Trang 1/3 123 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 25

Hỏi - Đáp - Tư vấn - Giải quyết sự cố

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Post Hỏi - Đáp - Tư vấn - Giải quyết sự cố

Mình nhận thấy hiện nay trong box Phần cứng chủ yếu là các bạn chia sẻ kiến thức chung, chưa quan tâm đến việc xử lý pan trong từng trường hợp cụ thể, nên mình mạo muội lập topic này để giúp các bạn nào là học sinh, sinh viên, nhân viên văn phòng... còn hạn chế kiến thức hoặc kinh nghiệm về xử lý các sự cố phần cứng PC, laptop, printer, projector... ; Đồng thời tạo điều kiện cho các bạn có kinh nghiệm, kiến thức về phần cứng có môi trường để giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Mong được sự ủng hộ của các bạn ! Vì mục đích để người Bạc Liêu tiến bộ . Bạn nào gặp sự cố về phần cứng PC, laptop, printer, projector... cứ đặt câu hỏi ở topic này và tất cả chúng ta cùng giải quyết !
    Ghi chú : mình chuyên về printer hơn
    Quick reply to this message Trả lời       

2. 9 thành viên đã cảm ơn Doom:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Ðề: Hỏi - Đáp - Tư vấn - Giải quyết sự cố

Bóc tem nha! Câu hỏi của mình là: mình có cái pc khi format và bung ghost ra thì đến phần chọn destination nó bị mờ đi không chọn được. xin hỏi cách khắch phục ntn vậy bạn?
    Người đi một nữa hồn tôi mấtMột nữa hồn tôi bỗng dại khờ...

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Ui za...lập box ra rồi đi đâu mất tiu vậy tar

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

À tốt nhất là bạn nên format ổ cứng ở cấp thấp, tức là bạn dùng Paragon partition hoặc magic partition có trên đĩa boot! Bạn Format ổ cứng với định dạng FATS 32, sau đó bạn vào dos dùng câu lệnh format C: /u/c/s để định dạng cấp thấp, sau đó bạn quay trở lại các công cụ Paragon partition hoặc magic partition định dạng ổ cứng NTFS rồi bạn bung ghost bình thường, khi ổ cứng format bình thường các vết mờ vẫn còn, nên các điểm đến sẽ có thể bị trùng

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi nhungiotle Xem bài viết
    Bóc tem nha! Câu hỏi của mình là: mình có cái pc khi format và bung ghost ra thì đến phần chọn destination nó bị mờ đi không chọn được. xin hỏi cách khắch phục ntn vậy bạn?
    Chào bạn ! Do thông tin bạn cung cấp không đầy đủ, nên tạm thời theo mình chẩn đoán lỗi destination nó bị mờ đi không chọn được” mà bạn nói có nhiều khả năng là lỗi cáp tín hiệu, lỗi này xuất hiện khi bạn bung ghost mà không thấy phân vùng nào hết. Lỗi này thường gặp ở loại HDD chuẩn ATA, cáp IDE.
    • Khắc phục : bạn hãy tháo cáp tín hiệu và cáp nguồn HDD sau đó gắn chặt lại hai cáp này, tiến hành ghost bình thường. Nếu vẫn tiếp tục bị lỗi trên, bạn nên thay cáp tín hiệu mới. Chúc bạn thành công !
    Nếu vẫn không được bạn cho mình biết, mình sẽ giúp bạn. Nhưng đề nghị bạn cung cấp thông tin cụ thể như bạn xài mainboard nào ? ghost WinXP hay Win7, bản 32 hay 64 bit? version bản ghost bạn đang sử dụng?...

Ðến Từ
    Huyện Giá Rai

F1: máy mình main Intel G41 cài win7 đã cài đúng driver card vga nhưng vào device manager thì vẫn còn báo lỗi chấm than, đừng xúi cài lại win nhé...........

