Trang 3/3 Đầu 123
kết quả từ 25 tới 33 trên 33

Xin mọi người cứu với, PC 40tr bị lag khi kết nối với TV 4K

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Xin mọi người cứu với, PC 40tr bị lag khi kết nối với TV 4K

Trích Nguyên văn bởi Spartan Meo Xem bài viết
    Bạn ơi, mình đã tìm được nguyên nhân làm máy bị lag lúc chơi game là khi kết nối với TV phải ngắt kết nối với màn hình Dell và chỉnh Độ phân giải màn hình khi xuất lên TV là 3840x2160 với tân số 60Hz sẽ hết lag.
    (Để 2 màn hình hoạt động song song và tần số quét màn hình trên TV 30Hz sẽ bị lag)

Giờ vấn đề chính là xem phim 1080p bằng MPC và WMP thì cảm thấy chậm và không mượt bằng xem TV ghim trực tiếp HDD rời.
    Còn xem YouTube trên web bằng PC khi chiếu lên TV thì không mượt bằng ứng dụng YouTube sẳn có của TV.
    Bạn rành không giúp mình với, cám ơn bạn!
    mình nghĩ nếu xem youtube có sẳn trên tv mượt hơn thì nên chọn cách đó. mình cũng hok rành lắm vì mình còn chưa có được tv xịn như bạn để xem cơ mà hehehehe

2. Đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi vforum2016 Xem bài viết
    mình nghĩ nếu xem youtube có sẳn trên tv mượt hơn thì nên chọn cách đó. mình cũng hok rành lắm vì mình còn chưa có được tv xịn như bạn để xem cơ mà hehehehe
    Ý là mình muốn dùng PC luôn cho tiện không phải chuyển qua chuyển lại, mà chưa biết chỉnh MPC hay WMP sao cho xem phim nó mượt. Cảm ơn bạn nha.

4. Đã cảm ơn Spartan Meo:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Ý là mình muốn dùng PC luôn cho tiện không phải chuyển qua chuyển lại, mà chưa biết chỉnh MPC hay WMP sao cho xem phim nó mượt. Cảm ơn bạn nha.
    đâu bạn thử xem hướng dẫn sử dụng xem sao, ko thì gọi cho kỹ thuật nhờ nó hỗ trợ bạn. chăm sóc khách hàng để làm gì

6. Đã cảm ơn vforum2016:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi vforum2016 Xem bài viết
    đâu bạn thử xem hướng dẫn sử dụng xem sao, ko thì gọi cho kỹ thuật nhờ nó hỗ trợ bạn. chăm sóc khách hàng để làm gì
    Chăm sóc khách hàng nghỉ tết hết rồi bạn ơi!

8. Đã cảm ơn Spartan Meo:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Chăm sóc khách hàng nghỉ tết hết rồi bạn ơi!
    ahihihi vậy thì bạn đợi wa tết luôn chờ đợi là hạnh phúc mà kakakaka

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bạn ơi, mình đã tìm được nguyên nhân làm máy bị lag lúc chơi game là khi kết nối với TV phải ngắt kết nối với màn hình Dell và chỉnh Độ phân giải màn hình khi xuất lên TV là 3840x2160 với tân số 60Hz sẽ hết lag.
    (Để 2 màn hình hoạt động song song và tần số quét màn hình trên TV là 30Hz sẽ bị lag)

Giờ vấn đề chính là xem phim 1080p bằng MPC và WMP thì cảm thấy chậm và không mượt bằng xem TV ghim trực tiếp HDD rời.
    Còn xem YouTube trên web bằng PC khi chiếu lên TV thì không mượt bằng ứng dụng YouTube sẵn có của TV.
    Bạn rành không giúp mình với, cám ơn bạn!
    Thì mình đã nói rồi, tv thì xung nhịp ảo và thấp không thích hợp cho việc chơi game đâu, vì lý do đó thì những con màn hình chuyên game có xung nhịp 100~200 Ghz để đáp ứng nhanh hơn và không bị lem hình

Youtube trên TV thì đã được tối ưu riêng cho TV nên mượt hơn trên máy tính xuất ra là điều hiển nhiên bạn à, mình đưa ra cho bạn 2 giải pháp thứ nhất là giảm độ phân giải màn hình lại và tất nhiên xung nhịp màn hình lúc nào mặc định cũng phải tối đa, thứ 2 là bạn phải mua một con tv khác xịn hơn vì loại bạn sài chỉ là loại bình dân mà thôi ngoài ra không có một kĩ thuật nào hỗ trợ bạn về vấn đề này đâu
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

11. 2 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Thì mình đã nói rồi, tv thì xung nhịp ảo và thấp không thích hợp cho việc chơi game đâu, vì lý do đó thì những con màn hình chuyên game có xung nhịp 100~200 Ghz để đáp ứng nhanh hơn và không bị lem hình

Youtube trên TV thì đã được tối ưu riêng cho TV nên mượt hơn trên máy tính xuất ra là điều hiển nhiên bạn à, mình đưa ra cho bạn 2 giải pháp thứ nhất là giảm độ phân giải màn hình lại và tất nhiên xung nhịp màn hình lúc nào mặc định cũng phải tối đa, thứ 2 là bạn phải mua một con tv khác xịn hơn vì loại bạn sài chỉ là loại bình dân mà thôi ngoài ra không có một kĩ thuật nào hỗ trợ bạn về vấn đề này đâu
    kỹ thuật nghĩ ăn tết rồi

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết

Mình biết rồi, thank bạn nha.

14. Đã cảm ơn Spartan Meo:

Ðến Từ
    Cần Thơ

mấy cái TV tần số quét thường là ảo thôi bạn à, chủ yếu nó nói thêm gấp đôi gấp 3 lần fps vì nó dùng công nghệ nhân đôi ảnh, làm ảnh đẹp hơn, nịnh mắt hơn, mà mình gắn zô chơi game thì tèo, với lại TV gắn hdmi chơi game độ trễ nhiều lắm bạn à >>chủ yếu xem phim này nọ thì sướng thôi

Trang 3/3 Đầu 123