kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Sửa lỗi không phát được wifi Win 7 8 10: The hosted network couldn't be started

Ðến Từ
    Hà Nội

Hướng dẫn cách sửa lỗi không phát được wifi win 7 8 10: The hosted network couldn't be started

Hiện tại có rất nhiều phần mềm phát wifi khác nhau từ có phí tới miễn phí hoặc miễn phí nhưng giới hạn thời gian như Connectify không được thuận tiện. Thay vì thế bạn có thể phát wifi đơn giản bằng vài dòng lệnh CMD với chức năng có sẵn trên windows.

Tuy nhiên trong quá trình phát wifi bị sẽ gặp phải lỗi không phát được wifi ở bước thứ 2 và thông báo như sau
    C:\Windows\system32>netsh wlan start hostednetwork
    The hosted network couldn't be started.
    The group or resource is not in the correct state to perform the requested operation.

Thì các bạn có thể khắc phục bằng cách đơn giản dưới đây, trước tiên click chuột phải vào My Computer(Hoặc This PC với windows 8 8.1 10) chọn Manage

Chọn Device Manager --> Network adapters --> Xem phần nào có biểu tượng dấu than màu vàng hoặc disable thì chọn như ở phía dưới đây là Microsoft Hosted Network Vitural Adapter.

Click chuột phải và chọn Enable

Và bây giờ bạn thử lại với lệnh:
    netsh wlan start hostednetwork
    Xem được chưa nhé

Các hướng dẫn phát wifi từ windows 7 8 8.1 10 đều có trên vforum.vn các bạn có thể tìm kiếm và xem hướng dẫn chi tiết cụ thế, nếu bất kỳ lỗi gì hãy gửi câu hỏi cho diễn đàn tại phần Hỏi đáp tin học
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy
    Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn VSupport:

Ðến Từ
    Tiền Giang

Reply: Sửa lỗi không phát được wifi Win 7 8 10: The hosted network couldn't be started

Sao máy em ko có Microsoft Hosted Network Virtual Adapter, bác bro giúp e với. thanks

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Reply: Sửa lỗi không phát được wifi Win 7 8 10: The hosted network couldn't be started

Trích Nguyên văn bởi NewBaby Xem bài viết
    Sao máy em ko có Microsoft Hosted Network Vitual Adapter, bác bro giúp e với. thanks
    Đó là thiếu driver, cài thêm đi nhé bạn!

Ðến Từ
    Tiền Giang

Trích Nguyên văn bởi Sút toàn không trúng Xem bài viết
    Đó là thiếu driver, cài thêm đi nhé bạn!
    Cài sao vậy bác ?

Nhãn