Trang 1/5 123 ... cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 52

Có nên chọn ngành học theo trắc nghiệm MBTI ko nhỉ

homeland4's Avatar
    homeland4 đang off Banned Thành viên thân thiết
    Level: 6
    Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Có nên chọn ngành học theo trắc nghiệm MBTI ko nhỉ

Em cũng mới biết đến trắc nghiệm MBTI thôi các bác, trước đó thì có làm các trắc nghiệm phổ biến như IQ, EQ. Nhưng nghe mọi người khuyên là nên chọn ngành nghề theo học phù hợp với MBTI, sau khi trắc nghiệm thì em thuộc vào nhóm ESTP (Người năng động) , nhóm này phù hợp làm Cảnh sát, Kỹ sư, Du lịch, Doanh nhân. Nhưng bản thân thì lại thích học Quảng trị mạng hơn vì có đam mê về CNTT. Bây giờ thì đã biết điểm thi tốt nghiệp rồi, đủ điểm đậu, trường thì em cũng đã chọn được nhưng về ngành thì vẫn còn đắn đo chưa quyết được mấy bác giúp em gấp khoảng giữa tháng 8 là hết hạn nộp hồ sơ rồi đó. Thanks all
    Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn homeland4:

Ðến Từ
    Đà Nẵng

Reply: Có nên chọn ngành học theo trắc nghiệm MBTI ko nhỉ

nên vậy bác ơi

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

CNTT mới đọc báo thấy lương tháng 19 củ kìa, không biết có hư cấu không nữa .Ngành này trong tương lai theo mình là sẽ hot đó nhé nhất là mảng di động bây giờ phát triển ghê quá. Trắc nghiệm MBTI này mình cũng làm rồi nè rất đúng luôn đấy những nghề mình thích điểu hiện ra trong kết quả

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

thớt thi được mấy điểm nhỉ ,mình cũng vừa mới thi xong nè check kết quả chắc cũng dư điểm đậu rồi còn trường mình nộp đơn vào không biết có trúng tuyển không nữa,đợi kết quả sau cùng thôi .Mình không có định hướng rõ ràng nên chọn quản trị khách sạn rồi, không lo sẽ chọn sai ngành mà chỉ lo học không tốt thôi

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

khoảng 2 tuần nữa là có kết quả thi và điểm chuẩn của các trường rồi mà công nhận mới thi xong người mình nó hình như giảm đi 50% trọng lượng thì phải cứ như đang bay.

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

mình đang học ở ĐH Văn Hiến đây, nếu học lực ở mức trung bình đến khá thì vào đây là hợp lý ,đãi ngộ sinh viên tốt cũng như phòng học full máy lạnh hết nên không lo mùa khô cũng như mùa mưa

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

đúng là học tài thi phần mà ,đọc thấy nhiều người trường hợp bị đình chỉ thi thương tâm quá luôn .Mình tưởng mọi người đã chọn ngành khi thi hết rồi chứ nhỉ, ai ngờ đến giờ vẫn còn nhiều người vẫn chưa quyết định được

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

vẫn còn sớm đối với em bác nhé, tháng 8 mới bắt đầu mùa #tuyểnsinh vì khi đó các trường có điểm chuẩn hết rồi đến lúc đó mới nộp hồ sơ vào chứ, còn thi phát đậu ngay thì em thấy chỉ chiếm một phần nào đó thôi vì hs sinh lúc nào cũng ít hơn mà

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi milk Xem bài viết
    mình đang học ở ĐH Văn Hiến đây, nếu học lực ở mức trung bình đến khá thì vào đây là hợp lý ,đãi ngộ sinh viên tốt cũng như phòng học full máy lạnh hết nên không lo mùa khô cũng như mùa mưa
    vậy ra trường có việc làm ngay không bác ? mức học phí trung bình thế nào

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Trích Nguyên văn bởi mugo Xem bài viết
    đúng là học tài thi phần mà ,đọc thấy nhiều người trường hợp bị đình chỉ thi thương tâm quá luôn .Mình tưởng mọi người đã chọn ngành khi thi hết rồi chứ nhỉ, ai ngờ đến giờ vẫn còn nhiều người vẫn chưa quyết định được
    nhiều người học sai ngành và chuyển đổi ngành trong lúc học luôn đó chứ và sau khi ra trường thì mới biết mình lại tiếp tục chọn sai, nói chung 4 năm đại học mình nghĩ rèn luyện kỹ năng mềm và kiến thức chuyên môn cơ bản thôi à, ra ngoài học hỏi kinh nghiệm mới là đáng giá

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

vấn đề sai ngành bây giờ là bình thường rồi nhé các bác nên không nên quan trọng nó lên vì các ngành CNTT,Kinh tế hay Xã hội học mình nghĩ điều có những kiến thức tương đồng nhau hết chỉ khác nhau về kiến thức chuyên ngành ở 2 năm cuối

homeland4's Avatar
    homeland4 đang off Banned Thành viên thân thiết
    Level: 6
    Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi miruki Xem bài viết
    vấn đề sai ngành bây giờ là bình thường rồi nhé các bác nên không nên quan trọng nó lên vì các ngành CNTT,Kinh tế hay Xã hội học mình nghĩ điều có những kiến thức tương đồng nhau hết chỉ khác nhau về kiến thức chuyên ngành ở 2 năm cuối
    không đúng đam mê hay cái khiếu bẩm sinh của bản thân thì khó học tốt lắm bác, người anh bạn mình vì chọn sai ngành nên học nợ rất nhiều tín chỉ cuối cùng cũng phải bỏ 4 năm đại học mà qua học nghề tốn biết bao nhiêu tiền công cốc đó

Trang 1/5 123 ... cuối