kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Help me

Ðến Từ
    Bắc Giang

Help me

Gửi các bác

Hiện tại em đang dùng win 10 Home, mọi việc sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như sáng nay em mở máy laptop(dell ins 15 Seri 3000) lên và làm việc như mọi khi. Sau khi màn hình hiện lên khoảng 10p, nó bỗng dưng quay ra màn hình ghi chữ ' Locking' rồi tắt phụt máy, em kkhởi động lại thì nó hiện lên màn hình window log off, đăng nhập vào và tiếp tục làm việc. cứ thế nó lặp đi lặp lại khoảng 4,5 lần. Em có lên mạng tìm hiểu từ ông google thì thấy ông bảo là do nhiễm virut, sau đó em quyết định cài lại win mới. Chớ trêu thay là sau khi cài win mới nó vẫn tiếp tục bị như vậy, các bác có thể cho em biết cách khắc phục lỗi này không ạ ?
    Em xin cảm ơn
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Help me

xem bàn phím trên máy có bị kẹt nút nào ko nhé
    Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

Ðến Từ
    Hà Nội

Nó có cái tổ hợp phím windowwn+L là khóa nhanh màn hình đấy bác,bác kiểm tra phím xem

Ðến Từ
    Bắc Giang

máy e k bị kẹt nút gì đâu bác. dùng đc khoảng 10,15p là nó out ra màn hình ghi chữ : " Locking" rồi tắt phụt máy tính luôn. Sau khi em bật lại máy thì nó vào chế độ loggin chờ, đăng nhập cái nó lại mở lại các ứng dụng đang làm dở trước đó. cứ như vậy lặp đi lặp lại, cho dù em đã cài lại hẳn win mới

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

máy e k bị kẹt nút gì đâu bác. dùng đc khoảng 10,15p là nó out ra màn hình ghi chữ : " Locking" rồi tắt phụt máy tính luôn. Sau khi em bật lại máy thì nó vào chế độ loggin chờ, đăng nhập cái nó lại mở lại các ứng dụng đang làm dở trước đó. cứ như vậy lặp đi lặp lại, cho dù em đã cài lại hẳn win mới

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Giống trường hợp bị Sleep máy á, bạn test phím lại hết cho chắc, cái này đa phần bị kẹt phím làm máy chuyển sang chế độ sleep.
    Với bạn vào trong control panel tới phần Power để tắt chế độ sleep đi xem thử như thế nào

Ðến Từ
    Hà Nội

Nếu bác chắc chắn không kẹt phím thì bác mang máy đi vệ sinh thử xem,kiểm tra ram xem sao

Ðến Từ
    Bắc Giang

không phải chế độ sleep bác ạ. Nó hiển thị chữ Locking rất nhanh, sau đó nó màn hình tối đen và 10s sau thì máy tắt hoàn toàn. Sau khi e bấm nút khởi động máy thì nó hiển thị như khi khởi động máy từ đầu, sau khi lên màn hình chính thì nó hiện ra chế độ logout y chang chế độ ngủ xong đánh thức nó và nó yêu cầu nhập mật khẩu để vào win. và rồi sau đó 10, 15p nó lại lặp lại "Locking" r tắt luôn máy^C

Ðến Từ
    Bắc Giang

em vẫn đang dùng 1 hệ điều hành khác song song với window đagn lỗi của em, nó chạy bình thường, và k bị tình trạng như vậy bác ạ. Khó chịu thật, k thể biết nguyên nhân gì luôn