Trang 9/9 Đầu ... 789
kết quả từ 97 tới 104 trên 104

Trắc nghiệm tâm lý

Ðến Từ
    Hà Nội

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Trắc nghiệm tâm lý

Mấy câu hỏi của các bạn chỉ là hỏi, kg phải trắc nghiệm. Thí dụ như câu này:
    Bạn có thích post lên vài câu vu vơ để tăng số post?
    - Tôi ghét những người làm như vậy để rồi quảng cáo.

3. 4 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Trích Nguyên văn bởi forgetmenot Xem bài viết
    Bạn có nhạy cảm kg?

Bạn đã chắc chắn biết rõ về cảm xúc của mình hay chưa?
    Thử đo độ cảm xúc của bạn nha. Hãy coi những câu trắc nghiệm dưới đây như chiếc nhiệt kế nhé!
    1.Trước những người có hoàn cảnh khó khăn bạn cảm thấy thế nào?

A: Thấy cảm thương và thấy mình còn quá may mắn.
    B: Cảm động và muốn tìm cách giúp đỡ họ.
    C: Thoáng buồn, nhưng rồi lại nhanh chóng quên ngay.

2. Khi có những vướng mắc trong cuộc sống bạn sẽ?
    A: Tâm sự với người khác, nhưng chỉ ở một mức độ nhất định.
    B: Bộc lộ hết những suy nghĩ của mình, để cảm thấy nhẹ nhõm hơn.
    C: Giữ kín trong lòng, không chia sẻ.

3. Khi đi dạo vào buổi tối bạn cảm thấy tâm trạng như thế nào?
    A: Thoải mái, nhưng thường hơi buồn.
    B: Vui vẻ, đặc biệt là khi ngắm cảnh đường phố và những người xung quanh.
    C: Thoải mái và ít suy nghĩ.

4. Bị kết tội oan, bị nói xấu bạn sẽ xử lí ra sao?
    A: Buồn bực và tìm cách chứng minh sự trong sạch của mình.
    B: Tức giận và nổi dóa.
    C: Buồn bực nhưng rồi cho qua.

5. Bạn thích những sắc màu gì?
    A: Các sắc màu nhạt, không quá nổi.
    B: Các sắc màu rực rỡ.
    C: Các sắc màu trầm, tối.

6. Bạn có phải là người dễ rơi lệ? (Câu này dành cho các bạn nữ nhé!)
    A: Đó chính là tính cách của bạn.
    B: Ít khi rơi lệ, là một người mạnh mẽ.
    C: Thường kiềm chế cảm xúc và cả khi muốn rơi nước mắt.

7. Có thích tham gia các buổi tiệc hay không?
    A: Ít khi tham gia nơi đông người, vui nhộn.
    B: Rất thích tham gia, luôn có mặt khi có điều kiện.
    C: Thỉnh thoảng nếu thích thì tham gia, tùy trường hợp.

8. Bạn có yêu thích văn chương, thơ phú hay không?
    A: Có.
    B: Bình thường.
    C: Không.

9. Có hay nhớ về những kỉ niệm cũ?
    A: Thường hoài niệm về những gì đã qua.
    B: Không thích nhắc lại, bạn sống chủ yếu cho hiện tại và tương lai.
    C: Điều nay với bạn không quan trọng.

10. Bạn có hay suy tư, chiêm nghiệm?
    A: Đó là tính cách của bạn.
    B: Hầu như không bao giờ.
    C: Thỉnh thoảng.

*Kết quả
    - Đa phần chọn A:
    Bạn là người có nhiều cảm xúc, rất nhạy cảm và tinh tế. Đó là những xúc cảm chân thành và sâu sắc. Là một người sống hướng nội, thích sự phẳng lặng bình yên.

- Đa phần chọn B:
    Bạn rất năng động và bắt nhịp khá nhanh với những cái mới. Cảm xúc của bạn thường là sự vui vẻ, lạc quan và là một người hướng ngoại. Bạn có cảm xúc chuẩn và ít khi bị thay đổi bởi những tác động từ bên ngoài. Bạn thẳng thắn và chân thành, thích những nơi đông vui, náo nhiệt.

- Đa phần chọn C:
    Bạn là người ít cảm xúc, dễ bị thay đổi bởi những tác động từ bên ngoài. Thích mọi thứ đều bình thường và đối với bạn không có gì để phải lo lắng. Bạn sống khá vô tư và ít suy nghĩ.
    (st)
    Nguồn : Mực Tím Online
    4get chọn thế nào, kg thấy nói?

5. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ATM Xem bài viết
    4get chọn thế nào, kg thấy nói?
    À, 4get quên, 4get chọn chủ yếu là A.
    Cho tôi hiến đến cuối cùng suối máu
    Cho nhuộm hồng bao cảnh xám bi ai
    (Tố Hữu)

7. 4 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

ATM chọn chủ yếu là B.

9. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Talking Reply: Trắc nghiệm tâm lý

Tháng sinh nói gì về tính cách của các cô gái?

Nếu biết tháng sinh của các cô gái thì các chàng trai không còn phải lo đoán tính cách nàng nữa rồi vì tháng sinh hé lộ ít nhiều về tính cách của các cô gái nhé.

Tháng một

Con gái sinh vào tháng 1 hầu hết là nhưng người có nhiều tham vọng. Họ khá nghiêm túc và quyết đoán trong mọi việc. Chăm chỉ làm việc là một trong những tính cách đặc trưng của họ.

Tuy nhiên, họ cũng khá nhạy cảm, luôn biết cách làm cho những người xung quanh hạnh phúc. Các cô gái sinh ra vào tháng 1 đều khá hiền lành và lãng mạn. Họ ít khi nào bộc lộ cảm giác tức tối hay điều gì không hài lòng, trừ khi quá căng thẳng và không còn chịu đựng nổi nữa.

Tháng hai

Trong đầu những người sinh tháng này luôn có những suy nghĩ trừu tượng. Họ là những người thông minh và khéo léo, dễ bị tác động bởi môi trường bên ngoài. Ngoại hình của họ cực kì hấp dẫn, có chút gì đó quyến rũ người đối diện.

Trong công việc, họ là người đầy tham vọng, biết cách vạch ra kế hoạch và có ước mơ cho tương lai. Họ cũng thuộc tuýp quá nhạy cảm, dễ bị tổn thương hay tức giận nhưng luôn biết kiềm chế cảm xúc, ít khi thể hiện ra bên ngoài. Người sinh tháng này thích tự do, ghét những công việc văn phòng lặp lại nhàm chán mỗi ngày. Đặc biệt những người này rất mê tín.

Tháng ba

Những người này rất khó mở lòng để đón nhận tình cảm của một ai đó, có thể là họ đã phải chịu tổn thương trước đó, hoặc do tính cách nhút nhát, hay xấu hổ, vì vậy mà đôi khi bỏ lỡ hạnh phúc của đời mình. Những con người này rất bí ẩn, bản tính tự nhiên của họ là chân thành tử tế và giàu lòng trắc ẩn.

Bên cạnh đó, họ cũng thuộc tuýp người chu đáo, đáng tin cậy và luôn nghĩ cho người khác. Vì thế luôn dành được sự tin tưởng và yêu thương từ mọi người.

Tháng Tư

Các cô nàng sinh vào tháng Tư luôn là trung tâm của mọi sự chú ý. Họ năng động, khéo léo, có trí nhớ tốt, biết cách ngoại giao và tương tác cực tốt với mọi người xung quanh.

Họ khá hấp tấp, thường quyết định mọi việc nhanh chóng nhưng sau đó lại cảm thấy hối tiếc. Đa phần những cô nàng sinh vào thời gian này đều rất hay ghen, và một khi máu ghen đã bùng lên thì khó mà dập tắt được. Còn khi đã có được lòng tin, họ sẽ khiến đối phương hạnh phúc nhất trần đời.

Tháng Năm

Những người sinh tháng này đẹp cả thể chất và tinh thần, có thể nói là một con người toàn diện. Họ có nét duyên ngầm, thu hút người khác và thích được chú ý.

Tuýp người này yêu thích sự dịch chuyển, ghét phải giam mình trong 4 bức tường ở nhà. Họ cũng là một người yêu văn thơ và nghệ thuật, trí tưởng tượng tốt nên cũng rất sâu sắc trong chuyện tình cảm. Ý chí mạnh mẽ và có động lực cao, họ là những con ong làm việc chăm chỉ. Đôi khi họ cũng rất bướng bỉnh và cứng đầu, dễ dàng nổi giận.

Tháng sáu

Những người sinh vào tháng sáu có khả năng nhìn bao quát một sự việc, thích tranh luận và cực kì cứng đầu. Họ là những người nhạy cảm và thích sự lãng mạn, hài hước.

