Trang 2/16 Đầu 123412 ... cuối
kết quả từ 13 tới 24 trên 191

Bí quyết để bạn chủ động nâng cao kỹ năng tiếng Anh của bản thân

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Bí quyết để bạn chủ động nâng cao kỹ năng tiếng Anh của bản thân

Trích Nguyên văn bởi supermin Xem bài viết
    Thiệt tình 12 năm học tiếng Anh ở trường thấy cũng như con số 0, không sử dụng gì được hết cảm thấy mình thật quá lãng phí thời gian. Trong khi bọn nhỏ bây giờ tụi nó nói như gió luôn, còn mình ai hỏi gì bằng tiếng Anh là phải đứng suy nghĩ một hồi. Haizzz
    Vì thời của bọn mình có quan niệm sai lầm là tiếng anh thời phổ thông không quan trọng cho lắm, học chỉ để đối phó qua môn thôi, phải chú trọng vào mấy môn thi ĐH mới là quan trọng nhất, về tiếng anh giao tiếp thì đợi thành sinh viên rồi đi học sao. Rồi đến khi qua luôn cái thời sinh viên mòn đít trên ghế nhà trường mà cái quyết tâm đi học anh văn vẫn chưa thực hiện được. Rồi thời kỳ hội nhập hóa, thương mại hóa thế giới, sinh viên yếu kém về anh ngữ như tụi mình bây giờ mới nước mắt chảy thành dòng, huhu!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Những phương pháp trên mạng cũng chỉ nói chung chung áp dụng cho nhiều người thôi chứ không thật sự hiệu quả đối với riêng bản thân mình đâu bạn. Bạn đã thử qua những phương pháp nào rồi?

3. Đã cảm ơn KenLiar:

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi nhocyaourt Xem bài viết
    Vì thời của bọn mình có quan niệm sai lầm là tiếng anh thời phổ thông không quan trọng cho lắm, học chỉ để đối phó qua môn thôi, phải chú trọng vào mấy môn thi ĐH mới là quan trọng nhất, về tiếng anh giao tiếp thì đợi thành sinh viên rồi đi học sao. Rồi đến khi qua luôn cái thời sinh viên mòn đít trên ghế nhà trường mà cái quyết tâm đi học anh văn vẫn chưa thực hiện được. Rồi thời kỳ hội nhập hóa, thương mại hóa thế giới, sinh viên yếu kém về anh ngữ như tụi mình bây giờ mới nước mắt chảy thành dòng, huhu!
    Bởi vậy, những người ở thời tụi mình đâu có đặt nặng vấn đề học tiếng Anh đâu, nên bây giờ trở thành những người lỗi thời, chỉ hối hận và tự trách mình tại sao lúc trước không chú tâm vào. Rồi sau này ra trường mà tiếng Anh không giỏi, chắc cũng ngồi ở nhà luôn chứ không ai dám nhận. Bây giờ mà đi học có phải đã quá muộn không?

5. Đã cảm ơn supermin:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi kobaohchet Xem bài viết
    ACET có khóa nào luyện nghe tiếng Anh không bạn? Môn Listening trong lớp mình luôn thấp điểm nhất, mình đã dành rất nhiều thời gian nhưng vẫn dậm chân tại chỗ. Mình quê ở tỉnh chưa học ở mấy trung tâm Anh ngữ bao giờ vì nghe nói giá cao quá
    Hầu như khóa nào của ACET cũng đều phát triển hoàn thiện 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết luôn á bạn. Người Việt Nam thường gặp khó khăn trong phát âm vì ít để ý đến hệ thống phiên âm quốc tế IPA là một công cụ hữu hiệu giúp ta đọc đúng tiếng Anh, do đó phát âm sai rất nhiều. Vấn đề của bạn là nằm ở chổ phát âm sai, khiến cho khi nghe thì người ta nói thì bạn không thể phân biệt được âm tiết và không thể nghe được gì. Muốn cải thiện khả năng nghe thì bạn nên tập trung vào cách phát âm cho đúng trước, sau đó tập nghe băng đĩa dần dần ^^

