Trang 27/102 Đầu ... 1725262728293777 ... cuối
kết quả từ 313 tới 324 trên 1221

Đố chữ bằng thơ

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Wink Reply: Đố chữ bằng thơ

Trích Nguyên văn bởi zunzhong19 Xem bài viết
    1 câu nói của bạn mà sao nó trái ngược nhau thế?
    bạn cũng mong như vậy = bạn mong mình out toppic này
    Có người muốn trả lời mình mà lại k phải bạn => thế sao bạn lại dành câu đố này cho riêng mình?
    tò mò thật
    À, ATM muốn nói là mong bạn nhận được và trả lời câu đố này, là trả lời câu cuối của bạn. Còn có người muốn trả lời thì dễ đoán ra thôi, theo cách nói của bạn mà suy ra đấy, cứ chờ xem, nếu ATM đoán kg đúng thì... thôi.

2. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Reply: Đố chữ bằng thơ

Cho hạnh phúc hơn nhận về
    Câu này đúng nhất với nghề nào đây?

Ok fine. Theo như câu này của bạn thì chỉ có từ thiện, tạm gọi từ thiện là 1 cái nghề. Vì mình nghĩ chỉ có từ thiện mới cho thôi. chứ mình k nghĩ có nghề nào mà "Cho" cả.
    Khách
    Trong cuộc "chiến tình" thì "chính tiền" là thứ sẽ làm chậm đi "tiến trình"
    Loading for luv

4. 4 thành viên đã cảm ơn zunzhong19:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

còn mình thì nghĩ, chỉ cần mình yêu nghề, dành tình cảm, tâm huyết, thời gian cho ngành nghề mà mình đang làm, thì dù là giáo viên, hay công an, kỹ sư, hay cô bán đậu hũ, người thu mua ve chai, hay người bán vé số đều là 'cho đi sẽ hạnh phúc hơn nhận về'.
    cho ví dụ: chú a hỏi bé bán vé số b
    a: cháu bán như này chắc cực khổ và vất vả lắm nhỉ
    b: vâng ạ, nhưng cháu cảm thấy hạnh phúc mỗi khi một tờ vé số được bán đi, khi đó cháu lại kiếm thêm được 1k cho mẹ cháu mua sách cho cháu đến trường ạ ^^ nên cháu rất yêu công việc này ạ

6. 4 thành viên đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Wink Reply: Đố chữ bằng thơ

Trích Nguyên văn bởi ATM Xem bài viết
    Bạn zunzhong19 luôn miệng đòi câu đố khó, vậy mời bạn giải câu này, đừng có nói là bận đi kiếm tiền hay đợi người ta giải rồi mới online đòi câu đố khó nhé. Mọị người nhường bạn zunzhong19 nhé, nhất là 1cobedethuong, đừng giải đáp.

Cho hạnh phúc hơn nhận về
    Câu này đúng nhất với nghề nào đây?
    Anh ATM yêu cầu như vậy vì biết em đã từng biết câu này.
    Ok fine. Theo như câu này của bạn thì chỉ có từ thiện, tạm gọi từ thiện là 1 cái nghề. Vì mình nghĩ chỉ có từ thiện mới cho thôi. chứ mình k nghĩ có nghề nào mà "Cho" cả.
    Mình có thể trả lời là bạn zunzhong19 trả lời sai rồi. Nói về "cho" thì nhiều lắm chứ, thầy cô "cho" học sinh bài giảng, ca sĩ, diễn viên "cho" khán giả giọng hát, sự diễn xuất...
    Mà khoan bạn ơi, Đã đố thì nên đố câu nào có đáp án chính xác và chỉ mỗi mình đáp án đó là đùng. chứ như bạn nói thì đáp án nó có vẻ mơ hồ quá, và còn nữa. biết đâu những công việc nghành nghề nào đó ở những nơi mà VN mình k có, k tiếp xúc bao giờ(ví dụ những việc ở ở vùng băng tuyết quanh năm) thì sao biết đc và biết đâu việc đó lại đúng nhất thì sao
    Nghề này là 1 nghề có thật, kg phải nghề dị thường và kg ở vùng băng tuyết quanh năm đâu. VN mình có hay kg thì mình kg biết, nhưng nói tới thì ai cũng biết và nói ra thì sẽ thấy đúng ngay.

