kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Bad ổ cứng, máy bị treo, HELP

Ðến Từ
    Long An

Angry Bad ổ cứng, máy bị treo, HELP

Các bạn mình mới gia nhập diễn đàn, đây là bài post đầu tiên nên chưa có nhiều kinh nghiệm bost bài mong mọi người bỏ qua cho mình nhé! <3

Con máy nhà mình sài Chip E8500, Main G41 giga, HDD Sata 250GB, RAM 1GB 1333

Lúc trước máy mình sài bị lỗi màn hình xanh như thế này này ;(

Mình mới nhờ một anh thợ mà mình từng sửa máy ảnh cài cái phần mềm gì đó mình không nhớ. Test xong nó hiện ra một dòng chữ màu đỏ anh ấy nói bị lỗi ổ cứng mà mình không biết là tên của dòng lỗi đó có ý nghĩa gì....

Xong ảnh ghost máy lại có bị màn hình xanh vài lần nhưng đến nay thì nó hết rồi, nhưng nó hay bị treo máy phải reset lại lắm nhất là khi vừa mở Cốc Cốc vừa mở Word, không biết việc reset này ảnh hưởng nhiều đến máy không nữa hic hic....

Hiện nay mình có cài cái phần mềm Crytal Disk Info 6.5.2.2015 để test bao nhiêu lần nó cũng để là Good mà không biết sao máy vẫn hay treo hay là do RAM vì máy mình RAM có 1GB thôi :p

Bad ổ cứng, máy bị treo, HELP

Ps: Ảnh mượn google

Mong mọi người góp ý giúp em ạ, em là học sinh nghèo nếu thật sự cần thiết thì thay cái gì bị lỗi còn không đến nỗi thì mọi người cho em cái lời cmt nhé.....

Nhân tiện có cái phần mềm nào kiểm tra RAM không cho em xin luôn ạ kkkkkk

Tks Vforum và các mem nhoa....
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Bad ổ cứng, máy bị treo, HELP

bạn có rảnh ko mình có thể teamview giúp cho, tiện thể ổ cứng bạn dùng bao lâu rồi vậy ? Với lại bạn thường dùng máy tính cho việc gì thế ? Mình cần thêm tí đó thông tin

Ðến Từ
    Long An

giờ em không tiện cho teamviewer, lúc trước anh đó cũng sài teamviewer đấy, ổ cứng 3 năm, máy để học anh

Ðến Từ
    Hà Nội

Bạn thử kiểm tra tốc độ đọc ghi của ổ cững em nhé. Vào taskmanager xem lúc treo cái nào chiếm CPU, RAM, disk nhiều nhất
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy

Ðến Từ
    Long An

lúc nó treo là tất cả mọi thứ ngừng h.động hết un anh hic hic làm sao vào task manager đây anh...

Ðến Từ
    Hà Nội

Ðến Từ
    Long An

Chẳng hiểu gì nữa hic hic

Ðến Từ
    Hà Nội

máy bạn ram có 1GB hay bị treo là phải rồi, hãy nâng 1 thanh ram 1GB cùng bus lên là chạy mượt, còn ổ cứng của bạn ko thành vấn đề gì cả, bị treo có thể là bị thiếu bộ nhớ ram. và có nhiều ứng dụng đang chạy ngầm. ( để cải thiện điều này thì bạn hây nâng 1 thanh ram cùng bus là ngon lành ngay thôi )
    Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

Ðến Từ
    Long An