kết quả từ 1 tới 10 trên 10

liệu có bị theo dõi không ?

Ðến Từ
    Bắc Kạn

liệu có bị theo dõi không ?

tối tuần trước khi lên fb , mình có cãi nhau với 1 bạn trẻ trên mạng , và bạn ấy dọa nếu mình ko xin lỗi thì đừng trách , bạn ấy sẽ tìm ra địa chỉ IP của mình , hôm kia tự nhiên mình lên mạng thì mất mạng , đèn PON hay GPON gì đó của Model cứ nhấp nháy , phải reset model mới vào dc mạng , liệu mình có phải đã bị tấn công mạng không ? từ đấy đến hôm nay mình ko dám vào fb sợ bị theo dõi nên nếu đăng nhập vào fb nó sẽ biết MK mình , mình phải làm sao đây các bạn , mong các bạn giúp đỡ
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: liệu có bị theo dõi không ?

Moldel của bạn bị treo thì nó rớt mạng thôi(nhà mình lâu lâu cũng bị treo model rồi rót mạng vậy)!Đừng có tự hù mình rồi tự xỉu ko ai cứu nổi nổi đâu.
    Thời bây giờ có pháp luật bảo vệ hết rồi nên bạn củng đừng lo lắng chi cho mệt cái thân.
    Còn chuyện vào facecook thì bạn cứ đang nhập vào bình thường đi.Nó theo dõi hay làm gì kệ nó miễn là bạn đừng noi chuyện với nó nửa là được

Ðến Từ
    Bình Phước

Đợi pháp luật thì có khi đi tong mạng trước rồi không chừng. Nhất là mấy thằng choai choai không lường trước hậu quả.
    Bonus thêm cho thớt là ko dễ bị theo dõi gị đâu, nhưng ở đời mà tốt nhất đừng nên gây sự với ai

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trẻ trâu hù thôi, mấy người giỏi chả ai rảnh cư sử vậy đâu
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Bắc Kạn

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Trẻ trâu hù thôi, mấy người giỏi chả ai rảnh cư sử vậy đâu
    Mình chửi nó đào bitcoin làm giá VGA tăng . sau đó nó chê mình ngu , sau đó mình chửi tiếp nó , nó là dân đào tiền bất hơp phát nên chắc nó là hacker

- - - Updated - - -

Trích Nguyên văn bởi viethoang2986 Xem bài viết
    Moldel của bạn bị treo thì nó rớt mạng thôi(nhà mình lâu lâu cũng bị treo model rồi rót mạng vậy)!Đừng có tự hù mình rồi tự xỉu ko ai cứu nổi nổi đâu.
    Thời bây giờ có pháp luật bảo vệ hết rồi nên bạn củng đừng lo lắng chi cho mệt cái thân.
    Còn chuyện vào facecook thì bạn cứ đang nhập vào bình thường đi.Nó theo dõi hay làm gì kệ nó miễn là bạn đừng noi chuyện với nó nửa là được
    có vẻ hiện nay sự sợ hãi của mình đe dọa mình nhiều hơn kẻ xấu

Ðến Từ
    Bắc Kạn

Trích Nguyên văn bởi vietvinh212 Xem bài viết
    Đợi pháp luật thì có khi đi tong mạng trước rồi không chừng. Nhất là mấy thằng choai choai không lường trước hậu quả.
    Bonus thêm cho thớt là ko dễ bị theo dõi gị đâu, nhưng ở đời mà tốt nhất đừng nên gây sự với ai
    nếu trên mạng mình có thể nhịn nhưng ngoài đời 1 ngày nào đó khi hình ảnh 1 kẻ hiền nhu và dễ bị thương tổn sẽ thu hút rắc rối và sự bắt nạt , nó sẽ xảy ra với cả người lớn trong công việc và XH với trẻ con trong chơi chung đồ chơi lẫn đi học
    nó xảy ra kể cả bạn mạnh mẽ và ít gây rắc rối , theo nhiều cách
    Mình đọc cái đấy trong cuốn sách tâm lý học tội phạm , họ nói rằng tội phạm cũng tìm đến những người dễ bị bắt nạt trong 1 môi trường gây án dễ dàng , cuốn Fixing Broken Windows của george kelling

Ðến Từ
    Bình Định

Thứ 1 để thực hiện 1 vụ tấn công mạng thì đòi hỏi trình độ cua IT đó phải đạt 1 mức thượng thừa nhất định nào đó.
    Thứ 2, khi đạt được tới mức đó r thì ng ta bận dùng nó để kiếm tiền sấp mặt ra chuk chả ai đôi công rỗi chuyện mà lên mạng gây mấy chuyện tạp nham với bác đâu.
    Nên cứ thoải mái đi, chỉ là sự cố modem nhà bác thôi, chắc chắn 100% nhá.
    Ps: Trẻ trâu ảo tưởng sức mạnh dạo này trước h luôn lộng hành và anh hùng bàn phím lắm, chả làm nên trò trống tích sự j đâu, chỉ biết rút mòn ví tiền của ba mẹ nó thôi.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

haha.. mình thấy bạn khá là thú vị
    việc theo dõi IP thì gần như là không thể, vô tư đi bạn
    nhưng rút kinh nghiệm sau này đừng máu lửa quá trẻ trâu nó không tìm được IP nhà bạn nhưng gặp đứa thù dai nhớ mặt, sau này xui xui đi đường gặp nó gây chuyện thì mất thời gian lắm :P

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi longhk1990 Xem bài viết
    Mình chửi nó đào bitcoin làm giá VGA tăng . sau đó nó chê mình ngu , sau đó mình chửi tiếp nó , nó là dân đào tiền bất hơp phát nên chắc nó là hacker

- - - Updated - - -

có vẻ hiện nay sự sợ hãi của mình đe dọa mình nhiều hơn kẻ xấu
    Khi nào nó tạo được con trojan thì hãy sợ, thường thì mấy cao thủ thì chỉ im lặng thay vào đó là hành động mà thôi, "ko xin lỗi thì đừng trách" dựa vào câu này thì đã rõ trẻ trâu rồi bạn lo sợ làm gì

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn tin người quá
    Trình đến theo dõi được thì chỉ có anh cuội thôi