Chẳng là em mới đi du lịch Bình Lập Bình Hưng với gấu về, nên muốn chia sẻ ít kinh nghiệm du lịch Bình Lập, Bình Hưng cho các anh em.

Cũng tại nhiều người khen quá nên đi thử xem sao. Đảo cũng nhỏ nên e nghĩ mọi người đi 2 ngày là đủ chơi hết rồi.

Anh em có ý định đi nên tính kỹ về các di chuyển nhé, em đặt tour trên dealtoday nên cũng không care mấy vụ này lắm. Hai đứa em lên xe từ Sài Gòn lúc 21h tối thứ 6 thì khoảng 5h sáng đã đến Cam Ranh rồi, xong lên tàu ra đảo luôn.

Em thấy bảo đi bằng tàu hỏa cũng được nhưng hơi loằng ngoằng. Ai thích thì đi thôi chứ e khuyên là đi tàu hỏa rắc rồi và mệt lắm, vì tàu hỏa chỉ dừng ở ngã 3 Cam Ranh, xong phải đi taxi gần 50km nữa thì mới tới bến ra đảo, Vừa mất thời gian vừa mệt người.

Đây là một đảo nhỏ, nhưng biển thì rất đẹp, trong xanh, còn có san hô và cá thì nhiều vô kể. Người dân địa phương cũng chân chất thật thà.

nhà nghỉ ở đây thoáng mát, sạch sẽ, 2 nệm, điều hòa, "William Cường riêng".

Đặc biệt view biển rất rất đẹp.

Nhận phòng xong thì 2 đứa tung tăng đi ăn sáng, đảo chỉ có bún chả cá và bánh căn trứng với mực giá 25k.

Đồ ăn, hải sản ở đây cũng rẻ, tươi, mà có quả nước rong biển khá ngon, anh em nên thử nhé.

Sau khi ăn sáng 2 đứa lên tàu ra Bãi Thùng chơi, nước trong cực. Tàu dừng trước 1 cái hang, anh em nào thích khám phá thì vào, e đi với gấu nên không vào. Sau đó tàu đi ra bãi Lớn để mọi người lặn ngắm san hô, trên tàu có sẵn áo phao và kính lặn rồi.

Tắm xong đoàn lên tàu về đảo ăn trưa và nghỉ ngơi để chiều lên đường đi lên hải đăng hòn Chút bằng xe điện. Ncl hải đăng Hòn Chút này cũng k có gì đặc biệt, không bằng Kê Gà. Tuy nhiên view nhìn ra xa vẫn rất tuyệt vời.

Ở đấy có mấy mỏm đá cheo leo hợp để diễn sâu nhưng anh em cẩn thận tí nhé

Lúc đoàn quay về thì trời đã bắt đầu tối.. Xe điện đưa mọi người ra bãi biển ăn tối. Đốt lửa trại, ăn hải sản nướng, ngắm trăng và chương đoàn tự làm chương trình văn nghệ của các nghệ sĩ bất đắc dĩ

Tôm hùm, mực nướng, cá nướng, sò nướng mỡ hành, cháo hải sản.

Mọi người vui chơi, hát hò đến tận 11 giờ đêm mới quay về

Ngày thứ 2, bọn em qua về Bình Lập. Phải nói ở đây như là Maldives của Việt Nam ý. em chụp kém nên không lột tải đc hết vẻ đẹp của nó

anh em muốn đi du lịch Bình Lập mà tiết kiệm chi phí thì có thể lên dealtoday.vn tham khảo voucher giảm giá.
Nói chung là đây đang là một địa điểm du lịch khá mới, nên các dịch vụ cao cấp hạng sang thì còn khá hạn chế, nhưng cũng chính vì thế nên cảnh vật ở đây vẫn còn rất đẹp và hoang sơ, nên em cảm thấy rất là yên bình khi đi tới đây.
Tiếc nhất là 2 đứa mải đi chơi nên không đi thăm vườn nho cùng đoàn mn về share ảnh thấy thích lắm.