Trang 10/13 Đầu ... 89101112 ... cuối
kết quả từ 109 tới 120 trên 155

Trắc nghiệm tâm lý

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Trắc nghiệm tâm lý

Trích Nguyên văn bởi ATM Xem bài viết
    ATM chọn kiểu số 1.
    Còn 4get chọn kiểu nào sao kg nói?
    Em xài ĐT cùi bắp (giá 3 triệu rưỡi... 10 cái ) nên kg biết, ĐT em cầm trong lòng bàn tay thôi. Người nhà em bảo khi nào đi làm tự sắm lấy.
    Cho tôi hiến đến cuối cùng suối máu
    Cho nhuộm hồng bao cảnh xám bi ai
    (Tố Hữu)

2. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi forgetmenot Xem bài viết
    "Đọc" tính cách của bạn qua cách cầm điện thoại thông minh

Theo Bright Side, các số liệu thống kê dự đoán rằng sẽ có gần 3 tỷ người dùng điện thoại thông minh vào năm 2020. Thực tế này không chỉ thú vị từ quan điểm tiến bộ kỹ thuật mà còn từ khía cạnh tâm lý.

Nhìn vào hình trên và chọn hình ảnh cho thấy cách bạn thường cầm và sử dụng điện thoại thông minh của mình. Sau đó, hãy cùng tìm lời giải cho sự lựa chọn đó.

1. Bạn cầm điện thoại bằng một tay

Nếu bạn chỉ thường lướt qua màn hình để đọc tin tức, chạm và gõ bằng một tay, bạn là một người cực kỳ tự tin. Bạn sẵn sàng mạo hiểm nhưng sự khôn ngoan giúp bạn đạt được kết quả mong muốn.
    Tuy nhiên, trong các mối quan hệ, bạn lại thể hiện một đặc điểm khác. Bạn muốn có đủ thời gian để hiểu liệu bạn có cần người này trong đời hay không trước khi đưa ra quyết định bước vào một mối quan hệ. Do đó, mọi người có thể thấy bạn khá dè dặt.

2. Bạn cầm điện thoại bằng một tay và dùng ngón cái của bàn tay kia để lướt màn hình

Cách cầm điện thoại này cho thấy sự khôn ngoan của bạn. Bạn trực quan, thông minh, lý trí và thận trọng. Bạn luôn suy nghĩ nhiều trước khi thực hiện bước đầu tiên. Bạn có xu hướng lý giải mọi thứ xảy ra trong cuộc sống của mình, vì thế thật khó để lừa dối bạn.
    Tuy vậy, trong tình yêu bạn lại khó có thể giữ được sự khôn ngoan của mình. Bạn đưa ra những quyết định nhanh chóng và thiếu suy nghĩ, đôi khi có thể gây hại cho các mối quan hệ của mình. Hơn nữa, bạn có xu hướng trở nên cực kỳ phán xét khi yêu.

3. Bạn dùng cả hai tay để giữ và sử dụng điện thoại

Thói quen này cho thấy bạn là người yêu thích tốc độ. Bạn nhanh chóng, hiệu quả và sẵn sàng đưa ra quyết định ngay lập tức. Bạn có thể dễ dàng thích nghi với sự thay đổi môi trường và hành động hiệu quả ngay trong điều kiện mới.
    Khi nói đến tình yêu, tính hiệu quả của bạn lại không thể hiện tốt. Nó thực sự ngược lại, thậm chí biến mất. Bạn thường không thể gần gũi hơn với một người bạn thích do sự quyết đoán, điều này có thể khiến đối tác của bạn sợ hãi.

