kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Không có biểu tượng Wifi trên thanh Taskbar Win 7

Ðến Từ
    Hà Nội

Không có biểu tượng Wifi trên thanh Taskbar Win 7

Không có biểu tượng Wifi trên thanh Taskbar Win 7, mất chế độ wifi, lỗi không hiện biểu tượng wifi laptop, laptop không bắt được wifi, laptop win 7 mất biểu tượng wifi

Laptop của bạn tự nhiên không kết nốt được wifi với biểu hiện là không thấy biểu tượng wifi trên thanh Taskbar, mà thay vào đó chỉ là icon một cái máy tính có dấu gạch đỏ. Những thao tác nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn khắc phục vấn đề này.

Đầu tiên bạn cần kỉểm tra driver cạc wifi đã được cài đặt đúng hay chưa, chưa cài thì wifi sẽ có biểu tượng chấm than. Vào Device Manager (gõ Device Manager vào thanh Start là nhanh nhất)

Nếu chưa có driver thì vào trang web hỗ trợ của hãng để cài nhé.

Thứ 2, vào Network and Sharing Center -> Chọn Change adapter settingsEnable cạc wifi của bạn lên

Chọn Enable wifi nếu biểu tượng của nó bị mờ (đang ở chế độ Disable)

Cuối cùng, bạn hãy kiểm tra đèn báo wifi trên thân laptop đã sáng hay chưa. Nếu chưa sáng có nghĩa là bạn đang tắt nó. Hãy nhấn Fn + F2 (hoặc phím có biểu tượng wifi tuỳ laptop) để bật chức năng wifi lên nhé.

Sau khi hoàn thành tất cả các bước trên, biểu tượng wifi của bạn sẽ xuất hiện trở lại. Ta chỉ cần chọn tên wifi cần kết nối và nhập mật khẩu nếu cần thiết. Chúc các bạn thành công.

Nguồn: Diễn đàn Bạc Liêu
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng
    Quick reply to this message Trả lời       

2. 2 thành viên đã cảm ơn quanltv:

Ðến Từ
    Bắc Kạn

Reply: Không có biểu tượng Wifi trên thanh Taskbar Win 7

Tớ dùng lumia 520 chia sẻ kết nối internet cho lenovo b460 sao không đc

Ðến Từ
    Tiền Giang

Được quá chứ hi

Ðến Từ
    Hà Nội

[IMG][/IMG]

Mình bị như vậy là sao nhỉ, mình dùng win 8. thanks. không có biểu tượng wifi, vào mạng dây như bình thường.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Lỗi này sửa sao bác

Khi dùng mạng dây

Windows mobility center ko thấy Wireless

Em đã cài Driver wireless nhiều lần mà không được. (Thời gian đầu mở máy lúc có wifi lúc ko, bây giờ thì mất hẳn). Mong bác chỉ giúp.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi DaTran Xem bài viết
    Lỗi này sửa sao bác
    Khi dùng mạng dây

Em đã cài Driver wireless nhiều lần mà không được. (Thời gian đầu mở máy lúc có wifi lúc ko, bây giờ thì mất hẳn). Mong bác chỉ giúp.
    Bạn cài mới lại win xem windows có nhận thấy phần cứng (card wifi) nếu như ko thấy ====> thẳng tiến đến tiệm kiểm tra lại card wifi của máy bạn , bởi vì win ko nhận thấy phần cứng

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi DaTran Xem bài viết
    Lỗi này sửa sao bác

Khi dùng mạng dây

wiless bạn có nhận đâu mà cài. cái này bạn nên chịu khó cài windows lại ( vì có số trường hợp lỗi win virus...) sao đó bạn vào manager xem lại em nó hiện chưa, nếu nhận thì xin chúc mừng, Hết bệnh rồi , ko nhận, tiến hành tháo nắp lấy card wiless lap ra ( thường gần chỗ ổ cứng) vệ sinh chân cắm sao đó đó cắm lại xem , không được nữa thì chia buồn, máy bạn hư wiless ----------> thay thôi
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Nhãn