kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Loa laptop không phát ra tiếng

Ðến Từ
    Bình Định

Loa laptop không phát ra tiếng

tình hình là laptop của e ko phát ra âm thanh... tới tiệm người ta tháo loa ra..họ nói loa hư.. nhưng e nghĩ do sound card hư vì là e cắm tai phone vào nghe tiếng bụp bụp ,..
    ad tư zấn zùm e cách kiểm tra loa laptop thử nó còn dùng đc ko.. e cảm ơn trước ak
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Bình Phước

Reply: loa laptop

Một bên là bác nghĩ, còn một bên là người ta tháo ra test rùi. Rõ như trăng rùi mà bác

Ðến Từ
    Hà Nội

Tiền thay sound card đắt hơn tiền thay loa, vậy bạn thích thay sound card hơn thay loa phải hông? Loa thì ít khi hư trừ khi rách màng loa do mở volume hết cỡ, mình chỉ thấy nhiều người quên cài driver hoặc config sai gây mất âm thanh máy tính là nhiều

Mình chỉ biết Control Panel card sound nào cũng có phần test loa cả, kích vào vị trí loa tương ứng để test kiểm tra hệ thống âm thanh

www.thuthuatdoday.tk - Chia sẻ thủ thuật, tiện ích máy tính

Ðến Từ
    Bình Định

mà h e ghi âm cx ko đc nữa...

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bạn cứ mang đến trung tâm sửa chữa cho họ test thử đi đừng đoán mò bạn à nếu không được thì họ sẽ có phương án, loa laptop tương đối cũng dễ hỏng , nếu muốn test loa trong máy thì bạn mở 1 file nhạc lên thì biết rồi, còn khi đã tháo ra ngoài thì lấy 1 cụ pin tiểu 1.5v chập vào 2 sợ dây đầu vào nghe rột rột là loa còn tốt, không nghe nghĩa là loa đã bị đứt nhưng vụ này để cho kĩ thuật làm đi
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Thái Bình

Họ sẽ sửa như nào để lap bạn kêu được thì thôi, sau đó bạn chỉ việc trả tiền mà mang máy về
    ->>Thấy hay mà không Thank thì không phải là người