kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Lỗi bàn phím: tổ hợp phím Shift + C, và Ctrl + C không nhấn được trong khi các phím vẫn tốt

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Lỗi bàn phím: tổ hợp phím Shift + C, và Ctrl + C không nhấn được trong khi các phím vẫn tốt

Mấy anh chị cho em hỏi : tổ hợp phím Shift + C, và Ctrl + C của em không hoạt động được. Đã test phím, tổ hợp phím khác đều dùng được, chỉ riêng tổ hợp phím với nút C thì không được. Nút C vẫn hoạt động bình thường. Mong anh chị giúp đỡ.
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Thái Bình

Reply: Lỗi phím

Bác dùng máy nào thế ạ? reset lại thử xem

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

em dùng asus, đã thử reset. Update các kiểu rồi mà vẫn bị thế, làm theo mấy cái hướng dẫn trên gg mà vẫn không sửa được.

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn test trong môi trường win PE hoặc DLC boot (ngoài win) để có kết luận chính xác nhất nhé. Test từng phím và tổ hợp phím.
    Nếu tốt hoàn toàn thì trong win có cài phần mềm can thiệp vào hoạt động của bàn phím rồi
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Lỗi bàn phím: tổ hợp phím Shift + C, và Ctrl + C không nhấn được trong khi các phím vẫn tốt

bạn vào win mini để test trước xem tất cả các phím đã Ok chưa, nếu ok rồi thì bạn đang dùng windows 7 hay win 10?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Lỗi bàn phím: tổ hợp phím Shift + C, và Ctrl + C không nhấn được trong khi các phím vẫn tốt

win 10 ạ, các phím đều ổn trừ lỗi em đã nêu.

Ðến Từ
    Hà Nội

Nghe có vẻ vô lý ghê bạn nhỉ, bạn đã thử cắm bàn phím ngoài để thử chưa?
    Nếu mọi thứ đều ổn mà vẫn lỗi kể cả việc cài lại hệ điều hành thì bạn thử tham khảo phần mềm : Autohotkey thử xem