Chào mọi người, cũng đã lâu rồi ko online, hôm nay e có chút khó khăn mạo muội lên đây nhờ các ae giúp đỡ
Chả là tháng 6 này e tốt nghiệp rồi, và cần phải làm 1 đồ án tốt nghiệp dạng mô hình điện tử.
Thì đồ án này nó yêu cầu phải get data giá vàng, dollar từ nhiều server ngân hàng khác nhau về 1 webserver trung gian (con trung gian này là con mình sẽ mua), board arduino wifi sẽ lấy data từ trang trung gian của mình để liên tục update thời gian thực các số liệu rồi hiển thị chúng lên các LED 7 đoạn.
Vì mình thực hiện đồ án này có 1 mình mà tổng kinh phí tính ra là đi đứt 4 triệu
Trong 4 triệu đó, có 1 triệu là tiền thuê server trung gian. Hiện tại mình đang kiếm những bạn cũng làm đồ án mà có liên quan đến server để 2 đứa share hosting ra dùng chung cho đỡ tốn kém, tại vì đồ án của mình cũng ko thể nào dùng hết 1 con server được.
Nhưng lại vướng phải 1 khó khăn là ko kiếm đâu ra bên nào cho thuê server mà có hỗ trợ share ra làm nhiều host, theo như mình tìm hiểu thì thông thường các bên cho thuê thì cũng chỉ là 1 host/1 server.
Vậy mình lên đây nhờ các ACE ai rành hoặc biết được hiện tại có bên nào cho thuê server (gói 3 or 6 tháng) mà có thể share được thành 2 host thì giới thiệu cho mình với
Hoặc là mọi người biết bên nào cho thuê 1 host/ 1 server cũng được mà giá thành rẻ rẻ tí thì chỉ giúp mình với, đừng có quá chát như con mình đang định mua là 900k gần cả triệu bạc , mình cũng chỉ muốn thuê trong vòng 3 tháng để qua kỳ tốt nghiệp thôi chứ cũng ko dư dả gì mà thuê con 6 tháng hay 1 năm cả
Mọi người giúp mình với nhe, cảm ơn mọi người nhiều