Trang 3/5 Đầu 12345 cuối
kết quả từ 25 tới 36 trên 59

Xin giúp đỡ về vấn đề mạng

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Reply: Xin giúp đỡ về vấn đề mạng

Ak các bác ơi. Sẵn đây nhờ các bác luôn xem có giải pháp nào k nhé. Cái này là mình nghe 2 ông a của mình nói chuyện nhưng mình k biết sao:
    trong 1 quán cf, có 1 khách hàng vào mang theo đt connect tới wifi của quán, nhưng đt để IP tĩnh trùng với gateway của quán, khiến cả hệ thống rớt luôn. nghe mấy ổng nói là bị LOOP(k biết chữ đó đúng k nữa, chứ nghe tiếng việt là "lúp"). các bác xem có giải pháp nào cho tình huống này k?
    Khách
    Trong cuộc "chiến tình" thì "chính tiền" là thứ sẽ làm chậm đi "tiến trình"
    Loading for luv

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trích Nguyên văn bởi bvn63 Xem bài viết
    Để đơn giản tình hình bỏ thêm tiền mua 1 Cisco WLC (them license 15 AP )+15 Cisco AP cho tha hồ kết nối bảo đảm đi từ chỗ AP qua chỗ AP khác ko rớt sóng
    rớt thì k rớt. mà chủ yếu đi internet có mạnh hay k á. hay zô youtube nó quay vòng vòng. tui cá với bác nó quay vòng vòng luôn á. 1 ăn 100 luôn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi zunzhong19 Xem bài viết
    Ak các bác ơi. Sẵn đây nhờ các bác luôn xem có giải pháp nào k nhé. Cái này là mình nghe 2 ông a của mình nói chuyện nhưng mình k biết sao:
    trong 1 quán cf, có 1 khách hàng vào mang theo đt connect tới wifi của quán, nhưng đt để IP tĩnh trùng với gateway của quán, khiến cả hệ thống rớt luôn. nghe mấy ổng nói là bị LOOP(k biết chữ đó đúng k nữa, chứ nghe tiếng việt là "lúp"). các bác xem có giải pháp nào cho tình huống này k?
    Thì phải rồi còn gì, Set lại IP động cho điện thoại lại hoặc set 1 IP tĩnh cao cao lên để không bị đụng, như là 192.168.0.50 chẳn hạn đối với router, còn dùng modem cáp quang nhà mạng thì 192.168.1.50
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Quảng Ngãi

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Thì phải rồi còn gì, Set lại IP động cho điện thoại lại hoặc set 1 IP tĩnh cao cao lên để không bị đụng, như là 192.168.0.50 chẳn hạn đối với router, còn dùng modem cáp quang nhà mạng thì 192.168.1.50
    Set lại thì ip router thì k phải giải pháp tối ưu. vì nếu KH đó cố tình làm thế, sau khi connect thì cũng biết đc gateway rồi chỉnh lại y như thế thì lại tiếp tục rớt ư?
    Theo mình nghĩ k biết có giải pháp nào ẩn gateway hay k nhỉ

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi zunzhong19 Xem bài viết
    Set lại thì ip router thì k phải giải pháp tối ưu. vì nếu KH đó cố tình làm thế, sau khi connect thì cũng biết đc gateway rồi chỉnh lại y như thế thì lại tiếp tục rớt ư?
    Theo mình nghĩ k biết có giải pháp nào ẩn gateway hay k nhỉ
    Quán cafe dùng modem gì ? theo mình với những vị khách có tình phá như thế thì bạn nên nhắc nhở hoặc mời ra luôn đi nhé

6. Đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trên cisco/juniper có tính năng Dynamic ARP Inspection để ngăn chặn User chỉnh IP trùng default gateway. ko biết trên router thường có hỗ trợ ko ? Xem thử phần LAN or Security or firewall xem thử

8. 2 thành viên đã cảm ơn bvn63:

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Trích Nguyên văn bởi bvn63 Xem bài viết
    Trên cisco/juniper có tính năng Dynamic ARP Inspection để ngăn chặn User chỉnh IP trùng default gateway. ko biết trên router thường có hỗ trợ ko ? Xem thử phần Security or firewall xem thử
    Ặc cisco với cả juniper, tích hợp cả tính năng firewall.. Quán cà phê thì chắc không đầu tư tới đó đâu bạn.
    Khách cố tình phá thì giả bộ hỏi mượn điện thoại của khách, sau đó chụp nhanh cái địa chỉ MAC và chặn luôn không cho kết nối nữa, giả bộ nói điện thoại khách có vấn đề rồi thôi. Chứ Modem thường thì không có ẩn getway được mừ

10. Đã cảm ơn minhthienbtv:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Ý mình nói tính năng đó có thôi, nên mình mới nói kiếm thử trên mấy con router dlink, tenda, tplink xem có ko ? Nếu có thì ngon. Chứ quán cafe đầu tư cái đó thì khi nào lấy vốn

12. 2 thành viên đã cảm ơn bvn63:

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Chắc là không có, linksys E1200 không có thấy nè

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

TPlink 841 cũng không thấy hic

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

cái này mình đã thử lấy điện thoại set trùng IP kết quả mạng trên router vẫn bình thường có cái dt là không vào được mạng nữa dù đã có wifi, mình đã thử 2 con TP 841 và Tenda N301, mình nghĩ có thể router làm tươi lại chưa kịp, theo mình nếu vị khách muốn phá có am hiểu về mạng thì nên tìm cách nhắc nhở còn không thì nâng cấp con Router xịn mới vì một lý do không đáng như thế này thì quả là thốn đấy

16. 2 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi minhthienbtv Xem bài viết

TPlink 841 cũng không thấy hic
    Bên mình có con này y chang bạn nhưng mà phiên bản cũ hơn, bữa chơi cái vụ Up Firmware ngoài thấy không ổn về lại Firmware TP link , cái này ver mấy thế bạn

18. 2 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Trang 3/5 Đầu 12345 cuối