Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 13

Cách học tiếng anh hiệu quả

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Cách học tiếng anh hiệu quả

Bộ Effortless English gồm 6 đĩa DVD:

Origional Effortless English: Dành cho những người mới bắt đầu học tiếng anh, chia làm 4 cấp độ (level).
    •Learn Real English: Bộ này gồm những đoạn hội thoại, giao tiếp về 1 số chủ đề trong cuộc sống thường ngày.
    •Flow English : những mẩu chuyện ngắn, có nhiều thành ngữ và cụm từ thông dụng.
    •Business Effortless English: các bài học về thành công và làm giàu.
    •Power English Now: Gồm những bài học cung cấp nhiều kỹ năng, phương pháp tạo động lực để thành công, hạnh phúc trong cuộc sống.
    •Global Vip member leadership Program: Gồm những Video bổ sung thêm cho bạn những kỹ năng khi học, vận dụng ngôn ngữ cơ thể, duy trì cảm xúc, tư thế, và giải thích cơ chế chung của con người.
    Trong mỗi bộ tài liệu, bao gồm nhiều bài học. Mỗi bài học gồm 4 phần cơ bản sau đây:
    •Audio article: nội dung bài học.
    •Vocabulary lesson: giải thích nghĩa của các từ mới và khó trong bài học.
    •Mini Story ( MS): kể một câu chuyện funny và thú vị dùng các từ mới trong bài học để ghi nhớ sâu hơn các từ mới. Thầy sẽ hỏi và trả lời. Nhiệm vụ của người học là nghe và trả lời nhanh nhất có thể. Đây là phần quan trọng nhất và cần được lặp đi lặp lại.
    •Point of View ( PV): kể lại MS ở các thì khác nhau. Bằng cách nghe, người học sẽ biết cách sử dùng các thì ngữ pháp một cách tự động.
    •Commentary: bàn luận về một vài vấn đề trong bài học. Đây là phần ít quan trọng nhất, giúp bạn có thêm kiến thức và từ vựng. Vì vậy, chỉ cần thư giãn và nghe 1 vài lần.
    Tất cả các phần đều có bản text kèm theo, để sử dụng trong trường hợp bạn không nghe được hết những gì thầy nói.
    Quan trọng nhất là tập trung vào phần MS và PV.
    (Tham khảo từ 24hmedia.net )
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Cách học tiếng anh hiệu quả

hay qua, cam on da chia se nhe

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

bạn cho mình trang web của trung tâm đi, minhf muốn vào xem thử, chứ mình học xa cũng ngán quá
    Bên mình chuyên cung cấp các loại pc - notebook của các hãng như Lenovo , Dell , Hp , Acer , Asus , Toshiba , Sony Vaio ,.... với các model được cập nhật liên tục!

Ðến Từ
    Hà Nội

bạn ở trung tâm nào vậy? nếu luyện thi Ielts cho người mới bắt đầu, thì bao lâu có thể đc 5.5 hả bạn? hix. cảm ơn bạn đã qtam nhé.

Ðến Từ
    Quảng Trị

Cách học là do cả người học lẫn người dạy. Mình nghĩ nếu giáo viên dạy có phương pháp hay, khả năng truyền đạt tốt thì mới dễ dàng giúp cho học viên tiến bộ được.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Mình cũng học tiếng Anh theo phương pháp effortless, kèm đọc báo, xem phim, đọc sách. Đây là phương pháp học mình thấy rất hiệu quả mà lại đỡ tốn kém. Học từ từ và thấm sâu chứ không phải học nhanh và nhanh quên. Hiện tại mình đang thực hiện các video kể chuyện có lời đính kèm để chia sẻ cho mọi người cùng học anh văn qua các tác phẩm văn học nổi tiếng. Các tác phẩm này được viết lại cả từ vựng và văn phong để phù hợp hơn cho thời điểm hiện tại, trình độ của người học. Mình thấy đây là một cách học rất hay vì mang lại cảm giác vui vẻ, nên hiệu quả học rất cao.
    Bạn có thể vào youtube và search EnjoyEnglish Chanel là trang mình up các video này lên ạ.

Ðến Từ
    Hà Nội

Bác ơi ở trung tâm nào vậy ? mỗi khóa học thì mất bao nhiêu thời gian và bao nhiều tiền vậy

Ðến Từ
    Cần Thơ

Bạn nào muốn tiến bộ nhanh nghe nói thì nên học trong môi trường giáo viên bản ngữ, ngày nào bạn cũng tiếp xúc, nói chuyeẹn, nghe-nói sẽ rất hiệu quả. Nhhưng về nhà cũng phải chăm chỉ luyện tập, rồi phải cố gắng vận dụng từ vựng, tìm hiểu thêm các vấn đề xã hội để làm mới các cuộc nói chuyện, ắt hẳn sẽ hiệu quả rất nhanh đấy. Bản thân mình cũng đang học nên cũng biết những khó khăn nhưng mà như vậy mới có thành công được.

9. Đã cảm ơn thegioidieuky:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

xin cám ơn ad

Ðến Từ
    Đắk Nông

Trích Nguyên văn bởi thegioidieuky Xem bài viết
    Bạn nào muốn tiến bộ nhanh nghe nói thì nên học trong môi trường giáo viên bản ngữ, ngày nào bạn cũng tiếp xúc, nói chuyeẹn, nghe-nói sẽ rất hiệu quả. Nhhưng về nhà cũng phải chăm chỉ luyện tập, rồi phải cố gắng vận dụng từ vựng, tìm hiểu thêm các vấn đề xã hội để làm mới các cuộc nói chuyện, ắt hẳn sẽ hiệu quả rất nhanh đấy. Bản thân mình cũng đang học nên cũng biết những khó khăn nhưng mà như vậy mới có thành công được.
    Đúng là lúc đầu học với môi trường giáo viên toàn nước ngoài em hơi bị ngợp luôn chị ạ. Mà chắc lâu dần như thói quen, như phản xạ nên nói dượd luôn hay sao ấy. Giờ thấy vẫn còn sai nhưng không ngại nói như lúc đầu nữa

Ðến Từ
    Hà Nội

Bộ này có bài tập đi kèm không bác ơi?

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn có full video của cả Bộ Effortless English này ko ạ?

Trang 1/2 12 cuối

Nhãn