kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Laptop Vaio weak wifi signal win 10

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Angry Laptop Vaio weak wifi signal win 10

mình Vaio SVF14217SGW, đại khái là 14inch, core i3 1.9GHz
    Trước mua về nguyên seal kèm win 8 gì đó
    giờ up lên 10.xxx gì đó
    Kon này cứ up win là rất hay trục trặc.
    Kỳ này máy vào wifi căng nhất là 1 vạch
    dù ngồi rất gần cục wifi, các máy lap và điện thoại trong nhà vẫn bắt khỏe re
    Lần mò driver thì chạy của anh Broadcom, đã up lại version mới nhất rồi (mới nhất của nó từ 2013)

Giờ mình ko biết làm sao cho em nó căng đét trở lại????
    hay là cài cái driver wifi của anh intel có đc ko? thực ra mk tải về và cài rồi nhưng mở devides manage thì vẫn chỉ chạy của thằng Broadcom

có sợ máy nó ko tương thik với driver của Intel ko? vì trang web của hãng nó cũng chỉ đưa ra các bản update của Broadcom thôi à
    Mong các bạn giúp với
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Laptop Vaio weak wifi signal win 10

Bạn nói rõ hơn chút đi. Máy chạy Win 8 hay gì lúc trước thì ok mà lên Win 10 bị lỗi hay sao ?

Bạn đã sửa máy ở đâu chưa, máy đang chạy win 10 vẫn vô mạng được mà yếu có thể do chưa gắn cáp Wifi trong máy.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Laptop Vaio weak wifi signal win 10

Trích Nguyên văn bởi kitha346 Xem bài viết
    Bạn nói rõ hơn chút đi. Máy chạy Win 8 hay gì lúc trước thì ok mà lên Win 10 bị lỗi hay sao ?

Bạn đã sửa máy ở đâu chưa, máy đang chạy win 10 vẫn vô mạng được mà yếu có thể do chưa gắn cáp Wifi trong máy.
    tớ mua đc tầm 4 năm rồi, trước giờ chạy rất oke
    win 10 cũng tự động lên lâu rồi, cơ mà nó hay update các bản cập nhật lẻ tẻ của win 10, kỳ này sau khi update xong thấy máy bắt wifi kém hẳn ý.
    tớ chưa sửa máy ở đâu cả, vô mạng search tùm lum rồi chữa tùm lum bây giờ vạch wift lên đc 1 kha khá hơn nhưng đáng lý nó phải đc 3 vạch mới đúng vì mk gần wifi mà,, máy khác ngồi xa hơn mà vẫn bắt 3 vạch đc.

hơi nghi ngờ vấn đề cục wifi để sát cạnh cái TV, cơ mà các máy khác bắt ngon mà