kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Microsoft đã sẵn sàng phát hành Windows 10 Redstone Build đầu tiên đến Windows Insiders

Ðến Từ
    Hà Nội

Microsoft đã sẵn sàng phát hành Windows 10 Redstone Build đầu tiên đến Windows Insiders

Microsoft phát hành Windows 10 Threshold 2, bản cập nhật Update lớn trong tháng 11 đã được phát hành chính thức tới người dùng trên toàn thế giới vừa qua sau vài tháng thử nghiệm với người dùng đã đăng ký tham gia chương trình Windows Insider. Theo một báo cáo trước đây, Microsoft đang chuẩn bị để sẵn sàng phát hành bản build đầu tiên của Windows 10 có tên là Redstone đến Windows Insider dành cho người dùng đã tham gia một phần của chương trình Windows Insider để thử nghiệm. Gã khổng lồ phần mềm mới đây cũng vừa phát hành một bản cập nhật cho người dùng Windows 10 qua nhánh “rs1_release”, đây chính là chi nhánh phát hành bản build mới cho Reststone của windows 10 sắp tới.

Người dùng có thể tự kiểm tra bằng cách truy cập vào regedit.exe và duyệt đến đường dẫn sau như trên hình.
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsSelfH ost\Applicability

Dự kiến Redstone sẽ được phát hành bản build chính thức cho Windows 10 cũng giống như Threshold, Redstone sẽ được phát hành với Redstone 1 (RS1) và Redstone (2) vào năm 2016 cho người dùng. Redstone sẽ có nhiều tính năng mới, cũng như cải tiến giao diện người dùng. Đối với người dùng tham gia Windows Insider có thể nhận được bản build đầu tiên của Redsrone khi phát hành trong năm nay mà không cần phải chờ đợi đến năm 2016

microsoft-new
    Bộ cài chuẩn Win 10 Creators Update từ Microsoft
    Link Download bộ cài ISO Win 10 Creators Update Version 1703
    --> Windows 10 Creators Update version 1703
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Microsoft đã sẵn sàng phát hành Windows 10 Redstone Build đầu tiên đến Windows Insiders

Win e vẫn là bản gốc 10240, thế khi bản build lớn này ra mắt nó có tự động cập nhật cho win e ko nhể ???

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Microsoft đã sẵn sàng phát hành Windows 10 Redstone Build đầu tiên đến Windows Insiders

Trích Nguyên văn bởi Bánh Bèo Chà Bông Xem bài viết
    Win e vẫn là bản gốc 10240, thế khi bản build lớn này ra mắt nó có tự động cập nhật cho win e ko nhể ???
    build chính thức phát hành thì chịu rồi và từ đó ngồi chờ thôi

Ðến Từ
    Bắc Giang

Không liên quan đến chủ đề này nhưng bạn nào biết giúp mình với ! Mình tạo usb boot cài linux(kali hay ubuntu) nhưng khi boot vao cài đặt được vài giây thì màn hình máy lại bị tắt trong khi máy vẫn chạy, mình có thử máy khác bằng usb đó thì vẫn ok ! bạn có cách nào chỉ giùm mình với ! máy mình HP Elitebook 8570p

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi coihau Xem bài viết
    Không liên quan đến chủ đề này nhưng bạn nào biết giúp mình với ! Mình tạo usb boot cài linux(kali hay ubuntu) nhưng khi boot vao cài đặt được vài giây thì màn hình máy lại bị tắt trong khi máy vẫn chạy, mình có thử máy khác bằng usb đó thì vẫn ok ! bạn có cách nào chỉ giùm mình với ! máy mình HP Elitebook 8570p
    bạn vào mục hỏi đáp tin học post vào nhé
    Nhận tư vấn cấu hình máy tính free cho mọi nhu cầu

6. Đã cảm ơn Joinal457:

coihau 

Ðến Từ
    Hà Nội

bạn thử test WinPE bằng usb boot xem có bị như thế không nhé

8. Đã cảm ơn 0406:

coihau 

Ðến Từ
    Bắc Giang

Trích Nguyên văn bởi 0406 Xem bài viết
    bạn thử test WinPE bằng usb boot xem có bị như thế không nhé
    mình mang usb đố đi test máy khác thì vẫn boot cài đặt bình thường mỗi máy mình bị mới lạ chứ ! có một số a trên diễn đàn nói máy mình bị chặn linux nên cũng hoang mang

Ðến Từ
    Hà Nội

mình mang usb đố đi test máy khác thì vẫn boot cài đặt bình thường mỗi máy mình bị mới lạ chứ ! có một số a trên diễn đàn nói máy mình bị chặn linux nên cũng hoang mang
    bạn thử tạo lại ubuntu với usb khác chưa vậy ???