liền khúc mà ở đây ổ D: Simple Volume lại ở 2 đoạn khác nhau 390.6GB + 1MB

Nếu là mình sẽ dùng giải pháp cầu toàn: unallocated tạo một Volume Simple mới tạm gọi là F:, rồi copy dữ liệu ổ D: san ra các ổ C:, E:, F:, cuối cùng xóa ổ D:, tiếp sau có thể Convert DISK 0 về Basic Disk 1, rồi cân chỉnh lại dung lượng các phân vùng muốn chia Create/Move/Resize/Expand/Merge/Split và chép dữ liệu trả lại cho DISK 1

Muốn mạo hiểm thì có thể thử Rebuild MBR DISK 1 nhưng không khuyến nghị

Ðến Từ
    Hà Nội

Bác giúp em với ạ, em cũng đang bị lỗi này. Không biết xử lý sao

Trang 1/4 123 ... cuối