Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 13

Hỏi về nâng cấp 8GB RAM laptop song song với 4GB hiện tại

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Hỏi về nâng cấp 8GB RAM laptop song song với 4GB hiện tại

chào các bạn. Mình, 1 gà mờ công nghệ đang sở hữu 1 laptop 4gb Ram, giờ muốn nâng ram lên(máy có 2 khe ram) thì mua thêm 1 thanh ram 8gb nữa là thành 12gb có đc k?? có ảnh hưởng j khi 2 thanh ram k cùng dung lượng không?? Xin mọi người gỡ cái thắc mắc này với ạ..
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Hỏi về Ram laptop

Không ảnh hưởng gì nhé bạn, nhưng trước khi mua bạn phải xem kĩ máy hỗ trợ maximum là bao nhiêu GB RAM, quan trọng hơn nữa là RAM phải cùng BUS

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi thanhdat.cit Xem bài viết
    Không ảnh hưởng gì nhé bạn, nhưng trước khi mua bạn phải xem kĩ máy hỗ trợ maximum là bao nhiêu GB RAM, quan trọng hơn nữa là RAM phải cùng BUS
    RAM không nhất thiết phải cùng bus, mà 4GB bạn có dùng hết không (kiểm tra trong Task Manager khi chạy các tác vụ nặng).
    Dành tiền nâng SSD thì tốc độ cải thiện hơn nhiều đấy.

Ðến Từ
    Bình Phước

Lấy thêm 4GB dk rùi. Ráng bù thêm xíu làm con SSD nữa là toẹt. Theo mình là gị

Ðến Từ
    Hà Nội

khuyến khích nâng thêm 1 thanh ram 4GB nữa tối ưu hơn bạn nhé, và nên dành tiền sắm ssd cài win chạy nhanh như gió
    Bộ cài chuẩn Win 10 Fall Creators Update từ Microsoft
    -->
    Windows 10 Fall Creator Update - Red Stone 3 version 1709 build 16299.15
    Link Fshare: https://www.fshare.vn/folder/3FI4OTSAPGVT

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trước hết thank các bro. Mình muốn nâng ram để cài win server 12 trên VMware(để học), ông a mình làm bên IT chỉ nói mình nâng thêm 1 thanh 8gb nữa mới chạy nỗi cái winserver đó. tại ổng bận tối mặt tối mũi nên mình k hỏi j thêm, mà mình k thích hỏi ổng nữa( vì mình mù tịt về công nghệ mà ổng thì nói chung chung để mình tìm hiểu sâu, mệt lắm). Mình cũng muốn lên SSD vì nghe SSD win chạy như gió thích lắm nhưng k biết giá cả của nó tầm nào để tích góp lần. Còn hiện trạng máy thì chỉ mở 3 tag trên trình duyệt + Outlook mà Ram tầm 65% rồi, nếu chạy luôn VMware nữa chắc 80 90% luôn. Mình thiên về nâng Ram trước bạn nào biết thì check giùm máy mình hỗ trợ max là bao nhiêu Ram đc k. Services Tag: 7VML3C2

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Con laptop thế hệ 6 của thím đó đúng không, cắm bình thường, mấy con laptop mới thường hỗ trợ 16~32 GB ram
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Con laptop thế hệ 6 của thím đó đúng không, cắm bình thường, mấy con laptop mới thường hỗ trợ 16~32 GB ram
    Laptop của mình thế hệ nào mình pó tay á bác. bác có team qua rồi mà bác. Z máy mình nâng lên 12gb ram ok đúng k bác

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi zunzhong19 Xem bài viết
    Laptop của mình thế hệ nào mình pó tay á bác. bác có team qua rồi mà bác. Z máy mình nâng lên 12gb ram ok đúng k bác
    DDR4 lap này nâng max 32 GB ram nhóe
    Nhận tư vấn các vấn đề về Tình Yêu

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trích Nguyên văn bởi Joinal457 Xem bài viết
    DDR4 lap này nâng max 32 GB ram nhóe
    ok Thanks bác nhé. mà nhìn tên bác e sợ quá, k biết có nên nghe theo không nữa. "phang bừa" cơ mà

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi zunzhong19 Xem bài viết
    ok Thanks bác nhé. mà nhìn tên bác e sợ quá, k biết có nên nghe theo không nữa. "phang bừa" cơ mà
    Dell vostro-14-3468
    In this laptop, the memory (RAM) is a part of the system board. This laptop supports 4–32 GB DDR4 SDRAM memory, up to 2133 MHz

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Làm thêm 1 con 4g là căng rồi.
    Nói thật bác là laptop cấu hình thường mà ram 4Gb, nâng cấp thêm 1 thanh 4Gb nữa là ổn, chứ lên cao quá thì dùng k hết công suất của ram phí tiền lắm.
    Để dành tiền nâng cấp cái khác. ví dụ như đổi ổ cứng SSD chẳng hạn.
    Chuyên đồ chơi Điều Khiển Từ Xa RCHaTo - máy bay điều khiển - Camera bay - Ô tô điều khiển - http://rchato.com - 0962 672 028

Trang 1/2 12 cuối