Trang 1/3 123 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 30

GTX 1060 Bị từ chối bảo hành vì ẩm mạch, xin ý kiến giúp đỡ !

Ðến Từ
    Hà Nội

Question GTX 1060 Bị từ chối bảo hành vì ẩm mạch, xin ý kiến giúp đỡ !

Mọi người cho ý kiến giúp nhé !

Tình hình là mình có con Asus GTX 1060 6Gb, do không bảo quản cẩn thận bị ẩm mạch mà giờ không lên nữa (nếu lên được thì chơi game vẫn bình thường)
    Đem qua AnphatPc thì họ thông báo là từ chối Bảo hành, mình hỏi có sửa được không để mình chịu phí thì họ bảo là ko sửa được...

Thật sự lúc đem đi bảo hành không nghĩ nó nghiêm trọng đến vậy, vì mình vẫn chơi game và theo dõi nhiệt độ thấy bình thường.

Cứ nghĩ đem đi cho họ dùng dung dịch rửa lại bảng mạch hết nấm mốc là lại lên, không ngờ Asus họ thông báo vậy.
    Anh em nào có kinh nghiêm cho mình xin ý kiến với

Có phải quá nghiêm trọng họ không sửa được, hay họ sợ không dám sửa ?
    Nếu anh em nào biết chỗ sửa ở HN thì mách cho mình luôn với nhé

Thanks !
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Bình Phước

Reply: GTX 1060 Bị từ chối bảo hành vì ẩm mạch, xin ý kiến giúp đỡ !

Quy định bảo hành là ẩm rỉ từ chối thẳng bạn à. Với nếu nhẹ thôi thì người ta còn châm trước cho một vài trường hợp

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Chụp bo mạch post lên đây mình xem nào, con này không chịu bảo hành thì hơi thốn đó, gần 10 chai rồi
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Hà Nội

Mình mới nói chuyện qua điện thoại với họ thôi, vài ngày nữa họ mới gửi từ hãng về. Bo mạch nhìn bên ngoài vẫn bình thường, nghe họ bảo là bị ngấm vào bên trong gì đó mình chưa rõ.
    Những trường hợp như vậy liệu còn sửa được ko bạn, nếu đc thì có chỗ nào sửa uy tín bạn giới thiệu mình với ?

Ðến Từ
    Bình Phước

Trích Nguyên văn bởi lukehehe Xem bài viết
    Mình mới nói chuyện qua điện thoại với họ thôi, vài ngày nữa họ mới gửi từ hãng về. Bo mạch nhìn bên ngoài vẫn bình thường, nghe họ bảo là bị ngấm vào bên trong gì đó mình chưa rõ.
    Những trường hợp như vậy liệu còn sửa được ko bạn, nếu đc thì có chỗ nào sửa uy tín bạn giới thiệu mình với ?
    Hãng từ chối mang ra sửa ngoài thì hên xui à. Mình ở SG nên ko rành ngoài HN lắm

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Vậy thì đợi thôi bạn, bo mạch nhìn ngoài có dung dịch ngấm thì hãng từ chối bảo hành là phải rồi còn ẩm thì ít có nghe lắm

Ðến Từ
    Hà Nội

card của mình bị chuột nó tè vào

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

card của mình bị chuột nó tè vào
    bạn mở thùng máy ra à, vậy thì lỗi do người dùng rồi nên chịu rồi bạn, không bảo hành thì còn cách mang đi sửa thôi

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Thắc mắc là chủ thớt mua con VGA về cất tủ hay sao mà để bị ẩm nước ??? . Trường hợp này lỗi do mình , bị từ chối là chính xác . Tuy nhiên mấy a AnphatPC xử lý vậy là khá...........dở . Chí ít cũng có động thái ủng hộ khách hàng chứ .
    Như trước mình mua hàng ở PhongVu cái ổ HDD , do tự tay gắn ra vô rớt cốp cốp mấy lần + chạy server game offline làm liệt luôn cái ổ cứng . Đi lên nói là do sơ ý , mấy a PhongVu cũng chơi đẹp ( thật ra biết tỏng có trầy xước phía ngoài ) . Rồi bảo ok để bên mình nói khéo bên hãng nó giúp giùm . . Mấy ngày sau lên lấy ổ HDD bảo hành xong . Hú vía

Ðến Từ
    Hà Nội

mình mua cái thùng máy Galio nó để một tấm lưới bên trên chứ ko kín, mình ko để ý nên chắc thằng chuột thấy trời rét chắc nó trèo lên sưởi ấm rồi tè luôn

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi ikaParat Xem bài viết
    Thắc mắc là chủ thớt mua con VGA về cất tủ hay sao mà để bị ẩm nước ??? . Trường hợp này lỗi do mình , bị từ chối là chính xác . Tuy nhiên mấy a AnphatPC xử lý vậy là khá...........dở . Chí ít cũng có động thái ủng hộ khách hàng chứ .
    Như trước mình mua hàng ở PhongVu cái ổ HDD , do tự tay gắn ra vô rớt cốp cốp mấy lần + chạy server game offline làm liệt luôn cái ổ cứng . Đi lên nói là do sơ ý , mấy a PhongVu cũng chơi đẹp ( thật ra biết tỏng có trầy xước phía ngoài ) . Rồi bảo ok để bên mình nói khéo bên hãng nó giúp giùm . . Mấy ngày sau lên lấy ổ HDD bảo hành xong . Hú vía
    họ cũng làm việc với Asus và gửi lại sau một lần từ chối rồi, nhưng bên hãng họ bảo ko sửa được... (ko biết có phải họ sợ hỏng luôn nên ko sửa hay ko) mình gừi suốt từ hôm noel đến giờ họ mới trả lời xong

Ðến Từ
    Bình Phước

mình mua cái thùng máy Galio nó để một tấm lưới bên trên chứ ko kín, mình ko để ý nên chắc thằng chuột thấy trời rét chắc nó trèo lên sưởi ấm rồi tè luôn

À mấy cái loại ăn đâu tè đó kiểu này phải diệt sạch chúng nó kaka

13. Đã cảm ơn vietvinh212:

Trang 1/3 123 cuối

Nhãn