kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Chép đĩa Data bị vấp đĩa !?

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Chép đĩa Data bị vấp đĩa !?

Cho em hỏi em sử dụng chương trình nero 8 để ghi đĩa data mấy video định dạng mpeg mà sao lúc burn xong bỏ lại vào đầu đĩa thì có mấy video bị vấp đĩa kịch liệt luôn ko coi đc gì hết :yy132:còn có mấy video lại không đọc đc nữa chứ:yy132:có ai biết cách khắc phục mà không phải thay đầu đĩa thì chỉ em với (hiện tại em mới thay cái đầu đĩa samsung nên hết sạch tiền rồi)
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Chép đĩa Data bị vấp đĩa !?

Bạn không nói rõ là ghi đĩa CD hay DVD. Nhưng nếu ghi video thì phải chọn ghi DVD video hay VCD video chứ không phải chọn data
    Với đĩa CD thì định dạng chắc chắn phải là mpg, nếu file gốc là định dạng khác thì phải convert trước khi dùng nero.
    Có thể dùng phần mềm convert này
    http://vforum.vn/diendan/showthread....-moi-nhat-2013
    Còn DVD thì sao cũng được, nó tự convert trong nero.
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

3. Đã cảm ơn quanltv:

chắc bác chọn chế độ ghi nhanh hả gì đó thường ghi nhanh lâu lâu bị lỗi

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

to: quanltv
    mình ghi đĩa DVD đó, thật tình thì mình cũng đã thử chọn ghi DVD video rồi đó chứ nhưng mình đâu thấy nó giống như bạn nói là tự convert đâu mà phải chuyển qua định dạng bup,vob,ifo thì nó mới nhận file, mà khổ nỗi khi mình đã chuyển qua định dạng theo nó yêu cầu thì nó lại hiện lỗi gì đó không ghi được

Khi burn DVD video tốt nhất nên chọn tốc độ 2X hay 4X vì disc mua trên thị trường, trả lời cái nào cũng được thì toàn disc cùi bắp, ghi tốc độ cao 10 cái may ra sài đc 4-5