kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Cấu hình chuyên game trong tầm giá 25 triệu 2018

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Cấu hình chuyên game trong tầm giá 25 triệu 2018

Chào các bạn, lâu rồi mình không viết hướng dẫn build những cấu hình mới nhất rồi nên hôm nay mình nhính ra ít thời gian viết bài này cho những bạn nào cần tư vấn những cấu hình trong khoảng tầm 25 triệu, vâng thưa các bạn theo như mình thấy nhiều bạn inbox hỏi mình rất nhiều những cấu hình trong khoảng ngân sách từ 20 cho đến 25 triệu là rất nhiều, hôm nay mình sẽ viết cấu hình 25 triệu trước nhé

Vâng thì mình sẽ hướng dẫn các bạn build 1 bộ máy tính chuyên chơi game trong khoảng tầm giá này với những linh kiện mình chọn sẽ tối ưu về tầm giá, chất lượng, đẹp mắt và hiệu năng cũng ổn, nếu bạn nào chơi game ở màn FHD thì có thể tự tin setting tất cả các game ở mức High trở điển hình nhưng tựa game hot nhất hiện là nay là playerunknown's battlegrounds setting mức 1080p ở mức utra với mức FPS trung bình từ 50~60 sao đây là những linh kiện được chọn:

1/ Intel Core I3-8100
    Dù là i3 thôi nhưng vẫn có 4 nhân vật lý thực giống những đời i5 trước đó và có thể xem như là rename của i5, với mức xung khá ổn nên bộ vi xử lý này có thể mang lại những trải nghiệm rất tuyệt với trong tầm giá nên các bạn đừng nghĩ i3 là cùi là dởm này nọ nhé, nếu là người dùng thông thái một chút thì đây là một sự lựa chọn tốt để bù đắp cho những linh kiện khác cần thiết hơn trong một máy tính chơi game.

2/ G.SKILL Ripjaws V 16GB (2 X 8GB) DDR4 2400C1
    Ram là một thành phần không thể thiếu trong bộ máy tính chơi game của chúng ta, G.kill có thương hiệu từ lâu nên về chất lượng không thể bàn cãi, rất thích hợp cho những máy chạy công suất, với tản nhiệt đẹp mắt Gkill đã đống ngã bao nhiêu trái tim, về dung lượng thì chúng ta nên trang bị 16g vì những game trong tương lai có thể sẽ hơn 8g ram nên hãy trang bị cho bộ máy tính của mình dư một tí bạn nhé và nên mua 2 thanh thay vì 4 thanh sẽ hiệu quả hơn

3/ Gigabyte B360M Aorus Gaming 3
    Là một bo mạch tầm phổ thông nhưng gigabyte vẫn đem đến một thiết kế đẹp mắt và khẳng định chất lượng của thương hiệu trong những năm gần đây, vâng dù chỉ là mã main phổ thông nhưng vẫn được trang bị những cổng cắm cần thiết và có khi lại còn thừa với bộ máy tính chơi game, bo mạch vẫn có thể nâng cấp khá rộng rãi thiết kế hiện đại cũng như giá vừa phải rất thích hợp cho những bạn game thủ có mức ngân sách không quá nhiều để trang bị được một bo mạch như thế này

4/Asus GTX 1060 Dual OC 6GB ( 192 Bit ) DDR5

Với một bộ máy tính chơi game thì card màn hình là không thể thiếu được, đây là linh kiện trọng yếu nhất trong bộ máy tính chơi game, với 1280 CUDA co thì sức mạnh của con GPU này mang lại tương đối tuyệt vời, ở màn hình FHD thì hầu như chiến được tất cả các game với mức setting high trở lên không bị giật lag, mình tin rằng con GPU này sẽ làm hài lòng các game thủ khó tính ở phân khúc giá này

5/ Samsung 960 EVO M.2 2280 250GB - PCIe NVMe SSD
    Mình tin rằng các bạn không hề thích cảnh khi các bạn mở máy tính lên thì phải đợi tầm 30s đến 1 phút mới có thể thao tác được, và game phải chờ một thời gian loading rất lâu, có khi vào game chơi lại còn bị lag nhẹ, một số game khi chơi thì map hiện ra khá chậm thì thủ phạm chính là ổ cứng của bạn có tốt độ quá chậm vậy nên mình khuyến cáo các bạn nên trang bị cho bộ máy tính thân yêu của mình một chiết SSD tốc độ càng cao càng tốt nhé, dù là một linh kiện bé tí thôi nhưng mang lại cho bạn những trải nghiệm rất bất ngờ đấy

6/ Seasonic S12II 520
    Có lẽ không còn gì bàn cãi nữa, Seasonic đã có thương hiệu từ lâu, từ công suất tới chất lượng linh kiện chịu tải rất tốt và rất thích hợp cho những bộ máy tính chạy công suất như này, do đã nói khá nhiều nên mình sẽ không nhắc lại nữa

Vâng mình đã nêu ra những thành phần trọng yếu của bộ máy tính lên cho các bạn thấy được tầm quan trọng của chúng và những thành phần mềm liệt kê cũng là những linh kiện có giá trị nhất và mang liệu hiệu năng mạnh mẽ nhất trong bộ máy tính của chúng ta đáp ứng những tiêu chí chất lượng, giá vừa phải và hiệu năng tốt nhe các bạn

Sao đây là cấu hình cụ thể, giá chỉ để tham khảo thôi các bạn nhé nên có thể đắt hoặc rẻ hơn
    Intel Core I3-8100 Processor 6M Cache, 3.60 GHz - Socket 1151v2 Coffee Lake 2.750.000 VND
    ID Cooling SE-214 RGB - 130mm PWM Ultimate Cpu Cooler 690.000 VND
    Gigabyte B360M Aorus Gaming 3 - Socket 1151v2 2.250.000 VND
    G.SKILL Ripjaws V 16GB (2 X 8GB) DDR4 2400C17 5.100.000 VND
    Samsung 960 EVO M.2 2280 250GB - PCIe NVMe SSD 2.650.000 VND
    Seagate Barracuda 1TB Sata 3 6Gb/S 7200rpm 64MB Cache 1.150.000 VND
    Asus GTX 1060 Dual OC 6GB ( 192 Bit ) DDR5 8.190.000 VND
    Seasonic S12II 520 - 80 Plus Bronze PSU 1.450.000 VND
    Infinity Vision White Lite - 2 Tempered Glass Panel 790.000 VND
    Tổng 25.020.000 VND

Việc cuối cùng các bạn cần làm là triển khai thôi, nếu hữu ít đừng ngại gì nhấn cho mình 1 thank, cảm ơn rất nhiều

Vforum.vn
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Quick reply to this message Trả lời       

2. 5 thành viên đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Cấu hình chuyên game trong tầm giá 25 triệu 2018

Giá bộ Ram 16GB lớn hơn cả CPU+ Mainboard thấy mà đắng

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ikaParat Xem bài viết
    Giá bộ Ram 16GB lớn hơn cả CPU+ Mainboard thấy mà đắng
    Giá ram đang cao mà, cung không đủ nên lên giá

Ðến Từ
    Bình Dương

bài viết rất bổ ích

Ðến Từ
    Đồng Nai

Hiện tại tầm 25tr có build cấu hình như trên để chơi game đc ko bạn , hay có cấu hình nào khác ko build hộ mình nhé .