Trang 3/3 Đầu 123
kết quả từ 25 tới 34 trên 34

Hướng dẫn tạo usb boot với 2 phân vùng ẩn và hiện để vừa lưu dữ liệu và boot

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Hướng dẫn tạo usb boot với 2 phân vùng ẩn và hiện để vừa lưu dữ liệu và boot

Trích Nguyên văn bởi Luckystartgo2 Xem bài viết
    nếu như em chia 2 phân vùng fat32 rồi cài mỗi vùng mỗi boot khác nhau có đc ko ah?
    ví dụ phân vùng 1 em cài 1 click còn phân vùng 2 e cài rufus thì đc ko ah?
    nó chỉ boot dc 1 phân vùng chính thôi bạn
    Bộ cài chuẩn Win 10 Creators Update từ Microsoft
    Link Download bộ cài ISO Win 10 Creators Update Version 1703
    --> Windows 10 Creators Update version 1703

Ðến Từ
    Bình Dương

Reply: Hướng dẫn tạo usb boot với 2 phân vùng ẩn và hiện để vừa lưu dữ liệu và boot

Cái Hiren's Boot dùng để làm j ạ

Ðến Từ
    Bình Dương

trước đây em có coi 1 bài viết chỉ cách tạo usb boot đơn giản lắm đọc 1 lần là hiểu ngay em tạo xong rồi cài win cài tới 2 lần vì lần 1 lỡ nhập ổ boot vs ổ system làm 1. Usb của em là 8gb tạo thành usb boot dư 4gb không hiểu sao lâu ngày ko mở giờ còn dư 3.99gb :P. Vậy khi mình tạo 2 phân vùng phần vùng boot định dạng là FAT32 còn chứa dữ liệu là NTFS phải ko ạ :P thế tại sao khi em ấn vào propertier của usb lại hiện là NFTS ạ :P

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Võ Sĩ Cua Xem bài viết
    trước đây em có coi 1 bài viết chỉ cách tạo usb boot đơn giản lắm đọc 1 lần là hiểu ngay em tạo xong rồi cài win cài tới 2 lần vì lần 1 lỡ nhập ổ boot vs ổ system làm 1. Usb của em là 8gb tạo thành usb boot dư 4gb không hiểu sao lâu ngày ko mở giờ còn dư 3.99gb :P. Vậy khi mình tạo 2 phân vùng phần vùng boot định dạng là FAT32 còn chứa dữ liệu là NTFS phải ko ạ :P thế tại sao khi em ấn vào propertier của usb lại hiện là NFTS ạ :P
    Vậy khi mình tạo 2 phân vùng phần vùng boot định dạng là FAT32 còn chứa dữ liệu là NTFS phải ko ạ
    đúng rồi bạn, phân vùng boot định dạng fat32 hãy cho ẩn đi nhé (lưu ý: nếu boot trên máy chuẩn uefi -gpt thì bạn cho phân vùng fat32 này hiện lên mới boot dc chuẩn này, còn mbr thì bình thường khi ẩn phân vùng này)
    thế tại sao khi em ấn vào propertier của usb lại hiện là NFTS ạ :P
    Vì bạn đang cho phân vùng fat32 ẩn đi rồi còn gì nữa (cái nào hiện thì xem dc thông tin định dạng phân vùng đó, còn ẩn thì ko xem dc bằng thông tin đó)
    -----
    muốn cho hiện phân vùng lên hãy làm theo trong bài viết là dc

5. 2 thành viên đã cảm ơn 0406:

Ðến Từ
    Bình Dương

"Tại nhánh số 1 hãy điền dung lượng phù hợp để tạo usb boot nhé. ví dụ: hiren's boot 15.1 ISO có dung lượng trên 500MB thì ta chia khoảng 600MB lớn hơn nhé. sau đó đặt tên tùy thích ở phần Label." khúc này là sao chị em ko hiểu lắm cái usb của em là 7.2gb tạo file cài win mất 4gb rồi thì em điền sao

Ðến Từ
    Hà Nội

"Tại nhánh số 1 hãy điền dung lượng phù hợp để tạo usb boot nhé. ví dụ: hiren's boot 15.1 ISO có dung lượng trên 500MB thì ta chia khoảng 600MB lớn hơn nhé. sau đó đặt tên tùy thích ở phần Label." khúc này là sao chị em ko hiểu lắm cái usb của em là 7.2gb tạo file cài win mất 4gb rồi thì em điền sao
    tạo winPe thì bạn chỉ cần điền dung lượng lớn hơn hoặc tùy thích bạn đặt dung lượng kiểu nào cũng được (đã là phân vùng để chứa boot rồi bạn nên để ít dung lượng thôi, còn phân vùng dữ liệu thì bạn nên để nhiều vào để còn lưu các dữ liệu) phân vùng chứa dữ liệu bạn có thể lưu file iso cài đặt win bằng WinPe luôn cho nhanh

Ðến Từ
    Bình Dương

em chưa hiểu lắm ạ tạo winPE là sao ạ

- - - Updated - - -

hơi khó hiểu chị ạ em năm nay mới lên lớp 9 hơi ngu

Ðến Từ
    Hà Nội

em chưa hiểu lắm ạ tạo winPE là sao ạ

- - - Updated - - -

hơi khó hiểu chị ạ em năm nay mới lên lớp 9 hơi ngu
    ko hiểu thì bạn tạo usb cài Win cho lành nhé, nếu sau này win có lỗi gì thì lôi usb ra cài lại win

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

hơi khó hỉu

Ðến Từ
    Bình Dương

em đã làm rồi ạ và giờ đang muốn tách cái usb ra để chứa dữ liệu nhưng làm tới bước điền ở nhánh số 1

Trang 3/3 Đầu 123

Nhãn