Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 15

Lỗi this modification is not allowed because the selection is locked office 2007

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Lỗi this modification is not allowed because the selection is locked office 2007

Hướng dẫn sửa lỗi Office 2007 bị lỗi "this modification is not allowed because the selection is locked". không sửa, copy, paste gì được cả .....

Đầu tiên bạn ấn chuột phải vào 1 file word bất kỳ chọn Properties . Ngay ở tab General ở gần cuối có Unlock, bạn ấn vào rồi mở word lên xem thử có copy paste sửa xóa được không. nếu không làm theo hướng dẫn bên dưới

Hiện nay khi cài Office 2007 ta sẽ dễ dàng kiếm được cách để active office 2007 bằng cách điền key rồi thay đổi file mmo. Tuy nhiên trong 1 số trường hợp như Master Minh tui kiếm dc key nhưng lại là key trial xài 1 thời gian bộ office sẽ tự khóa mình lại không cho thao tác bất cứ việc gì và báo :"This modification is not allowed because the selection is locked "
    Sau khi search 1 loạt các trang của việt nam hầu hết đã bó tay và kiu cài lại, 1 số còn nói mua liscense , Master Minh tui tiếp tục tìm tới các trang nước ngoài và đã bẻ thành công . Sau đây là trình bày ngắn gọn.
    Các bạn vào Start>>>Run>>>Regedit
    Sau đó chọn đến thẻ
    HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Office\12.0\ Registration
    Trong mục Registration các bạn tìm đến dòng
    91120000-0014-0000-0000-0000000FF1CE
    như hình sau

Ở đây số 14 có thể thay đổi tùy theo máy
    tiếp đến các bạn nhìn qua bảng bên phải và tìm tới mục Product ID và DigitalProductID delete 2 mục này đi.
    Tới đây đã cơ bản hoàn thành việc bẻ khóa nhưng khi các bạn vào nó sẽ báo thông báo nhập productkey rất khó chịu mặc dù khi tắt đi các bạn vẫn xài dc bình thường. Do đó các bạn cần làm 1 bước nữa để bỏ hộp thoại báo nhập product key.

Các bạn vào: C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\OFFICE12\Office Setup Controller\Proof.en\
    hoặc copy dòng trên vào trình duyệt của bạn. Các bạn sẽ thấy 1 file là proof.xml, mở bằng notepad, tìm tới dòng

</Feature> <Feature Id=”SetupXmlFiles” Cost=”1248″>
    <OptionRef Id=”AlwaysInstalled”/>
    </Feature>
    Đổi AlwaysInstalled thành NeverInstalled sau đó lưu lại, Vậy là xong
    Quick reply to this message Trả lời       

2. 9 thành viên đã cảm ơn Lê Minh:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Reply: Lỗi this modification is not allowed because the selection is locked office 2007

Chân thành cảm ơn!!!
    Phụ nữ dường như họ có phép thuật. Họ bị ướt khi không dính nước, chảy máu khi không bị vết thương và làm những vật không xương trở lên cương cứng.

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Reply: Lỗi this modification is not allowed because the selection is locked office 2007

Bạn @Hòa Bình ơi. sao bây giờ cái word của mình nó lại bị khóa. mình remove để cài lại cũng không đc. hic. giúp mình với

Ðến Từ
    Huyện Hòa Bình

Thanks so much!

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Cảm ơn bạn Hòa Bình nhiều lắm, bài viết thật hữu ích, chắc bạn sinh sống ở huyện Hòa Bình bạn nhỉ!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi hoangcpc Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Hòa Bình nhiều lắm, bài viết thật hữu ích, chắc bạn sinh sống ở huyện Hòa Bình bạn nhỉ!
    Mình quê ở huyện Hòa Bình, nhưng giờ sống ở SG . Bạn cũng ở HÒa BÌnh à

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

tks bạn rất nhiều hjhj

Ðến Từ
    Hà Nội

Đc 5 ngày thì nó lại trở về lỗi cũ.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Mixer_C6 Xem bài viết
    Đc 5 ngày thì nó lại trở về lỗi cũ.
    Nếu vẫn không được thì bạn xem bài viết này nhé:
    Crack Office 2007 professional & enterprise

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

[QUOTE=Hoà Bình;100955]Mình quê ở huyện Hòa Bình, nhưng giờ sống ở SG . Bạn cũng ở HÒa BÌnh à[/QUOTE

mình làm như chỉ dẫn của bạn nhưng vẫn không dc

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Mình phải đăng nhập để cảm ơn bác thớt đấy, cảm ơn bác lắm lắm

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Nếu bác nào làm vậy mà vẫn bị thì dùng cách 2 này nhé:
    down phần mềm chuyên gỡ bỏ office này về:
    Các bác search google giúp mình tên chương trình là: MicrosoftFixit50450.msi
    Do mình chưa đủ bài để post link!
    Sau đó chạy gỡ bỏ và cài lại Office như bình thường.
    Mình đã thử và ok!
    Vì vấn đề ở đây là việc gỡ bỏ không triệt để nên việc cài lại vẫn sẽ bị lỗi.
    Vì vậy ta phải dùng chương trình gỡ bỏ office này.
    Chúc các bác thành công!

Trang 1/2 12 cuối

Nhãn