4. Bạn cầm điện thoại bằng một tay và dùng ngón trỏ của tay kia để lướt màn hình

Đây là cách sử dụng điện thoại của người sáng tạo. Bạn có nhiều ý tưởng tuyệt vời mà bạn cố gắng thực hiện trong cuộc sống và bạn làm điều đó khá tốt.
    Bạn thích ở một mình để tập trung suy nghĩ và tạo ra một kiệt tác khiến thế giới kinh ngạc. Có thể đó là một dự án mới, một bức tranh hoặc một cuốn sách, các tác phẩm của bạn thường có thành công lớn.
    Trong các mối quan hệ lãng mạn, sự sáng tạo của bạn biến thành nhút nhát, điều này thường ngăn cản bạn phát triển chuyện tình cảm mới. Tuy nhiên, khi một ai đó hiểu bạn hơn, chắc chắn họ sẽ ngạc nhiên về tính cách của bạn.

Theo Giadinh.net.vn
    (st)
    Em chọn kiểu số 4, nhưng kg thấy mình sáng tạo gì cả...

4. 5 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Red face Reply: Trắc nghiệm tâm lý

Trong một cuốn sách của mình, nhà tâm lý học nổi tiếng Gordon Allport và đồng tác giả Phillip Vernon đã có những chia sẻ về điều này. Hình dạng nắm tay của bạn thực sự sẽ tiết lộ rất nhiều điều.
    Nhanh nào, hãy thử nắm tay lại thành hình nắm đấm, và xem cách bạn nắm có thuộc vào 4 kiểu dưới đây không.

1. Ngón cái trên cùng

2. Ngón cái nằm bên trong

3. Ngón cái bên cạnh

4. Ngón cái hướng lên trên

1. Ngón cái nằm trên

Bạn thuộc kiểu người rất giàu năng lượng, luôn tìm kiếm những kiến thức mới, trải nghiệm mới, và có xu hướng muốn có tất cả mọi thứ cùng lúc. Trong lịch trình của bạn không bao giờ có chỗ cho việc ngồi lỳ trên ghế sofa để xem TV.
    Về tính cách, bạn rất giàu lòng vị tha, là một người tốt bụng và luôn tìm cách an ủi người khác. Bạn cũng là một người thực tế, làm nhiều hơn nói, và là một nhân vật đáng tin cậy, nhận được sự tôn trọng của bạn bè xung quanh.
    Bạn giống như một người truyền cảm hứng và năng lượng cho tất cả mọi người - đó là phẩm chất của một nhà lãnh đạo.
    2. Ngón cái nằm trong
    Bạn khá thông minh, lanh lợi, nhưng không giỏi trong chuyện kết bạn. Những người xung quanh sẽ có ấn tượng rằng bạn lầm lì, cau có, nhưng sau khi tiếp xúc, họ sẽ thấy bạn tương đối dễ chịu, thậm chí có phần dễ tổn thương.
    Về tài năng, bạn khả năng phân tích tận gốc rễ của mọi vấn đề, và tìm ra cách để giải quyết nó. Bạn rất nhạy bén, có tầm nhìn và khả năng nhận định vấn đề rất nổi bật, nên các lựa chọn của bạn thường chính xác.
    Ưu điểm của bạn là sự chu đáo, nhưng đôi khi quá cầu toàn và khiến bản thân phải suy nghĩ quá nhiều. Bạn sẽ cần đến những người bạn đủ tâm lý để hiểu được những gì bạn muốn trình bày.
    3. Ngón cái nằm bên
    Mỗi người có một con đường riêng, nhưng con đường của bạn thường tương đối khó khăn. Bạn là một con người thực tế và nghiêm túc, luôn phản ứng nhanh và nắm chắc điểm mạnh của bản thân.
    Tuy nhiên, bạn rất sợ thất bại, và điều đó khiến bạn không còn quyết đoán. Bạn là kiểu người luôn thích tham khảo ý kiến và cần đến sự động viên.
    Bạn bè xung quanh quý mến bạn vì sự chân thành, sắc sảo nhưng đáng tin cậy. Họ sẽ cảm thấy được an toàn khi có bạn ở bên, và luôn thích đồng hành cùng bạn. Hãy nhớ, nếu nhận được sự hỗ trợ từ bạn bè thân thiết, bạn có thể làm được bất kỳ điều gì.
    4. Ngón cái hướng lên
    Bạn khiêm tốn, nhưng kiến thức khá rộng và khả năng tư duy tốt. Bạn có thể đưa ra rất nhiều ý tưởng, nhưng hầu hết có vẻ bất khả thi khi mới nghe.
    Bạn thích khám phá mọi điều về thế giới, và cũng may mắn khi có đủ điều kiện để làm điều đó. Tuy nhiên, đôi lúc bạn sẽ cảm thấy rất dễ mất tập trung, vì bạn muốn làm mọi thứ cùng một lúc.
    Bạn bè xung quanh luôn tin tưởng vào bạn và thường xuyên hỏi ý kiến bạn khi họ cần lời khuyên, vì bạn giống như một quyển bách khoa toàn thư bằng xương bằng thịt vậy. Tuy nhiên bên trong thì bạn khá cẩn trọng, chỉ đưa ra những lời khuyên có giá trị nhất mà thôi.

