kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Gà Mờ xin phép hỏi về VPS , mong các bác trả lời giúp

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Gà Mờ xin phép hỏi về VPS , mong các bác trả lời giúp

Mình đang làm MMO nên cần rất nhiều địa chỉ IP khác nhau để truy cập vào máy ảo bằng chức năng remote desktop connection trong windows . Thấy có ông anh kia mỗi lần vào Remote là lại dùng 1 địa chỉ IP khác nhau , mình nghe nói thuê 1 VPS thì chỉ có 1-2 địa chỉ IP duy nhất , vậy các bác cho e hỏi trang web nào cho thuê VPS mà có thể đổi được IP vậy ạ .
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Gà Mờ xin phép hỏi về VPS , mong các bác trả lời giúp

Không nha bạn, dịch vụ VPS nó cung cấp IP tĩnh để các máy khác tham gia vào mạng, còn cái IP động chính là cái IP máy tính anh bạn đang sử dụng.

Bạn kết nối đến Web thì địa chỉ Web đó là IP tĩnh, nếu nó dùng IP động thì lần sau bạn không thể biết địa chỉ của nó mà kết nối. Khi bạn gửi yêu cầu đến Web nó biết bạn đang dùng IP gì rồi nên nó không cần quan tâm máy bạn đang dùng IP động hay tĩnh.

Còn muốn sử dụng nhiều IP thì sử dụng các dịch vụ Proxy trung gian nha bạn
    www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

3. Đã cảm ơn gunshot9x:

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Thế cho mình xin cái trang cung cấp dịch vụ Proxy được ko ? mình còn gà nên chưa biết , mình tìm trên mạng thì thấy có trang luminati.io không biết có ổn không . Cảm ơn bro
    Trích Nguyên văn bởi gunshot9x Xem bài viết
    Không nha bạn, dịch vụ VPS nó cung cấp IP tĩnh để các máy khác tham gia vào mạng, còn cái IP động chính là cái IP máy tính anh bạn đang sử dụng.

Bạn kết nối đến Web thì địa chỉ Web đó là IP tĩnh, nếu nó dùng IP động thì lần sau bạn không thể biết địa chỉ của nó mà kết nối. Khi bạn gửi yêu cầu đến Web nó biết bạn đang dùng IP gì rồi nên nó không cần quan tâm máy bạn đang dùng IP động hay tĩnh.

Còn muốn sử dụng nhiều IP thì sử dụng các dịch vụ Proxy trung gian nha bạn

Ðến Từ
    Thái Bình

VPS có địa chỉ cố định, và để truy cập nó thì máy bạn là IP động hay tĩnh cũng thế thôi
    ->>Thấy hay mà không Thank thì không phải là người

Ðến Từ
    Hà Nội

1. google "list proxy free" (miễn phí)

http://www.freeproxylists.net/

2. google "soft hide ip" có hệ thống máy chủ riêng (trả phí)

Hide All IP có thể dấu IP của trình duyệt và các ứng dụng tham gia kết nối Internet, còn hầu hết các cái khác chỉ dấu của trình duyệt

3. lên Web Store của trình duyệt tải về các tiện ích dấu IP cho trình duyệt

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

hình như ko phải mấy cái này đâu bác , ông anh kia có cả đống IP riêng rồi đăng nhập vào remote desktop connection bằng user và password luôn và khi đăng nhập vào là nó hiện ra windows vista ,truy cập càng lâu thì càng tốn tiền tầm 10k-20k gì đó , nếu bác rành cái này xem giúp mình cái
    1. google "list proxy free" (miễn phí)

http://www.freeproxylists.net/

2. google "soft hide ip" có hệ thống máy chủ riêng (trả phí)

Hide All IP có thể dấu IP của trình duyệt và các ứng dụng tham gia kết nối Internet, còn hầu hết các cái khác chỉ dấu của trình duyệt

3. lên Web Store của trình duyệt tải về các tiện ích dấu IP cho trình duyệt

Ðến Từ
    Hà Nội

Remote Desktop Connection để kết nối máy chủ từ xa, đống IP đó + user + pass là các địa chỉ máy chủ ảo được cấp khi đăng ký các gói VPS free 30-day (vì chẳng ai đi nhớ cả đống đó cả, lưu ra file khi nào cần kết nối đến máy chủ ảo nào đã tạo copy & paste cho nhanh) hoặc trả tiền hoặc có phiếu giảm giá để mua VPS dùng, được quản lý trong trang giao diện của bên cung cấp dịch vụ VPS để tạo các máy chủ ảo cho bạn kết nối. Có nghĩa là bạn làm việc trên máy chủ đó chứ không phải làm việc trên máy bạn, hay có nghĩa lấy máy người khác ra làm việc điều khiển từ máy mình, một dạng na ná TeamViewer (cho người dùng phổ thông)

https://cloud.google.com/

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

vậy là giờ đăng ký gói try 30 days free của google hả bạn , nếu muốn tạo 1 máy chủ ảo mới là vào phần giao diện , tạo mới rồi đăng nhập , xong việc chỉ cần tạo máy chủ khác , hiểu như vậy có đúng ko bạn
    Remote Desktop Connection để kết nối máy chủ từ xa, đống IP đó + user + pass là các địa chỉ máy chủ ảo được cấp khi đăng ký các gói VPS free 30-day (vì chẳng ai đi nhớ cả đống đó cả, lưu ra file khi nào cần kết nối đến máy chủ ảo nào đã tạo copy & paste cho nhanh) hoặc trả tiền hoặc có phiếu giảm giá để mua VPS dùng, được quản lý trong trang giao diện của bên cung cấp dịch vụ VPS để tạo các máy chủ ảo cho bạn kết nối. Có nghĩa là bạn làm việc trên máy chủ đó chứ không phải làm việc trên máy bạn, hay có nghĩa lấy máy người khác ra làm việc điều khiển từ máy mình, một dạng na ná TeamViewer (cho người dùng phổ thông)

https://cloud.google.com/