Ðến Từ
    Huyện Hòa Bình

Win 7 bản nào vậy ku, có teamview gởi a remote xem giúp cho

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi phongphu Xem bài viết
    F1: máy mình main Intel G41 cài win7 đã cài đúng driver card vga nhưng vào device manager thì vẫn còn báo lỗi chấm than, đừng xúi cài lại win nhé...........
    Chào bạn ! Bạn nói đã cài đúng driver nhưng driver bạn cài có thể là driver dùng cho WinXP nên mới không tương thích với Win7. Bạn vào link sau : download.cnet.com/3DP-Chip/3000-2094_4-10909920.html?part=dl-&subj=dl&tag=button. Sau khi tải về và chạy chương trình 3DPchip sẽ tự động nhận đúng driver VGA của bạn. Lúc này bạn thực hiện các bước sau :
    • Click vào tab VGA => chương trình tự động liên kết với trang web chứa driver VGA mà bạn cần ;
    • Chọn hệ điều hành (OS) bạn đang sử dụng => hiện link driver ;
    • Click vào link trên để tải driver bạn cần về máy => cài đặt driver.
    Chúc bạn thành công !

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi jum_bos Xem bài viết
    Win 7 bản nào vậy ku, có teamview gởi a remote xem giúp cho
    Chào bạn ! Mình xin mạn phép nói chút suy nghĩ của mình về TeamViewer. Chương trình này được viết ra với mục đích chủ yếu là để các admin quản lý hệ thống của một cơ quan, doanh nghiệp... hoặc người thân của bạn có chiếc máy tính bị lỗi (xung đột phần mềm, virus phá hoại...), nhưng vẫn kết nối Internet bình thường, bạn muốn sửa chữa máy tính giúp họ, tiếc rằng họ đang ở tỉnh xa hoặc vì một lý do nào đó không thể trực tiếp đem máy đến cho bạn sửa chữa. Phần mềm điều khiển từ xa TeamViewer có thể giúp ích cho tình huống này, nói chung là nó rất hay.
    Nhưng bên cạnh đó có một vấn đề đó là nếu như toàn bộ thông tin, dữ liệu trong máy tính của bạn là rất quan trọng, cần được bảo mật, nó một tài sản vô giá. Lúc này nếu bạn dùng TeamViewer sẽ giống như bạn xây một ngôi nhà, trong ngôi nhà đó có rất nhiều tài sản quý giá nhưng bạn lại treo chìa khóa nhà ở trước cửa... tiếp theo thì tùy mọi người suy nghĩ.
    Đây là những suy nghĩ của riêng cá nhân mình, nếu có gì chưa đúng mong bạn thông cảm ! Mục đích của mình chỉ là cảnh tỉnh mọi người trước khi sử dụng TeamViewer !

11. Đã cảm ơn Doom:

Ðến Từ
    Huyện Giá Rai

Chào bạn Doom, mình đã tải đúng bản driver dùng cho win7 lỗi của nó là:*This device cannot find enough free resources that it can use. (Code 12)

If you want to use this device, you will need to disable one of the other devices on this system.*

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi phongphu Xem bài viết
    Chào bạn Doom, mình đã tải đúng bản driver dùng cho win7 lỗi của nó là:*This device cannot find enough free resources that it can use. (Code 12)

If you want to use this device, you will need to disable one of the other devices on this system.*
    Chào bạn ! Lỗi này xuất hiện khi có hai thiết bị được cài trên máy tính của bạn được gán cùng giá trị một cổng I/O, làm gián đoạn hoặc gây xung đột kênh truyền dẫn trong Bios hay hệ điều hành, hoặc cả hai. Lỗi này cũng xuất hiện khi Bios không cung cấp đủ tài nguyên cho trình điều khiển.
    • Khắc phục : bạn gỡ bỏ tất cả driver màn hình hiện có ; cài đặt lại driver.
    Chúc bạn thành công !

14. Đã cảm ơn Doom:

Ðến Từ
    Huyện Giá Rai

Mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn không được, cuối cùng phải cài lại, lý do là do mình update driver. dù sao cũng củm on các bác rất nhiều.

Trang 1/3 123 cuối