kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Tư vấn Wifi tốc độ cao cho quán cafe, nhà hàng

Ðến Từ
    Hà Nội

Tư vấn Wifi tốc độ cao cho quán cafe, nhà hàng

Hi Anh Em,
    Quán nhà mình cần mua một bộ phát wifi tốc độ cao, khách hàng ngày khoảng 30-50 người. Đang phân vân mua con Linksys EA6350 hay chơi con cao hơn là EA7500, vì thấy bảo Linksys chạy bền với chịu tải đông người tốt.
    Nhờ Anh em cho tư vấn phát, chứ đang chạy con TPlink cùi nó lag với đơ hoài, toàn phải reset.
    Nhà mình đang dùng internet viettel 50Mpbs.
    Mình cảm ơn trước ah
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Tư vấn Wifi tốc độ cao cho quán cafe, nhà hàng

Công ty em đang chạy con EA8500 được hơn năm này bác, cân cả bản đồ luôn, 40 người vào chạy bon tít, cả cty có dùng 1 con ah.
    Đấy là mỗi ông một điện thoại còn chưa kể laptop đâu đấy.
    Nhiều người cứ kêu tại sao cũng là wifi mà nó đắt tiền thế, chạy con TPlink hay Dlink hai ba râu là ngon rồi, mình thì xin góp ý thế này, tiền nào của đó thôi, vác mấy con cùi ra chạy 40-60 thiết bị cùng lúc xem có mà chưa dc 20 máy vào đã treo tít lên cành cây rồi ý chứ nó gì chạy với chả nhảy. Nó đắt ở cái cấu hình phần cứng khủng kìa, toàn linh kiện ngon với công nghệ wifi chuẩn AC mới tốc độ cao.
    Bác cứ đầu tư con EA7500 đi ko lỗ đâu mà sợ, bảo hành 3 năm 1 đổi 1 cơ mà.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Đúng rồi nhà hàng khách sạn bạn nên chọn mấy con router cao cấp như Asus hoặc Linksys nhé
    Bạn tham khảo con Router Linksys EA7500 Wireless-N AC1900 chuẩn Ac tốc độ cao hoặc mua 2 router để giảm tải bạn nhé
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Thái Bình

Dùng 2 đến 3 con, mỗi khách lại cung cấp 1 tên wifi riêng để giảm tải như latruongthinh nói
    Hoặc giảm thời gian cho thuê địa chỉ xuống khoảng 30-60 phút thôi, để Ip đó được giải phóng, đỡ lag hơn nhiều đấy
    Cách xoá virus, malware, tự nhảy quảng cáo trên trình duyệt máy tính
    http://vforum.vn/diendan/showthread.php?119711

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bác làm con Buffalo WAPS-APG600H bao chạy nè Đây là dòng Pro chuyên về chịu tải WIFI, nếu bác có nhu cầu mở rộng khu vực, cần nhiều WIFI thì nó Auto Roaming luôn, HĐH chuyên dụng tự reset RAM đảm bảo không treo (với 50User đổ lại).
    Nếu bác ở SG thì bên mình bao test 3 ngày, ok mới lấy

Ðến Từ
    Hà Nội

Buffalo thì em ko thích lắm, nghe nói toàn xách tay về, hên xui lô nào ngon thì dc chứ gặp lô lỗi chạy 1 năm mà sậm xịt thì ẻo lắm

Ðến Từ
    Hà Nội

Thanks bác
    Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Đúng rồi nhà hàng khách sạn bạn nên chọn mấy con router cao cấp như Asus hoặc Linksys nhé
    Bạn tham khảo con Router Linksys EA7500 Wireless-N AC1900 chuẩn Ac tốc độ cao hoặc mua 2 router để giảm tải bạn nhé

Nhãn