7. Đã cảm ơn nhannguyen0710:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi nhocyaourt Xem bài viết
    Haha, như đã comment ở trên, mình cũng học xong một khóa ở ACET rồi bắt đầu về nhà tự học nè (Học phí hơi cao và nhà không có điều kiện). Ở ACET họ hoàn thiện cho mình 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết luôn. Tùy theo trình độ của lớp mình học mà các kỹ năng sẽ có cấp độ khó khác nhau. Mình thi xếp lớp vào lớp B1 :-). Kỹ năng đọc phân biệt thực tế và lý tưởng, còn về writing task là viết email trinh trọng, phát âm thể hiện thái độ...còn mấy lớp cao hơn thì mình không biết vì chưa có điều kiện học :-)
    Nếu học ở ACET mà đạt hiệu quả như bạn nói thì dù học phí có cao cũng phải ráng thuyết phục bố mẹ cho tiền mình học, chắc mình phải tìm việc làm thêm để dành dụm nữa.

9. Đã cảm ơn kobaohchet:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi KenLiar Xem bài viết
    Khả năng phát âm của bạn thế nào? Vì phát âm ảnh hưởng rất lớn đến việc nghe tốt tiếng Anh đấy bạn à! Khi bạn phát âm đúng & y chang như người bản ngữ, thì khi bạn nghe từ đó tất nhiên sẽ dễ nhận ra hơn.
    Thầy cô trong trường mình cũng bảo như vậy, mình phát âm tàm tạm hà, không tệ cũng ko hay.

11. Đã cảm ơn kobaohchet:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi KenLiar Xem bài viết
    Những phương pháp trên mạng cũng chỉ nói chung chung áp dụng cho nhiều người thôi chứ không thật sự hiệu quả đối với riêng bản thân mình đâu bạn. Bạn đã thử qua những phương pháp nào rồi?
    Đúng rồi bạn ơi.Thời đại CNTT phát triển, chỉ cần search google là chúng ta có thể tìm ra vô số các tips để học anh văn hiệu quả. Trong vô vàn những thông tin chia sẻ ấy, mình đã bị bối rối và nhiễu loan thông tin, không biết đâu là phương pháp học hiệu quả cho bản thân. Mình cũng từng theo học một khóa học online. Nói thật không biết người khác sao chứ bản thân mình không thấy hiệu quả lắm. Phần lớn vì chay lười, thiếu động lực học. Một phần vì thiếu môi trường tiếp xúc thực tế...Kỳ này chắc mình phải theo học các trung tâm anh ngữ thôi. Đang phân vân giữa ACET và BC (mình thì thích BC lắm). Mà mình nghe nói BC mắc hơn cả ACET nữa Nghe con bạn thân nói ACET còn có cả trung tâm tự học ILC gì ấy, có cả một kho tàng tài liệu anh ngữ luôn!

13. Đã cảm ơn Lucifer1993:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi nhannguyen0710 Xem bài viết
    Hầu như khóa nào của ACET cũng đều phát triển hoàn thiện 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết luôn á bạn. Người Việt Nam thường gặp khó khăn trong phát âm vì ít để ý đến hệ thống phiên âm quốc tế IPA là một công cụ hữu hiệu giúp ta đọc đúng tiếng Anh, do đó phát âm sai rất nhiều. Vấn đề của bạn là nằm ở chổ phát âm sai, khiến cho khi nghe thì người ta nói thì bạn không thể phân biệt được âm tiết và không thể nghe được gì. Muốn cải thiện khả năng nghe thì bạn nên tập trung vào cách phát âm cho đúng trước, sau đó tập nghe băng đĩa dần dần ^^
    Mình với vào web của ACET xem thử, thấy có nhiều khóa học lắm, trong đó khóa Anh ngữ học thuật giúp hoàn thiện 4 kỹ năng tiếng Anh như bạn nói đó. Chắc đây là khóa học phù hợp với mình nhất, mà không biết phải mất bao lâu

