Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 22

Chia sẻ giao lưu độ case máy tính

Ðến Từ
    Kiên Giang

Chia sẻ giao lưu độ case máy tính

Hôm nay mình lập cái topic này nhằm chia sẻ , giao lưu và học hỏi thêm với AE có cùng chung niềm đam mê phần cứng PC và đặc biệt là mod case PC

Cái này làm lâu rồi nhưng bây giờ post lên chia sẻ cùng ae. nếu có sai sót mong ae góp ý hoặc bỏ qua hay chém nhẹ tay nhé. TKS

Nguyên vật liệu gồm mica đài loan 8 li, nhôm tấm dày 2 li, alu dày 2 li

Cưa cắt, khoan đục, đẽo dũa, uốn gập, các kiểu....
    Do quá trình làm có 1 số công đoạn mình không chụp ảnh đc mong các bạn thông cảm

Cưa mica làm cái chân chống ở giữa

Sau đó mài dũa, chà nhám và đem đánh bóng

Cắt mica và kẹp luôn tấm alu mục đích cho nó đều từ trên xuống dưới giữa mica và alu

Cắt nhôm sau đó dùng kẹp để uốn làm khung bắt nguồn, hdd và các đồ chơi cho tản nhiệt nước

Cuối cùng thì các phần cơ bản cũng làm xong. Ráp lại xem nào. Nhìn cũng ko đến nỗi tệ. hihi

Đem linh kiện ra gắn thử xem sao

Gắn block cho VGA

Vì là tín đồ game và phim HD nên con sound ôm bô ko đủ đáp ứng nên ship con sound Creative Blaster XZ về luôn

Cái block CPU bằng đồng hay bị oxy hóa nên tháo nó ra đem xuống đứa bạn mạ platin cho em nó. Mạ xong nhìn nó sáng bóng luôn.....

Nhìn cái bơm D5 ko đẹp lắm nên mình phải thay bộ áo Bitspower cho em nó và bọc lại dây lưới cho đẹp

Do chơi ống cứng và muốn tạo nét độc đáo, nên mình đem ống đi uốn. Như vậy sẽ tiết kiệm đc kha khá fitting 45 và 90 độ...

Uốn xong lấy dụng cụ đo đạc chính xác sao đó lấy cưa lọng cắt

Sẵn tiện tay mình cạy con 3770k ra luôn để trét kem xin cho em nó

Xong công đoạn trên thì ráp vào thử xem

Sau đó châm nước vào. mình tính chơi nước màu xanh cho cùng tông với main nhưng gấu thích màu đỏ nên mình chiều theo gấu luôn. cuối cùng thì dư chai màu xanh. hic đem cất vào tủ luôn

Sau khi đã chạy thử xem nước có bị rò rỉ hay ko. Cuối cùng thì lên đèn nào

Xem tiếp bên dưới
    Lính mới chưa biết gì
    Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn vandatkg:

Ðến Từ
    Kiên Giang

Reply: Chia sẻ giao lưu độ case máy tính

Sau 1 thời gian sử dụng mình thấy cái main ko hợp với màu nước nên thay main Asus ROG.
    asus Z87 maximus VI hero và thay luôn kit ram corsair dominator Platium bằng corsair dominator GT cho cùng tông luôn.....

Nhưng nhìn kỹ lại thì thấy nó giống cái kiểu cũ. Sau đó mình quyết định thay con main khác là Asus Z87 maximus VI Formula

Tiến hành lắp ráp nào. có 1 số chỗ phải làm lại đường nước nên nhìn nó khác hẳn ra

Phải đôỉ áo cho cái pump D5 thêm 1 lần nưã cho tuyệt với main dòng rog của asus

Vì lên đời main nên đổi cpu 4770k luôn và tiếp tục cạy em nó ra trét kem xịn vào.

Đây là loại kem mình trét vào, cái này kiếm ở vn hơi bị khó

bắt đầu delid cpu, chơi luôn 2 con, 1 con chưa gắn vào xài nữa. hic hic

Vệ sinh sạch sẽ lớp kem cũ để chuẩn bị trét kem mới

Sẵn tiện tay mình làm luôn cho VGA

Ráp thử vào main mới nào.........Lần này chơi thêm block ram luôn cho nó đủ bộ. hihi

Châm chai nước Mayhem red vào nào

test thử IBT 10 vòng ở tốc độ 4.5ghz xem sao

Khi làm xong cái này thì ngay dịp Nvidia tổ chức ngày hội Nvidia Day 2014. thế là em nó có mặt trong cuộc thi đó

PS: show 1 tấm ngay ngày thi nè ae

http: //vietbao.vn/Cong-nghe/Do-thung-may-va-ep-xung-tai-NVIDIA-Day-2014/55621557/217/

Không post đc đường link mod nào ghé ngang qua sưả lại giúp em nhé. Tks Mod, ko phải link spam hay quảng cáo đâu...

Ðến Từ
    Kiên Giang

Nhưng cuối cùng thì dòng main dùng chipset intel Z97 xuất hiện thì mình thấy kết em nó rồi. Sau đó rước 1 em trùm cuối Z97 của gigabyte về

Ku nhóc nhà mình nó đòi khui hộp.