Nguồn: Brightside

(4get nắm tay kiểu số 1, nhưng kg thấy mình có khả năng lãnh đạo gì)

6. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

ATM nắm tay kiểu số 4.

8. 5 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    Hà Nội

DTS nắm tay kiểu số 1, khó tưởng tượng được có thể nắm tay kiểu 2 và 3.
    Khách nhấn THANKS khi thấy một bài viết hữu ích nha
    [Fshare] Tổng hợp link download Windows + Office bản chuẩn cập nhật 2019

10. 5 thành viên đã cảm ơn Duy Tùng Shrek:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

ham-vui cũng nắm tay kiểu số 1.

12. 5 thành viên đã cảm ơn ham-vui:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Dựa trên tâm lý học về hình dạng, bài trắc nghiệm về hình tam giác sau đây sẽ tiết lộ sự thật về tính cách của bạn.Bạn hãy nhìn vào 5 hình tam giác dưới đây và lựa chọn một hình tam giác khiến bạn cảm thấy thu hút nhất:
    HÌNH SỐ 1
    Bạn là người quyết tâm và sống có mục tiêu, lý tưởng. Phẩm chất tuyệt vời nhất của bạn là sự bền bỉ và tận tụy. Có thể nhiều người cho rằng bạn là người theo chủ nghĩa hoàn hảo và sống khá nguyên tắc. Nhưng đối với bạn, cách để hoàn thành tốt công việc là nhờ sự chỉn chu và cẩn thận ngay từ ban đầu. Cũng vì vậy nên bạn là người được những người xung quanh tin cậy. Đây cũng chính là lý do tại sao bạn dễ đạt được thành công trong cuộc sống.

HÌNH SỐ 2
    Bạn là người sống thật với chính con người mình và chẳng ngại ngần thể hiện đúng bản chất ra bên ngoài. Sự thật là điều bạn tôn trọng nhất vì thế bạn luôn cố gắng sống chân thành nhất. Điều này giúp cho bạn có được phẩm chất thẳng thắn và lối cư xử tích cực. Nhiều người đến hỏi ý kiến của bạn cũng chính vì vậy.

HÌNH SỐ 3
    Tin tưởng vào lý trí là cách bạn tiếp cận với cuộc sống. Trong một nhóm, bạn thường là người đưa ra những phân tích về sự việc và luôn lên kế hoạch mọi thứ một cách chi tiết. Hình tam giác số 3 cũng tiết lộ rằng bạn là người sống có khoa học và tự tin vào những kỹ năng mà bạn có. Bạn bè của bạn có thể trêu chọc rằng bạn là kẻ mọt sách nhưng thực ra họ hiểu rằng bạn là người cẩn thận và luôn sẵn sàng cho họ những lời khuyên khôn ngoan nhất.

HÌNH SỐ 4
    Bạn là người sống với ngọn lửa đam mê. Khi bạn đã chọn một mục tiêu thì bạn sẽ thực hiện nó với toàn bộ tâm huyết và sự tin tưởng của chính mình. Bạn không để bất cứ điều gì có thể chen ngang giữa bạn và những mục tiêu mà bạn theo đuổi. Một số người có thể cho rằng bạn quá quyết liệt, nhưng công việc hoàn thành tốt sau những cố gắng là cảm giác hạnh phúc nhất đối với bạn.

