Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 13

Máy tính thỉnh thoảng tự reset!

Ðến Từ
    Hà Nội

Máy tính thỉnh thoảng tự reset!

Con Pc nhà em bị hiện tượng như thế này lâu lắm rồi các bác cho em hỏi là bị sao :
    Khi khởi động dùng và dùng trong khoảng 5 đến 15 phút thì máy tính tự treo rồi reset ( đôi khi phải hard reset vì treo luôn). Sau khoảng 15p mà không treo thì máy sẽ không bị nữa, còn nếu đã bị reset 1 lần thì sẽ không lỗi đó trong lần dùng máy đó nữa. Trong những lần bị reset như vậy thì có vài lần máy tự reset xong thì không vào được win là chỉ hiện màn hình đen + cái dấu "_" nháy nháy phía góc trái bên trên màn hình và hard reset thì máy không lên được, phải tắt máy chờ tầm 10p thì khởi động máy mới lên.
    Em đã mang ra bảo hành, nhưng đem ra hàng lại không thấy xuất hiện lỗi đó nữa, khi đem về dùng thì lại không sao nhưng 1 thời gian bị lại bị lại theo tần suất tăng dần.
    Thực sự em không hiểu được máy bị làm sao mặc dù đã làm đủ kiểu: update bios, mở máy vệ sinh, lắp lại ram, cài lại win( trước em tưởng do HDD nên đã chuyển sang SSD nhưng vẫn bị), còn nếu do nguồn hay ram thì tại sao nó lại chỉ bị 1 lần duy nhất khi mới khởi động.
    Em thực sự không hiểu được máy em làm sao nữa, mong các bác giúp em cách xử lý với.
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Bình Phước

Reply: Máy tính thỉnh thoảng tự reset!

Mình nghi khả năng là con nguồn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

có thể ko đủ nguồn cấp cho HDD nên nó hay bị treo, bạn có nhiều quạt và HDD ko ?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Có thể do nguồn hoặc chipset main đang bị lỗi, bạn thay thử con nonam vào sài đỡ xem được không rồi tính tiếp
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Hà Nội

main của bạn là main gì vậy , dùng lâu chưa , main của bạn lỗi rồi

Ðến Từ
    Hà Nội

main của em là con MSI B150M Mortar ạ =(

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Có thể do nguồn hoặc chipset main đang bị lỗi, bạn thay thử con nonam vào sài đỡ xem được không rồi tính tiếp
    Con nonam là gì thế ạ ?

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi bvn63 Xem bài viết
    có thể ko đủ nguồn cấp cho HDD nên nó hay bị treo, bạn có nhiều quạt và HDD ko ?
    Dạ em dùng 1 SSD và 2 HDD và 5 cái quạt ạ =(

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

bỏ bót 1 HDD ra, neu van bi bỏ bot quat tiep

Ðến Từ
    Hà Nội

bỏ bót 1 HDD ra, neu van bi bỏ bot quat tiep
    Lúc đầu có 3 quạt với 2 HDD thôi bác ơi =( em mang đi bảo hành nó bảo nóng quá nên thêm thành 6 cái quạt, xong lần sau em nghi tại HDD nên thay 1 con 2Tb sang 4Tb với thêm 1 con SDD để cài win mà vẫn bị =(
    Em mang ra bảo hành phải 4, 5 lượt rồi ấy mà cứ mang ra là không bị sao, mang về 1 thời gian là lại bị. Em thay cả cái ổ cắm mà vẫn bị T_T mới bực chứ.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Nếu như ban nói ko phải nguồn thì Bạn cài HWMonitor theo dõi nhiệt độ vào xem nó báo nhiệt độ bao nhiêu ? có thể chỗ bh nó co máy lạnh nên nhiet do ko cao ?

Ðến Từ
    Hà Nội

Nếu như ban nói ko phải nguồn thì Bạn cài HWMonitor theo dõi nhiệt độ vào xem nó báo nhiệt độ bao nhiêu ? có thể chỗ bh nó co máy lạnh nên nhiet do ko cao ?
    Đây bác ơi =( [IMG][/IMG]

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

nhiet độ như trên hình thì ko có cao, bạn để ý luc bi treo, cài đèn HDD nó có sáng đỏ (ko có chớp tắt) ko ? Nếu dc thì bạn gửi cho mình file eventlog để xem thử coi nó có báo gì trong đó ko ?

2 eventlog files ( Application.evtx , System.evtx ) trong %SystemRoot%\System32\Winevt\Logs\ qua bvnpc63@live.com

Trang 1/2 12 cuối