kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Xoay nghiêng đời lại

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Xoay nghiêng đời lại

XOAY NGHIÊNG ĐỜI LẠI

Tặng em coicute

Đôi khi người nhớ kẻ quên
    Giữa dòng sông nhỏ lênh đênh cuộc tình
    Lắm khi lời hẹn riêng mình
    Cùng mưa rơi xuống dặm nghìn chốn xa
    Chiều nay con phố nhạt nhòa
    Ôm lòng rưng rức ... sẽ qua nỗi buồn
    Tình yêu như cánh chuồn chuồn
    Khát khao chợt thấy quay cuồng đảo điên
    Đôi khi nhớ một lời nguyền
    Thôi ta đã lỡ ... lỡ quên trăng thề
    Để mai giữa quãng Đi-Về
    Trăm năm hẹn lại đam mê nửa chừng
    Đôi khi mái tóc ngang lưng
    Đã quay quắt nhớ ... như từng đắm say
    Hình như em mắt môi cay
    Xoay nghiêng đời lại mới hay đoạn tình

tuech
    Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn tuech:

IceKey 

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Ðề: Xoay nghiêng đời lại

Eo ơi cái gì đây!Tặng coicute thiệt hay là lừa tềnh vậy!đừng làm em ăn dưa bở
    ĐỜI CÓ LÚC LÊN LÚC XUỐNG,
    ĐÔI KHI PHẢI TẠO TÌNH HUỐNG LÀM CHO TA LUỐNG CUỐNG!!!

4. Đã cảm ơn coicute:

tuech 

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Trích Nguyên văn bởi coicute Xem bài viết
    Eo ơi cái gì đây!Tặng coicute thiệt hay là lừa tềnh vậy!đừng làm em ăn dưa bở
    Anh không lừa tình gì cả nhỏ à! Thấy em yêu thơ và muốn tìm hiểu về thơ cho nên bài thơ này ngụ ý là anh vịnh bài thơ ''Đời'' mà thôi.Ýcủa anh là bài thơ kia mới là lạc đề ,viết về đời mà anh thấy có gì ý nghỉa của tựa đâu? câu vần sai luật toàn là tự nhắn nhủ mình về nổi thất vọng trong tình cảm thôi.Cho nên anh mới nói là''định nghỉa chữ đời khó lắm nghe?''và cuối cùng là anh buộc phải vịnh cho vui thôi sợ nhỏ buồn....chắc em hiểu chứ!
    cuối cùng mong em chia sẻ cảm nhận.Anh nhớ không lầm anh đã tặng cho ai trong diễn đàn này bài thơ na ná như vậy nhưng nội dung khác hoàn toàn.

tuech

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Bàj "Đời" không phải làm vì sự thất vọng trong tình cảm đâu anh, hiểu như vậy là hoàn toàn sai lầm rồj, nó hình thành khj ng ta phảj nhìn thấy điều k muốn thấy thôi. Đọc kỉ đi, thơ có vần đó. Chỉ có vàj câu hơj tự do bỏ vần thôj. Đừng quá cứng nhắc vớj luật thơ và cách làm thơ. Anh "yêu thơ" chắc anh cũng biết điều đó chứ.
    Gió thổi vô tình ta ngơ ngẩn
    Gió ấm vờn quanh ta thẩn thờ
    Thấy gió lòng ta bỗng dại khờ
    Đã tự bao giờ ta yêu gió???
    T.N.T

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Èo!Vì em là người ngoài trong 2 bài thơ này nên cho em xin có ý kiến chút!Về bài " Đời" của Cua thì theo cái cảm của e thì nó không phải là thất vọng về tình cảm nên em mới nói thế!Nếu e cảm k lầm thì nó là những cảm xúc rất thật về những sự việc ai cũng phải trải qua trong cuộc đời!Nếu ai tinh tế và sống tình cảm đều sẽ xót xa và suy ngẫm!Thật sự lúc đọc bài thơ ấy em rất cảm động khi đặt mình vào vị trí nhân vật của bài thơ mà không phải là tình yêu trai gái! Và nói cho công bằng thì bài thơ này của Cua về phần vần điệu có phần không bằng những bài thơ trước! Nhưng thơ là cả xúc nên em k đánh giá về vần điệu nhiều so với ý thơ!
    Và quan trọng là cảm ơn anh vì đã tặng bài thơ này cho em! Nó thật sự hợp với cảm xúc này của em!cám ơn anh rất nhiều!^^!