kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Khắc phục lỗi font bị nhòe ở 1 số menu của system ví như devices v.v. trên win 10

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Khắc phục lỗi font bị nhòe ở 1 số menu của system ví như devices v.v. trên win 10

khắc phục font bị nhòe ở 1 số menu của system ví như devices v.v. trên win10

run cmd admin = phím win+X nhấn A
    dán từng lệnh 1 =>

REG ADD "HKCU\Control Panel\Desktop" /v DpiScalingVer /t REG_DWORD /d 0x00001018 /f

REG ADD "HKCU\Control Panel\Desktop" /v LogPixels /t REG_DWORD /d 0x00000078 /f

REG ADD "HKCU\Control Panel\Desktop" /v Win8DpiScaling /t REG_DWORD /d 0x00000001 /f

restart , sẽ khắc phục màn hình bị nhèo ở 1 vài table của system

demo cai anh

Đừng Giúp đỡ người khác = sự thiếu hiểu biết của mình
    Vô tình sẽ gây hại nhiều hơn

Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn buubuu:

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Khắc phục lỗi font bị nhòe ở 1 số menu của system ví như devices v.v. trên win 10

Chưa gặp lỗi này
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy

4. Đã cảm ơn VSupport:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Khắc phục lỗi font bị nhòe ở 1 số menu của system ví như devices v.v. trên win 10

Máy mình thì có , font ở các menu của các table thuộc về sys ví như disk manament rồi devices nó nhòe hơn là control panel .
    Và đã khắc phục xong = 3 lệnh trên

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Tích vào Turn on ClearType là ổn rồi
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

7. Đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Tích vào Turn on ClearType là ổn rồi
    Mình ko phải ko biết cái clear Type , nhưng bạn có mờ font ở win10 ko thì mình ko biết , máy mình bị mờ như đã nói .
    Mình chỉ chia sẻ cái gì mình biết và nó ko thừa mình mới up .
    Font nó bị mờ ở các menu table của system (đây là đặc thù MS muốn người dùng nên biết nó là 1 phần của hệ thống trên win10 nên cố tình làm mờ font)

Ðến Từ
    Hà Nội

chuẩn luôn, đã làm được, thank bro

Ðến Từ
    Hà Nội

máy của em bị lỗi tương tự và đã fix thành công theo cách này.
    tuy nhiên có 1 vấn đề là cứ mỗi khi restart lại thì lại nhòe như ban đầu và phải làm lại theo cách trên.
    các bác giúp em khắc phục với ạ :'(