15. Đã cảm ơn kobaohchet:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi Lucifer1993 Xem bài viết
    Đúng rồi bạn ơi.Thời đại CNTT phát triển, chỉ cần search google là chúng ta có thể tìm ra vô số các tips để học anh văn hiệu quả. Trong vô vàn những thông tin chia sẻ ấy, mình đã bị bối rối và nhiễu loan thông tin, không biết đâu là phương pháp học hiệu quả cho bản thân. Mình cũng từng theo học một khóa học online. Nói thật không biết người khác sao chứ bản thân mình không thấy hiệu quả lắm. Phần lớn vì chay lười, thiếu động lực học. Một phần vì thiếu môi trường tiếp xúc thực tế...Kỳ này chắc mình phải theo học các trung tâm anh ngữ thôi. Đang phân vân giữa ACET và BC (mình thì thích BC lắm). Mà mình nghe nói BC mắc hơn cả ACET nữa Nghe con bạn thân nói ACET còn có cả trung tâm tự học ILC gì ấy, có cả một kho tàng tài liệu anh ngữ luôn!
    Đúng rồi bạn, ACET dc cái là có trung tâm tự học ILC, ngoài giờ học bạn có thể ngồi hàng giờ ở đó để tìm kiếm tư liệu, có thể mượn sách về nhà đọc luôn nữa ^^

17. Đã cảm ơn KenLiar:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi supermin Xem bài viết
    Bởi vậy, những người ở thời tụi mình đâu có đặt nặng vấn đề học tiếng Anh đâu, nên bây giờ trở thành những người lỗi thời, chỉ hối hận và tự trách mình tại sao lúc trước không chú tâm vào. Rồi sau này ra trường mà tiếng Anh không giỏi, chắc cũng ngồi ở nhà luôn chứ không ai dám nhận. Bây giờ mà đi học có phải đã quá muộn không?
    Đối với sự nghiệp học hành thì không bao giờ quá muộn nha bạn, hehe! Mình cũng là sinh viên vừa tốt nghiệp ĐH nè. Thi Toeic thôi mà điểm thấp lè tè luôn. Hiện mình đang muốn học ở các trung tâm có uy tín. Vì sợ mấy trung tâm thuê Tây ba lô về dạy lắm Mình đang phân vân giữa ACET và BC như comment ở bên trên, haha

19. Đã cảm ơn Lucifer1993:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Mình với vào web của ACET xem thử, thấy có nhiều khóa học lắm, trong đó khóa Anh ngữ học thuật giúp hoàn thiện 4 kỹ năng tiếng Anh như bạn nói đó. Chắc đây là khóa học phù hợp với mình nhất, mà không biết phải mất bao lâu
    Học một ngôn ngữ, bạn tốn cả đời lận đấy nên đừng nôn nóng là bao lâu bạn sẽ giỏi. Kiến thức về ngôn ngữ sẽ được tích lũy ngày qua ngày, nếu chăm chỉ rèn luyện thì hôm nay bạn sẽ tiến bộ hơn hôm qua. Mà bạn nên học Anh ngữ học thuật là đúng đó, mình đã học ACET 2 năm trời rồi, nâng cao cả 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết. Cố lên bạn. Ko nên nôn nóng!

21. Đã cảm ơn KenLiar:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Nếu học ở ACET mà đạt hiệu quả như bạn nói thì dù học phí có cao cũng phải ráng thuyết phục bố mẹ cho tiền mình học, chắc mình phải tìm việc làm thêm để dành dụm nữa.
    Mình cũng định theo đuổi học tại ACET vì chất lượng giảng dạy bên đó. Tuy nhiên, khoảng thời gian ấy thì nhà mình xảy ra vấn đề về tài chính, mình buộc phải nghỉ sau khóa học ấy, vì không muốn trở thành gánh nặng cho bố mẹ. Hiện tại thì kinh tế đã ổn định hơn, nên mình cũng có ý định quay lại học tiếp :-)

Trang 2/16 Đầu 123412 ... cuối

Nhãn