Trang 2/3 Đầu 123 cuối
kết quả từ 13 tới 24 trên 27

có nên đi học CNTT tại bachkhoa-aptech không ?

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: có nên đi học CNTT tại bachkhoa-aptech không ?

Cảm ơn ý kiến của a ạ để em suy nghĩ vì học ở cả 2 nơi thì hơi vất về vấn đề tài chính a ạ
    Trích Nguyên văn bởi bvn63 Xem bài viết
    Bạn nên học tiếp DH mặc dù học ko liên quan gì (1-3 năm đầu) chịu khó đau khổ sau thời gian đó thì sẽ đụng nhiều vi tính. Giờ đi làm thì người ta cần bạn có bằng Trung Cấp or Cao Dang or Dai Hoc những bằng này là chính còn khác bằng khác là chỉ phụ thôi.

+ Nếu bạn làm trong Nhà Nước thì mấy CD và DH là bắt buộc (năng lực giỏi hay dỡ thì tính sau) chứ đem bằng vi tính nàyvào thì rớt từ vòng gửi xe

+ Nếu bạn làm trong cty Nước Ngoài thi bằng TC,CD,DH chỉ là cho có (người ta quan trọng là làm dc ko). TC còn lên Sếp là bình thường

Nếu bạn muốn học thệm bachkhoa-aptech thì xem có time khác rãnh mà học thêm

Giờ bạn còn nhiều thời gian nên xác định
    1) lập trình
    + ứng dụng
    + Games
    + hệ thống nhúng
    + ...
    2) Web
    3) Đồ Họa
    4) Quản trị mạng
    + Network
    ++ Cisco/Juniper/Meraki Devices (Hoc VNPRO)
    ++ ....
    + System (Học Nhất Nghệ)
    + Microsoft
    + Mail Exchange.
    + ........
    + Database
    + SQL Server/SAP/Oracle....

Nên chọn cho mình hướng đi sớm để sau này bạn sẽ thành công, thay vì phải chọn rồi đổi hướng như mình, tốn nhiều time.

Ðến Từ
    Hà Nội

học nghề thì bạn có thể làm được nghề luôn khi ra trường vì học nghề bạn được thực hành nhiều hơn còn đại học là lý thuyết bạn phải tự làm tự học

Ðến Từ
    Hà Nội

hiện giờ mình đã học ở đây đc hơn 1 năm rồi và h đang đi làm ở ngoài thu nhập cũng đủ. các thầy đào tạo rất tốt

Ðến Từ
    Hà Nội

chị có thể review lại chi tiết giúp e đc không
    Trích Nguyên văn bởi vanphamthi Xem bài viết
    hiện giờ mình đã học ở đây đc hơn 1 năm rồi và h đang đi làm ở ngoài thu nhập cũng đủ. các thầy đào tạo rất tốt

Ðến Từ
    Hà Nội

mình thấy thì các thầy cô care rất tốt rồi còn được thực hành nhiều chủ rất ít lý thuyết
    Trích Nguyên văn bởi tdung99 Xem bài viết
    chị có thể review lại chi tiết giúp e đc không

Ðến Từ
    Hà Nội

học thì khoảng 1 học kỳ là có thể đi làm thêm rồi k cần đến lúc học xong

Ðến Từ
    Hà Nội

nếu có điều kiện thì hãy học cả 2 luôn đi bạn còn không bạn học ở bachkhoa-aptech thì bạn sẽ có tay nghề để làm việc còn đại học dành cho những người chăm chỉ tìm tòi tự học hỏi là chính hay chọn chính xác nhá

Ðến Từ
    Tuyên Quang

Chào bạn.
    Mình nghĩ vấn đề của bạn bây giờ không phải là bạn học tiếp đại học hay bạn học ở aptech. Bạn cần xác định được bạn muốn học gì nhất, bạn rất thích làm việc gì, bạn làm việc gì bạn thấy mình thành công đem lại cho bạn nhiều niềm vui nhất để xác định cái mình cần học. Còn học đại học ra cũng rất nhiều người có công việc như ý song cũng rất nhiều người thất nghiệp kể cả aptech cũng vậy. Mình đã từng chứng kiến nhiều bạn học aptech ra trường lương cả nghìn đô, đi làm từ khi đang còn ngồi trên ghế nhà trường, nhưng cũng có bạn thì đang đi giao hàng chẳng liên quan gì đến IT với lập trình cả. Còn học ở mỗi nơi nó sẽ có những ưu điểm, nhược điểm riêng của nó. Quan trọng nhất vẫn là từ bạn bạn học từ thầy giáo trên lớp, từ bạn bè, từ những thần tượng của bạn, từ internet.
    Thân gửi đến bạn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi bvn63 Xem bài viết
    Bạn nên học tiếp DH mặc dù học ko liên quan gì (1-3 năm đầu) chịu khó đau khổ sau thời gian đó thì sẽ đụng nhiều vi tính. Giờ đi làm thì người ta cần bạn có bằng Trung Cấp or Cao Dang or Dai Hoc những bằng này là chính còn khác bằng khác là chỉ phụ thôi.

