Trang 2/2 Đầu 12
kết quả từ 13 tới 19 trên 19

Hướng dẫn cách khởi động USB/CD/DVD boot tất cả các loại main

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Hướng dẫn cách khởi động USB/CD/DVD boot tất cả các loại main

Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

2. Đã cảm ơn 0406:

Ðến Từ
    Nghệ An

Đang cần bài viết rất hữu ích

Ðến Từ
    Hà Nội

Thớt ơi, sau khi restart máy, mình có vào chọn USB, nhưng chạy một lúc thì nó trở về menu chọn, và cái bàn phím của mình đơ luôn, không chọn được nữa. Mình lại phải restart vào thẳng win. (Mình làm theo hướng dẫn rồi, cắm usb chứa win vào mới restart máy)
    Cái bàn phím của mình là bàn phím Usb, không biết có ảnh hưởng gì không? Bạn trả lời sớm giúp mình nhé, cảm ơn thớt

5. Đã cảm ơn waruhwang:

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi waruhwang Xem bài viết
    Thớt ơi, sau khi restart máy, mình có vào chọn USB, nhưng chạy một lúc thì nó trở về menu chọn, và cái bàn phím của mình đơ luôn, không chọn được nữa. Mình lại phải restart vào thẳng win. (Mình làm theo hướng dẫn rồi, cắm usb chứa win vào mới restart máy)
    Cái bàn phím của mình là bàn phím Usb, không biết có ảnh hưởng gì không? Bạn trả lời sớm giúp mình nhé, cảm ơn thớt
    ko ảnh hưởng gì đâu bạn nhé, mình test 3 máy đều ngon lành lắm bạn ạ. chắc usb bạn làm bị mất khả năng boot rồi,hãy thử tạo usb cài win cho chắc ăn nhé,

Ðến Từ
    Đắk Lắk

Vậy bây giờ em đem cái usb đã làm thành công đó đi cắm 1 cái máy khác nó không lên được như vậy phải không AD. AD có cách nào làm cho cái USB đó cắm máy nào cũng được không nếu được như vậy có thể khắc phục được nhiều máy không các phím tắt để vào BIOS hay BOOT mà chỉ cần 1 cái USB

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi kuhbbhuk03 Xem bài viết
    Vậy bây giờ em đem cái usb đã làm thành công đó đi cắm 1 cái máy khác nó không lên được như vậy phải không AD. AD có cách nào làm cho cái USB đó cắm máy nào cũng được không nếu được như vậy có thể khắc phục được nhiều máy không các phím tắt để vào BIOS hay BOOT mà chỉ cần 1 cái USB
    tùy loại máy có nhiều phím tắt vào bios khác nhau, thông thường những phím tắt vào bios là del, f1 hoặc nhấn phím 12 để có tùy chọn vào boot bằng usb hoặc đĩa nhé.
    ------
    vào bios bạn hãy thiết lập khởi động ưu tiên cho usb lên đầu tiên là được

Ðến Từ
    Hà Nội

có vẻ rắc rối, em cũng hay tự cài win nhưng cài nhiều laptop boot hơi rắc rối nên toàn phải xem trên google

Trang 2/2 Đầu 12

Nhãn