Bác thớt tư vấn giúp em cái nha, theo nhu cầu của em thì em thấy xài Pentium G là dư dả rồi nhưng muốn được tư vấn để có cái nhìn tương thích nhất có thể để còn cắt giảm tiền Cảm ơn ạ

Ngân sách bạn có bao nhiêu ? 5 triệu tròn bớt được thì tốt chứ ko lên ạ
Có bao gồm màn hình và các thiết bị ngoại vi hay không ( loa, chuột, phím, màn hình...) không
Bạn dùng máy này dùng để làm gì ? ( Chơi game, Stream game, thiết kế banner quảng cáo, vẽ cơ khí... ) xài bộ ms office, xem phim tối đa 1080p, bình thường xem 720p ko à, anh tư vấn cho SSD 120GB nhé ko cần HDD vì em có ổ HDD rời chứa dữ liệu rồi, nghe nhạc, không chơi game hoặc mấy game nhẹ thôi, cùng lắm là dota3 trên steam, đồ họa nếu có xài chỉ dừng ở 2D (xử lý mấy cái hình photoshop vớ vẩn hoặc vẽ cad 2d, ko vẽ 3d)
Cụ thể những phần mềm mà bạn thường dùng chủ yếu nhất cũng nhưng game mà các bạn thường hay chơi ? ms office, web browser, mpc (xem phim), autocad 2007, photoshop bản nào nhẹ thì xài, chắc cỡ cs6 là cùng, hoặc xài gimp.
Bạn có ý định nâng cấp và có biết OverClock ( ép xung ) hay không ? không nâng cấp, không muốn ép xung
Bạn muốn mua hàng 2nd hay là mới 100% mới 100%
Bạn ở đâu ?, cung cấp những điểm gần nhất mà bạn có thể tới đó để build máy hoặc nếu không biết thì chỉ cần nói ra tỉnh hoặc TP bạn đang ở là được ? hcm, bác chỉ giúp chỗ nào mua linh kiện (nhiều lựa chọn 1 chút có gì em tham khảo cho dễ), phong vũ em ra cũng gần xịt, mà bên đó bán đắt lòi, có thể đi q1, q3, q10, còn xa quá tân phú thủ đức em không chơi ạ