Trong tình yêu, những người con gái sinh vào tháng này rất dễ bị ám ảnh bởi những tổn thương trong quá khứ, người thân và gia đình có ý nghĩa cực kì quan trọng đối với họ.

Tháng bảy

Sinh ra vào tháng Bảy, các nàng luôn mang tới không khí vui vẻ cho mọi người xung quanh. Họ cũng khá khiêm tốn và có xu hướng giấu cảm xúc của mình. Bởi thế, họ được xếp vào tuýp người sống nội tâm, thích ở một mình với sự yên tĩnh và thận trọng trong việc kết bạn mới.

Nếu ai đó làm gì có lỗi thì họ cũng sẽ bỏ qua nếu được xin lỗi, nhưng sẽ chẳng bao giờ quên bởi tính cách cứng đầu và cố chấp của mình.

Tháng Tám

Những cô gái sinh vào tháng Tám thuộc tuýp người thực tế và có óc quan sát, phù hợp với những ngành nghề như kỹ thuật, kế toán, điều tra và bảo hiểm.

Họ là những cô gái mạnh mẽ, là chỗ dựa vững chắc cho bạn bè, người thân, là người truyền cảm hứng và lên dây cót tinh thần cho mọi người.

Trong tình yêu, họ rất chung thủy, coi trọng tình cảm và hết mực quan tâm đến đối phương. Họ cũng là những người vô cùng lãng mạn, nhạy cảm, nhiều mơ ước và thích đắm mình trong những suy nghĩ đó.

Tháng Chín

Là một con người khá khó tính, cẩn thận và có tổ chức trong công việc. Khi thấy một điều gì đó sai trái, chướng mắt, họ sẽ thẳng thắn chỉ ra lỗi sai ấy. Những người sinh vào tháng 9 thường rất thông minh và tự tin về khả năng của bản thân. Ít khi biểu lộ cảm xúc và tâm trạng, đặc biệt rất khó tính trong các mối quan hệ.

Tháng mười

Những cô gái sinh vào tháng 10 thường vô cùng mạnh mẽ và độc lập. Là người cứng cỏi và thông minh, họ luôn biết giữ kín chuyện của bản thân để tránh bị những người xung quanh lợi dụng hay đánh giá. Mặc dù dễ bị xúc động nhưng họ hiếm khi khóc trước mặt mọi người. Bên cạnh đó, cô nàng tháng 10 thường khiến các bạn nữ phải ghen tỵ với vẻ đẹp và sự nổi bật của họ.

Tháng mười một

Hầu hết các cô gái sinh vào tháng 11 thường gây ấn tượng với người đối diện nhờ nụ cười rực rỡ nắng mai. Trong tình yêu, họ khá sâu sắc, lãng mạn và bay bổng. Tuy nhiên, tính cách của những người sinh ra trong tháng 11 khá bí hiểm, khó ai có thể hiểu hết.

Ưu điểm của con gái ra đời vào tháng 11 là thông minh, sắc sảo và thường có nhiều ý tưởng độc đáo, sáng tạo. Nếu bạn quen với một cô nàng tháng 11, hãy cẩn trọng bởi một khi nổi giận, cô ấy sẽ thật sự kinh khủng và đáng sợ!

Tháng mười hai

Những cô nàng sinh vào tháng Mười Hai thuộc tuýp người vui nhộn và tràn đầy năng lượng. Họ có kỹ năng vượt qua nghịch cảnh và biết cách thể hiện sự nổi bật của mình trước đám đông.

Trong các mối quan hệ, họ rất chân thành và không giả dối. Họ không đặt nặng cái tôi của mình nhưng tính tình lại sớm nắng chiều mưa, người khác rất khó chiều chuộng

Nhược điểm của họ là thiếu kiên nhẫn và hay vội vàng. Họ luôn biết cách làm thế nào để F5 lại bản thân và tận hưởng cuộc sống một cách tốt nhất.

(st)

11. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    Hà Nội

Biết cái này cũng có lợi.
    Khách nhấn THANKS khi thấy một bài viết hữu ích nha
    [Fshare] Tổng hợp link download Windows + Office bản chuẩn cập nhật

13. 4 thành viên đã cảm ơn Duy Tùng Shrek:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Red face Reply: Trắc nghiệm tâm lý

Nước mắt của bạn

Bạn bộc lộ cảm xúc của mình như thế nào? Kín đáo, dè dặt hay “thẳng ruột ngựa”? Hãy thử làm bài trắc nghiệm dưới đây để xem bạn có phải là người dám sống thật với cảm xúc của mình không nhé.