8. 4 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trích Nguyên văn bởi vforum2016 Xem bài viết
    còn mình thì nghĩ, chỉ cần mình yêu nghề, dành tình cảm, tâm huyết, thời gian cho ngành nghề mà mình đang làm, thì dù là giáo viên, hay công an, kỹ sư, hay cô bán đậu hũ, người thu mua ve chai, hay người bán vé số đều là 'cho đi sẽ hạnh phúc hơn nhận về'.
    b: vâng ạ, nhưng cháu cảm thấy hạnh phúc mỗi khi một tờ vé số được bán đi, khi đó cháu lại kiếm thêm được 1k cho mẹ cháu mua sách cho cháu đến trường ạ ^^ nên cháu rất yêu công việc này ạ
    Bạn cũng có ý đúng. NHƯNG, không đúng theo câu đố. "cho đi hạnh phúc hơn nhận về" thì mình hiểu là nghề đó cho 1 ai cái j đó sẽ hp hơn nếu ai đó cho mình cũng cái đó. Để xem ATM lên giải thích + cho đáp án xem sao

10. 4 thành viên đã cảm ơn zunzhong19:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi vforum2016 Xem bài viết
    Câu đố này tuy có tính khôi hài nhưng lại là sự thật. Những nghề bạn nói đều nhận lại điều gì đó xứng với công sức của mình và lấy đó làm niềm vui. Nghề này thì kg hề mong nhận lại của người trước mặt, tức là đối tác ấy.

12. 4 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Đây là câu đố của 4get trong 1 4R khác bằng văn xuôi, anh ATM đã siêng chuyển thành thơ (khâm phục anh ấy quá), 4get sẽ để anh ấy cho đáp án.
    Có lẽ anh ấy đi công tác đột xuất và quên mang ĐTDĐ, 4get cũng kg liên lạc được. Mọi người chịu khó đợi anh ấy nhé.
    Trong khi chờ, 4get gợi ý: thường thì 2 bên cho và nhận 2 thứ khác nhau, thí dụ người bán đưa hàng, người mua đưa tiền, BS cho đơn thuốc, bệnh nhân đưa tiền (hoặc BS nhận lương). Ở đây 2 bên cho và nhận cùng 1 thứ...

4get bận phải làm kiểm tra, kg post cho 4R được nhiều, hẹn vài hôm nữa nhé.
    Cho tôi hiến đến cuối cùng suối máu
    Cho nhuộm hồng bao cảnh xám bi ai
    (Tố Hữu)

14. 4 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

mình đố vui nha
    thân anh trơn láng mượt thon
    trên lưng anh cõng một thằng ku con
    người nó nhỏ nhỏ tròn tròn
    sinh ra nó đã bị mòn vết răng
    anh đây tính chẳng lăng nhăng
    online chat chit cùng vợ anh suốt ngày
    vợ đi vắng là anh buồn hoài
    nằm im một góc ko vui nói cười
    ba anh vĩ đại một đời
    thương anh pa để tiền xây nhà lầu
    xây 10 căn vẫn còn rầu
    china đá đểu fake nhà lầu pa anh
    thơ anh em hãy đọc nhanh
    đoán xem tên họ của anh là gì

16. 4 thành viên đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Red face Reply: Đố chữ bằng thơ

Ôi, kg ai trả lời được 2 câu này sao?
    Mặc dù anh ATM dành cho bạn zunzhong19, nhưng bạn ấy đã chịu thua rồi khi nói: "Để xem ATM lên giải thích + cho đáp án xem sao", nên nếu có ai trả lời được thì xin mời. Thêm 1 ngày nữa mà anh ấy chưa vào 4R thì 4get sẽ cho đáp án nhé.

18. 4 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi forgetmenot Xem bài viết
    Ôi, kg ai trả lời được 2 câu này sao?
    Mặc dù anh ATM dành cho bạn zunzhong19, nhưng bạn ấy đã chịu thua rồi khi nói: "Để xem ATM lên giải thích + cho đáp án xem sao", nên nếu có ai trả lời được thì xin mời. Thêm 1 ngày nữa mà anh ấy chưa vào 4R thì 4get sẽ cho đáp án nhé.
    mình nghĩ là do mấy ngày cận tết các bạn bận việc or đi chơi cùng gia đình, bạn bè nên ít có time online đó 4get ơi

20. 4 thành viên đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

đố zui nữa nè mấy bạn
    dịu dàng màu của nắng xuân
    ngã nào rẽ lối ép ầy (f.a) thiên thu
    sắc hồng tỏa nắng tinh tươm
    mẹ gà đẻ trứng cục ta o tròn
    em huyền khi có việc cần
    giúp cho dao kéo thêm phần bén hơn.
    một chữ được đố bằng thơ
    người ơi xin hãy đoán xem chữ gì

22. 4 thành viên đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bận quá v4rum2016 ơi, phải qua mùng 1 Tết mới có thì giờ , hẹn bạn trả lời sau nhé.

24. 4 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Trang 27/102 Đầu ... 1725262728293777 ... cuối