Phải nói là phụ kiện bên trong quá trời nhiều luôn, nào là cáp cf, Sli 3 way, 4 way,.... Cáp Sata 3 bọc lưới từng sợi nhìn đẹp dã man con ngan,....

Sẵn giá VGA Ati đang giảm nên quất 2 con gigabyte 290X về chạy Crossfire với con main này xem sao

gắn vào thử nào,

2 cái vga này dài và nặng ghê thật

Phải đổi con nguồn cooler master 800W gold lấy con seasonic 860i platium này kéo 2 con 290X cho nó khỏe

Tiếp tục Lôi dụng cụ mod dây nguồn ra mod lại dây 24pin for mainboard, 8 pin cpu, 8 pin vga và bọc lại lưới cho đẹp và mod thêm màu trắng cho khác với cái dây trước nào. Công việc này phải tỉ mỉ và kiên nhẫn.

trong khi đang chờ ship về 2 cái block cho 2 con vga 290x, mình Gắn vào chạy thử thôi.

Quá bất ngờ về VGA Ati này. 2 con này chạy furmark ở độ phân giải 2560*1440 thì khoảng 5 phút nó nhảy lên 100*C luôn và máy tắt cái bụp. nản luôn nên phải tống cổ 2 cái của nợ này đi luôn, mặc dù mới mua đc vaì ngày...Tiếc vãi.... hic hic

Sau thời gian chờ đợi thì Nvidia lại tung ra VGA với dòng chip Maxwell mới với hiệu năng xử lý cao là GTX 970 và GTX 980. Sau cùng điều gì đến cũng sẽ đến và mình rước em nó về khi em nó vừa ra mắt.

Đang chuẩn bị làm 1 cái project mới với vài món này có gì mình sẽ up tiếp nhé

update.................................
    3Dmark

Hôm nào rảnh rỗi mình sẽ thử vài game trên con vga GTX 980 và cái keyboard corsair K70 RGB mới lượm được xem

vài hình ảnh về em nó

Khui hộp. lại thằng nhóc nhà mình nó đòi khui, thôi kệ lớn nhường bé vậy...

Video clip

<font color="#ff00ff">

Còn tiếp AE chờ mình hoàn thành sẽ post tiếp nhé

5. Đã cảm ơn vandatkg:

Ðến Từ
    Kiên Giang

update.....................

Ðến Từ
    Sóc Trăng

Đẹp bác à ! Nhưng chắc thốn tiền bác có bài độ case nào dễ đẹp gọn và ít tiêu tốn không bác

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Vừa đẹp vừa sáng tạo. phục bác nhất là con cpu core i7K mà bác dám cại nó ra, góp ý bác 1 chúc là bác làm cái khung kính nữa để tránh có sinh vật nhỏ có thể chuôi vào. có thể làm thế sẽ hơn nóng nhưng bác có thể chế thêm cái quạt.
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

đẹp quá @@ à mà không em này đẹp quá (đùa thôi bác

Ðến Từ
    Kiên Giang

Trích Nguyên văn bởi kulockuloc Xem bài viết
    Đẹp bác à ! Nhưng chắc thốn tiền bác có bài độ case nào dễ đẹp gọn và ít tiêu tốn không bác
    nếu độ case mà tốn ít thì ko đẹp. nếu sử dụng alu thì cũng đc nhưng nó ko chắc chắn,
    Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Vừa đẹp vừa sáng tạo. phục bác nhất là con cpu core i7K mà bác dám cại nó ra, góp ý bác 1 chúc là bác làm cái khung kính nữa để tránh có sinh vật nhỏ có thể chuôi vào. có thể làm thế sẽ hơn nóng nhưng bác có thể chế thêm cái quạt.
    Lúc đầu cạy con 3770k cũng hơi run tay nhưng quen tay rồi thì cạy mấy con sau này ok hết. mình đã làm cái nắp che ở trên rồi nhưng nhìn ko đẹp nên bỏ luôn với lại để trần như này mình xài thấy đâu có côn trùng nào bò và cả. chắc do phòng hơi kín...
    đẹp quá @@ à mà không em này đẹp quá (đùa thôi bác
    hehe còn nhiều nữa nhưng ông Phạm Hồng Phước ém rồi

11. Đã cảm ơn vandatkg:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

đẹp và chất
    Kinh doanh - theo định nghĩa của kinh tế học Hoa Kỳ - là phục vụ, giải quyết vấn đề cho người khác (và thu tiền từ việc đó)

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Đây là chủ đề case, chứ không phải chuyên đề về mainboa
    Rảnh quá nha @latruongthinh. Tôi thích cái main này. chứ case hay không case có liên quan gì. bác là chủ thớt hả

14. Đã cảm ơn pklevanlan:

hongco 

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

bác thấy cái toppic này tên gì ko , là " Chia sẻ giao lưu độ case máy tính"
    vậy bác đưa cái main vào trong này làm gì
    có liên quan gì đến chủ đề hong
    Sao bác không hỏi chủ thớt tại sao post hình main này lên. mà tôi thích cái main này thì tôi comment . chủ thớt không ý kiến. bác là gì sao ý kiến

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

sặc nhầm, sory bác tính đâu cái chủ đề case của mềnh

Trang 1/2 12 cuối