HÌNH SỐ 5
    Hình tam giác này cho thấy bạn là người hướng ngoại. Bạn có thể bắt đầu một cuộc hội thoại với bất kỳ ai. Bạn cũng là người có thể lắng nghe hết sức chân thành câu chuyện của những người xung quanh. Gia đình và bạn bè là những gì quý giá nhất đối với bạn. Vì vậy bạn cố gắng đem đến nhiều niềm vui cho họ mỗi ngày. Và cũng bởi vì bạn là người giỏi lắng nghe nên những người xung quanh thường tìm đến bạn để có được chỗ dựa tinh thần.
    (st)
    (4get chọn hình số 2)

14. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Em chọn hình số 4.

16. 4 thành viên đã cảm ơn motcobedethuong:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

ATM thích hình số 1.

18. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Linh hồn và tính cách

Bây giờ bạn hãy tưởng tượng linh hồn của bạn vẫn tồn tại sau khi bạn chết. Nó có hình dạng như thế nào?

A. Linh hồn có cùng kích cỡ và đường nét tương đồng với cơ thể bạn lúc còn sống.
    B. Linh hồn vẫn còn hình dáng người nhưng to hơn.
    C. Linh hồn nhỏ xíu, hình người nhưng trông giống một nàng tiên.
    D. Linh hồn giống như một ngọn lửa hay một đám mây, không có hình dạng.

...Bây giờ là tính cách và con người bạn qua từng câu trả lời, hình ảnh các bạn tưởng tượng về linh hồn trực tiếp phản ánh về bản thân của bạn. Hình ảnh tự nhiên của linh hồn là cách mà bạn cảm nhận về chính bản thân bạn.

A. Bạn có một thứ quý giá nhất trong thế giới này, đó là sự quý trọng chính bản thân mình. Bạn luôn chấp nhận chính mình, chấp nhận những lỗi lầm và tất cả mọi thứ do chính bản thân mình gây ra, và bạn luôn yêu quý bản thân mình dù nó là gì đi chăng nữa. Trong cuộc sống bạn hãy luôn luôn giữ thái độ này và hãy khám phá xem bản thân mình làm được gì để mình yêu quý chúng hơn.

B. Bạn không thỏa mãn với chính bản thân mình. Bạn cảm thấy có quá nhiều thứ mà mình chưa trải nghiệm và đạt được, những thứ mà bạn nghĩ nó xứng đáng với bản thân bạn hơn. Sự không thỏa mãn này có thể là 1 nguồn động lực cho bạn nếu bạn biết cách chấn chỉnh nó, nếu không nó sẽ luôn ám ảnh bạn và bạn trở thành người quá cầu toàn.

C. Dù bạn có rất nhiều phẩm chất tốt nhưng bạn vẫn không biết chắc chắn điều gì làm nên giá trị bản thân mình. Bạn cảm thấy k thỏa mãn hay nói đúng hơn là bạn quá tự ti. Bạn luôn tự hỏi bản thân mình rằng: mình đã làm sai điều gì? Nhưng chẳng bao giờ bạn đi tìm câu trả lời cả. Thật ra thì chẳng có gì sai nếu bạn chỉ là một con người bình thường như bao con người khác và trong thực tế thì không có ai hoàn hảo hết.

D. Bạn không cảm thấy buồn trước những khuyết điểm hay tỏ ra kiêu ngạo trước những điểm mạnh của mình. Và bạn không cảm thấy lo lắng khi so sánh mình với người khác. Thực sự thì chẳng bao giờ bạn quan tâm đến chính bản thân mình cả. Đó có thể là do bạn quá vô tâm hoặc bạn là một người rất khôn ngoan.
    (st)
    (4get chọn câu A)

20. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Hà Nội

DTS chọn D, kg biết là vô tâm hay khôn ngoan.

22. 5 thành viên đã cảm ơn Duy Tùng Shrek:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

ATM cũng chọn D.

24. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Trang 10/13 Đầu ... 89101112 ... cuối