Với mỗi câu trả lời "không", bạn cộng 1 điểm.

1. Bạn có cảm giác mắc lỗi nếu khóc nơi công cộng?

2. Bạn có nghĩ khóc lóc là biểu hiện của sự yếu đuối?

3. Bạn có nghĩ những người đàn ông và con trai cần che giấu nước mắt của mình?

4. Bạn có thấy ngượng khi phát hiện rằng mình khóc vì xem một bộ phim hay đọc một cuốn sách?

5. Bạn có cố kìm nén nước mắt khi dự một lễ tang?

6. Bạn có mất niềm tin vào một chính khách nếu thấy ông ta khóc trước công chúng?

7. Bạn có nghĩ nước mắt là biểu hiện… thừa trong biểu lộ cảm xúc?

8. Bạn có luôn cố che giấu sự thất vọng của mình?

9. Bạn có thấy “lạ” nếu bắt gặp một người đàn ông trưởng thành khóc?

10. Bạn có tìm cách nói dối rằng có hạt bụi nào đó bay vào mắt nếu tình cờ bị bắt gặp đang khóc?

11. Bạn có cố gắng che giấu cơn giận của mình?

Với mỗi câu trả lời "Có", bạn cộng 1 điểm.

12. Bạn có khuynh hướng đay nghiến dai dẳng về một điều làm bạn tức giận?

13. Bạn có khi nào giận phát điên đến độ không còn kiểm soát được mình?

14. Có khi nào bạn gặp rắc rối vì cơn giận quá mất khôn?

15. Bạn có tin rằng nếu kiềm chế giận dữ sẽ thật sự tốt hơn cho bạn?

16. Bạn có đồng ý cho ai an ủi nếu bạn đang khóc?

17. Bạn có vượt qua nỗi buồn một cách dễ dàng?

18. Bạn có đụng chạm người bạn yêu ít nhất một lần một ngày?

19. Bạn có thích những cử chỉ biểu lộ tình cảm?

20. Bạn có bao giờ cảm thấy phát chán khi nhìn những đứa bé sơ sinh?

21. Bạn có thoải mái khi bắt tay nơi công cộng với những người bạn quan tâm?

22. Bạn có thích được massage?

23. Bạn có thường thổ lộ tình cảm của mình với những người bạn yêu?

24. Bạn từng có con thú cưng nào không?

25. Bạn có thích được những người bạn yêu ôm hôn?

26. Bạn có từng cười phá lên khi xem phim hài?

27. Bạn có từng nhịp nhịp chân khi đang nghe nhạc?

28. Bạn có thường là người ngưng vỗ tay sau cùng khi tham dự một buổi hòa nhạc, một sự kiện thể thao hay những dịp tương tự?

29. Bạn có từng la hét cổ vũ khi xem thể thao cả ở đấu trường lẫn khi xem qua truyền hình?

30. Bạn có thể nhớ lần cuối bạn cười vui và tán thưởng chính mình?

Kết quả:

- Từ 17-30 điểm: Thái độ của bạn đối với việc biểu lộ cảm xúc rất tốt. Bạn không hề thấy xấu hổ nếu đôi khi thể hiện và không nghi ngờ gì khi bạn sẽ khỏe mạnh hơn khi có thái độ tích cực này. Bạn có thể trở thành một nhà hoạt động xã hội tốt.

- Từ 8-16 điểm: Bạn biết cách thể hiện cảm xúc của mình nhưng vẫn thường thấy khó mà thực hiện như bản chất. Bạn nên để việc diễn ra tự nhiên hơn. Nếu bạn cảm thấy buồn hãy cứ khóc, nếu tức giận hãy thể hiện (tuy nhiên cũng nhớ có chừng mực), nếu vui hãy cho phép mình cười phá lên… Điều này sẽ giúp cho mặt thể chất và tinh thần của bạn khỏe mạnh hơn.

- Từ 7 trở xuống: Bạn hết sức cứng nhắc và khô khan. Bạn thật sự cần thả lỏng cảm xúc của mình hơn, chẳng có điều gì đáng xấu hổ nếu bạn bộc lộ cảm xúc thật của mình. Bạn càng kìm nén, tinh thần bạn càng bị căng ra và như vậy sức khỏe của bạn chắc chắn không thể tốt được.

(Theo Tuổi Trẻ)

(4get được 26 điểm...)

15. 4 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Trang 9/9 Đầu ... 789