+ Nếu bạn làm trong Nhà Nước thì mấy CD và DH là bắt buộc (năng lực giỏi hay dỡ thì tính sau) chứ đem bằng vi tính nàyvào thì rớt từ vòng gửi xe

+ Nếu bạn làm trong cty Nước Ngoài thi bằng TC,CD,DH chỉ là cho có (người ta quan trọng là làm dc ko). TC còn lên Sếp là bình thường

Nếu bạn muốn học thệm bachkhoa-aptech thì xem có time khác rãnh mà học thêm

Giờ bạn còn nhiều thời gian nên xác định
    1) lập trình
    + ứng dụng
    + Games
    + hệ thống nhúng
    + ...
    2) Web
    3) Đồ Họa
    4) Quản trị mạng
    + Network
    ++ Cisco/Juniper/Meraki Devices (Hoc VNPRO)
    ++ ....
    + System (Học Nhất Nghệ)
    + Microsoft
    + Mail Exchange.
    + ........
    + Database
    + SQL Server/SAP/Oracle....

Nên chọn cho mình hướng đi sớm để sau này bạn sẽ thành công, thay vì phải chọn rồi đổi hướng như mình, tốn nhiều time.
    em đang học năm 2 mà giờ k biết nên theo lập trình hay về mạng nữa

Ðến Từ
    Hà Nội

em biết ạ nhưng nếu k có tí kiến thức nào thì đam mê nó cũng chỉ là đam mê mà thôi
    Trích Nguyên văn bởi huy dù Xem bài viết
    Chào bạn.
    Mình nghĩ vấn đề của bạn bây giờ không phải là bạn học tiếp đại học hay bạn học ở aptech. Bạn cần xác định được bạn muốn học gì nhất, bạn rất thích làm việc gì, bạn làm việc gì bạn thấy mình thành công đem lại cho bạn nhiều niềm vui nhất để xác định cái mình cần học. Còn học đại học ra cũng rất nhiều người có công việc như ý song cũng rất nhiều người thất nghiệp kể cả aptech cũng vậy. Mình đã từng chứng kiến nhiều bạn học aptech ra trường lương cả nghìn đô, đi làm từ khi đang còn ngồi trên ghế nhà trường, nhưng cũng có bạn thì đang đi giao hàng chẳng liên quan gì đến IT với lập trình cả. Còn học ở mỗi nơi nó sẽ có những ưu điểm, nhược điểm riêng của nó. Quan trọng nhất vẫn là từ bạn bạn học từ thầy giáo trên lớp, từ bạn bè, từ những thần tượng của bạn, từ internet.
    Thân gửi đến bạn
    - - - Updated - - -

cảm ơn những chia sẻ của bạn
    Trích Nguyên văn bởi dotuan125 Xem bài viết
    Mình thấy học ở đấy nhiều bạn ra trường đều tìm được việc làm ngon nghẻ. Cơ bản họ dạy vào thực hành thực tế nhiều chứ không nặng về lý thuyết

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ps.nh0xvip Xem bài viết
    em đang học năm 2 mà giờ k biết nên theo lập trình hay về mạng nữa
    Đừng buồn tạm thời chưa đinh hướng thì bạn nên học thêm AV, càng nhiều càng tốt, đến khi bạn đinh hướng dc theo LapTrinh or Mạng mà AV bạn ok thì lúc đó bảo đảm với bạn, bạn học sẽ rất nhanh. Đó là kn của mình, AV bạn giỏi thì kiến thức và lương của bạn sẽ đi lên

Ðến Từ
    Nghệ An

em xin một chấm hóng

Trang 2/3 Đầu 123 cuối