Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 13

Cần cao nhân chỉ bệnh Laptop hiển thị "màn hình chết chóc" màu xanh

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Cool Cần cao nhân chỉ bệnh Laptop hiển thị "màn hình chết chóc" màu xanh

Tình hình là tôi đang sữ dụng lactop gate way core 2. Lactop chỉ lướt web thôi đọc tin tức và xem phim thôi. Sao hôm nay, tự nhiên đang đọc báo thì màn hình bị đơ cứng, không tài nào rê chuột được (con chuột biến thành 1 ô vuông có hình chấm chấm bao ngoài). Lát sau thì bị hiển thị màn hình màu xanh (màn hình chết chóc) rồi tắt màn hình đen thui nhưng nguồn vẫn chạy, bấm caps lock vẫn sáng. Tôi tắt máy bằng nút điều khiển sau đó bấm lại thì nguồn vẫn chạy, nhưng màn hình không lên được. Tôi lặp lại cũng không lên.

Tôi đợi đến 3-4 h sau bấm lại thì lactop lại chạy vào win7 được nhưng khi vào được chừng 5-7 phút thì hiển thị màn hình màu xanh, rồi tắt luôn. Nhưng nguồn vẫn sáng, tôi tắt nút nguồn và khởi động lại vẫn chạy nguồn điện nhưng ko lên màn hình. Lúc màn hình xanh, tôi thấy dòng cuối cùng có xuất hiện dòng chữ:Dump System main...100% là tắt ngúm.

Tôi đợi đến 3-4h tiếp theo, khỏi động lại lactop thì vào lại win7, tôi nhấn F2 vào được chế độ safe mode, lần này lâu hơn không hiển thị màu xanh nhưng có thông báo có sutdown hay ko? tôi reset thì ko lên màn hình nữa.

Có pro nào biết căn bệnh này ko? xin cảm ơn!

Hình minh họa
    Ta chẳng nợ gì nhau....cho tình ta bay cao
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Cần cao nhân chỉ bệnh Laptop hiển thị "màn hình chết chóc" màu xanh

Đầu tiên bạn cần cài lại windows trước. Hình minh họa thì không khẳng định được bệnh gì đâu bạn. hãy chup màn hình xanh của cái lap của bạn hôm rài cũng bị vài trường hợp này, nguyên nhân chủ yếu do Virus
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    Hà Nội

Cái này do 2 phần mềm virus hoặc 2 phần mềm nào tương tự nhau xung khắc đấy. Bạn tìm xem có cài 2 phần mềm virus nào ko nhé, có thể chưa gỡ xong phần mềm này lại cài phần mềm khác đấy.

Ðến Từ
    Cà Mau

cũng có thể do ỗ cứng bị bad nhá bạn. Lúc trước máy mình cũng bị như bạn nói z

Ðến Từ
    Hà Nội

nếu mà hay bị lỗi này thì đem đi bác sĩ thôi, dễ bị ram hoặc ổ cứng lắm. nếu không thì cứ dùng tạm không vấn đề gì

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Đầu tiên bạn cần cài lại windows trước. Hình minh họa thì không khẳng định được bệnh gì đâu bạn. hãy chup màn hình xanh của cái lap của bạn hôm rài cũng bị vài trường hợp này, nguyên nhân chủ yếu do Virus
    đúng rùi bạn ơi, mình chỉ dùng 1 phần mềm diệt virut duy nhất là avira virut free. Mà thấy ổn. Hôm nay khởi động lại thì vẫn vào win được ở chế độ safe mode bình thường nhưng com vẫn đòi sutdown. Nhấn cencal thì để 4h vẫn ko bị gì cả. Chế độ safe mode vẫn chạy bình thường.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

xóa các phần mềm gần đây mà bạn cài , hoặc dùng system restore nếu bạn có có điểm checkpoint , và đơn giản nhất thế giới là cài lại win

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi hoangkycomputer Xem bài viết
    xóa các phần mềm gần đây mà bạn cài , hoặc dùng system restore nếu bạn có có điểm checkpoint , và đơn giản nhất thế giới là cài lại win
    cám ơn bạn hoangkycomputer. Mình vào win mà thấy có hiện tượng màn hình kẻ ngang có màu chấm chấm dọc đường kẻ. Một lúc sau hiện màn hình màu xanh cuối dòng có hiện chữ:
    Dump Physical Memory to disk 100% rồi tắt ngúm.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi hoccachhoc Xem bài viết
    cám ơn bạn hoangkycomputer. Mình vào win mà thấy có hiện tượng màn hình kẻ ngang có màu chấm chấm dọc đường kẻ. Một lúc sau hiện màn hình màu xanh cuối dòng có hiện chữ:
    Dump Physical Memory 100% rồi tắt ngúm.
    không còn nghi ngờ gì nữa 99.9% ram

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi hoccachhoc Xem bài viết
    Dump Physical Memory to disk 100% rồi tắt ngúm.
    chắc bị hư ram rồi.thử vệ sinh sạch sẽ khe chân ram sau đó cắm lại xem sao
    Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Chuẩn rồi bạn vệ sinh lại ram hoặc mượn ram của người khác gắn vô xem ?

Ðến Từ
    Sóc Trăng

80% Ram Bị Teng Hoặc Bụi R bạn ! Vệ Sinh Ram là ổn nhất ...! Và có 1 cách mẹo của Sư phụ mình chỉ để cứu Ram khi nó Sắp Die ( tức là sau khi chùi tất cả Ram và Khe Ram , Gắn vào Được nhưng được vài phút hay reset lần này lên lần sau không lên ) cách Cứu được 70% Ram có thể Sống thọ thêm 1 tí thì Bác Nên ra mua Xăng thơm ... Xịt vào Khăn R chùi nhẹ chỗ tiếp xúc Ram...! và Hãy thử Cảm giác...! Đây Chỉ là ý mình thôi tại mình Cũng hay cứu vài cai Ram bị như vậy... Còn nhìu Kỹ thuật viên khác dùng cách nào khác thì mình k biết...! chúc bạn thành công

Trang 1/2 12 cuối